หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 41

pk-a
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน จะซื้อท่อไอเสีย ดูของจริงก่อน ดีกว่า

ก่อนตัดสินใจโอนตังค์ซื้อท่อไอเสีย ศึกษาก่อน ถ้าดูของจริงได้ยิ่งดี ผมซื้อท่อไอเสียจากเว็บนี้ เสียอารมณ์มาก เพราะใส่ยากมาก (ถ้าเป็นท่อมาตรฐานใส่ง่ายมาก) ใส่แล้ว ตัวท่อไม่มาตรฐาน เบียดกับขารองหม้อเกียร์ ติดสายเบรคมือ ปากท่อตรงที่ต่อกับท่อแทนแคทไม่ตรงกัน ขั้วห้อยยางกันกระเทือนมี 5 อันใส่ได้ 2 อัน อีก 3 อันไม่ตรง ขั้วห้อยยางกระเทือนชนกับขายึดพื้นกระบะ ท่อแทนแคท เบียดกับขาผูกท่อเดิม สารุป ต้องให้ร้านท่อโบใหม่โดย ตัดแต่งขั้วห้อยยางกันกระเทือนใหม่หมด ตัดแต่งหน้าประเก็นต่อระหว่างท่อใหม่ โดยเฉพาะตรงที่ท่อแทนแคทที่ไม่ตรง ต้องตัดและต่อแต่งให้ตรง เสียเงินเพิ่มค่าตกแต่ง 1800 บาท เสียเวลา เสียอารมณ์ เลยอยากฝากเป็นข้อเตือนใจก่อนโอนเงินซื้อ และตอนยังไม่โอนเงินโทรง่ายมาก พอโอนเงินแล้วโทรไม่ค่ยติด ในเวลาเดียวกัน ถ้าเอาเบอร์โทรอื่นโทร ติดทันที (แต่ยังดี ที่ไม่เบื้ยว)

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: จะซื้อท่อไอเสีย ดูของจริงก่อน ดีกว่า

หมายถึงของผมหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ พี่ชื่ออะไรครับ และอยู่ที่ไหนครับ ผมพร้อมจะรับใช้เสมอครับ

โทรมาคุยได้เลยครับ ถ้าเป็นของผม และผมเคยบอกชี้เเจงไว้แล้วที่หน้าแรกว่าเป็นงานผลิตตามออร์เดอร์งานตามออร์เดอร์ก็ต้องเป็นแฮนด์เมดอยู่แล้วครับ
    และที่สำคัญไม่ใช่ร้านของผม(ผมชี้แจงไว้แล้วเว้นแต่ว่าไม่ได้เข้าไปอ่าน) อาจต้องมีผิดพลาดกันบ้างอยู่แล้วครับ

ถ้าใช่ของผม พี่โทรมาหาผมได้เลยครับ รับผิดชอบให้อยู่แล้วครับ

ถ้าเป็นของที่ผมลงขาย ผมก็พร้อมรับผิดเสมอ ต้องขอภัยด้วยครับและโทรศัพท์ผมไม่เคยปิด ไม่เคยคิดหนีครับ

ถ้าใช่กระทู้นี้ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=10160 รบกวนโทรมาหาผมด้วยครับ เพราะล็อกอินนี้ผมไม่คุ้นครับและเพิ่งน่าจะสมัครเข้ามาใหม่

**ผมซื้อท่อไอเสียจากเว็บนี้**
    และขออภัยนะครับ อย่าใช้คำว่าเว็บนี้ครับ เว็บแห่งนี้ไม่เกี่ยวข้องครับ เป็นของที่ขายในนี้ผู้ซื้อกับผู้ขายต้องรับผิดชอบกันเท่านั้นครับ

pk-a
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: จะซื้อท่อไอเสีย ดูของจริงก่อน ดีกว่า

ต้องขออภัยเจ้าของเว็บด้วย ผิดจริงๆ แหละที่อ้าง 'เว็บนี้' เอาเป็นว่าขอตัดคำว่า เว็บนี้ ทิ้งและยอมรับผิด

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ค่อยๆ คุยกันคร้าบบน้าปอง......ไม่น่าจะมีอะไรเกินความสามารถหลอกคร้าบบ...... เป็นการเข้าใจกันผิดมากกว่าน่ะครับ

Csool
    ผู้เยี่ยมชม

pk-a
    Junior Member
    Rating: 0% (0)

จะซื้อท่อไอเสีย ดูของจริงก่อน ดีกว่า
    ก่อนตัดสินใจโอนตังค์ซื้อท่อไอเสีย ศึกษาก่อน ถ้าดูของจริงได้ยิ่งดี ผมซื้อท่อไอเสียจากเว็บนี้ เสียอารมณ์มาก เพราะใส่ยากมาก (ถ้าเป็นท่อมาตรฐานใส่ง่ายมาก) ใส่แล้ว ตัวท่อไม่มาตรฐาน เบียดกับขารองหม้อเกียร์ ติดสายเบรคมือ ปากท่อตรงที่ต่อกับท่อแทนแคทไม่ตรงกัน ขั้วห้อยยางกันกระเทือนมี 5 อันใส่ได้ 2 อัน อีก 3 อันไม่ตรง ขั้วห้อยยางกระเทือนชนกับขายึดพื้นกระบะ ท่อแทนแคท เบียดกับขาผูกท่อเดิม สารุป ต้องให้ร้านท่อโบใหม่โดย ตัดแต่งขั้วห้อยยางกันกระเทือนใหม่หมด ตัดแต่งหน้าประเก็นต่อระหว่างท่อใหม่ โดยเฉพาะตรงที่ท่อแทนแคทที่ไม่ตรง ต้องตัดและต่อแต่งให้ตรง เสียเงินเพิ่มค่าตกแต่ง 1800 บาท เสียเวลา เสียอารมณ์ เลยอยากฝากเป็นข้อเตือนใจก่อนโอนเงินซื้อ และตอนยังไม่โอนเงินโทรง่ายมาก พอโอนเงินแล้วโทรไม่ค่ยติด ในเวลาเดียวกัน ถ้าเอาเบอร์โทรอื่นโทร ติดทันที (แต่ยังดี ที่ไม่เบื้ยว)

ใจเย็นๆครับ คงมีการเข้าใจอะไรผิดกันบ้างอย่าง เดียวก็แก้ไขได้เป็นกำลังใจให้ครับ เพื่อนสมาชิกกันทั้งนั้น

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pk-a ดูโพส
    ต้องขออภัยเจ้าของเว็บด้วย ผิดจริงๆ แหละที่อ้าง 'เว็บนี้' เอาเป็นว่าขอตัดคำว่า เว็บนี้ ทิ้งและยอมรับผิด
    ตกลงได้คุยกับ จขกท.แล้ว เป็นที่ของสั่งผ่านจากผมครับ ซึ่งจากที่พี่เขาบอกมา และผมโทรไปคุยกับช่างที่ทำท่อมา

เกิดจากการที่ช่างทำของผิดรุ่นไปให้(รถ จขกท. ตัวเตี้ย ช่างทำตัวสูงไปให้ จุดยึดท่อต่างๆมันจะต่างกันอยู่)

และผมได้คุยเรียบร้อยแล้วว่าผมจะรับผิดชอบความเสียหายในครั้งนี้

ต้องขอโทษพี่ จขกท. ด้วยครับ ที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นมา

และขอขอบคุณพี่ จขกท. มากครับ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ครั้งหน้าผมจะได้ระมัดระวัง ในการสั่งของครับจะได้ไม่เกิดการผิดพลาดแบบครั้งนี้เกิดขึ้นอีก

User ID
    3793
    Status
    โพส
    499

ยอดเยี่ยมครับน้าปองนับถือน้ำใจจริงๆสุดยอดดดดดดดดดดดด

User ID
    118
    Status
    โพส
    236

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

เยี่ยม...

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...Stainless แท้ๆ ราคาเบาๆ ทุกอย่างแก้ไขกันได้ครับ ใจเย็นๆ...

...มีรูเข้าย่อมต้องมีรูออกครับ...

...ผู้ซื้อแจ้งมา ผู้ขายแก้ไขรับผิดชอบให้ เยี่ยมครับเยี่ยม...

สมาชิกถาวร : TTC-00567 TTC-Member
    User ID
    4317
    Status
    โพส
    244

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

55555+..เยี่ยมมากครับคุงปอง..น้องเรา..

User ID
    794
    Status
    โพส
    71

ดีใจครับ ที่เคลียร์กัน ได้ ขอให้ขาย ดีนะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ผมบอกแล้วของน้าปอง บอดี้แสลม ของเขาดีจิง การันตีได้จากบริการหลังการขาย เยี่ยมๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

pk-a
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากครับคุณปอง ได้คุยกันเรียบร้อยแล้ว และขอชมครับรับผิดชอบดีมาก ปัญหาคงอยู่ที่โรงงานส่งรุ่นผิดให้ครับ แต่ไม่เป็นไร เสียงดีมาก ต้นดีกว่าเดิมมาก ปลายยังไม่ได้ลองครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เยี่ยมมมครับบบบ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ยอดเยี่ยมสุดยอด ผิดพลาด ก้อยอมรับกัน แต่ไงก้ออยากให้เจ้าของกระทู้ ควรคุยกับผู้ขายก่อน ว่าเจอสินค้ามีปัญหา จะยอมรับความผิดพลาดของตัวสินค้าไหม ถ้าคุยแล้วไม่รับผิดชอบ คอยมาบอกเพื่อนๆให้รู้กันไป และเพื่อไม่ให้รู้สึกผิดใจกันในเบื้องต้นครับ จากชายกลาง เอ้ย ไม่ใช่ คนกลางครับ

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ตกลงได้คุยกับ จขกท.แล้ว เป็นที่ของสั่งผ่านจากผมครับ ซึ่งจากที่พี่เขาบอกมา และผมโทรไปคุยกับช่างที่ทำท่อมา

เกิดจากการที่ช่างทำของผิดรุ่นไปให้(รถ จขกท. ตัวเตี้ย ช่างทำตัวสูงไปให้ จุดยึดท่อต่างๆมันจะต่างกันอยู่)

และผมได้คุยเรียบร้อยแล้วว่าผมจะรับผิดชอบความเสียหายในครั้งนี้

ต้องขอโทษพี่ จขกท. ด้วยครับ ที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นมา

และขอขอบคุณพี่ จขกท. มากครับ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ครั้งหน้าผมจะได้ระมัดระวัง ในการสั่งของครับจะได้ไม่เกิดการผิดพลาดแบบครั้งนี้เกิดขึ้นอีก
    นายเยี่ยมมาก

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

ยอดๆๆๆๆๆๆๆๆ......มีที่นี่ที่เดียว....ไทยไทตั้นคลับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ดีแล้วครับ ที่เข้าใจกันตรงกันได้ครับ ยังไง พอแก้ไขเสร็จแล้วก็กลับมารักกันเหมือนเดิมน๊ะครับ ครอบครัวเดียวกัน มีอะไรก็มาบอกกล่าวแบบดีดีแล้วครับ จะได้เข้าใจตรงกัน อิอิ รักกันรักกัน จุ๊ฟๆๆๆๆๆ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้