สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

มาตรฐาน เสียงดังในห้องโดยสาร

plus 4d ของผมมีปัญหาครับคือว่าขับรถมามันดังได้1เดือนแล้วครับ
    มันจะดังตรงประตูข้างซ้ายอ่ะครับ เสียงดังอี๊ดๆๆๆ
    ตรงประตูซ้าย แล้วอีกอยาก ตรงข้างหลังด้วยนะ
    ดังมากเหมือนกระจกมันไม่แน่น น้าๆช่วยวิเคราะให้
    ที่ครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาตรฐาน Re: เสียงดังในห้องโดยสาร

เปิดแล้วปิดใหม่

ถ้าไม่หาย เบาะหลังรึป่างครับ

User ID
    2429
    Status
    โพส
    43

มาตรฐาน Re: เสียงดังในห้องโดยสาร

ของผมก็ดังอ่ะที่เดียวกันเลย

notting
    ผู้เยี่ยมชม

ลองดูอาการของผมเป็นกรณีศึกษาแล้วกันน่ะครับน่าจะคล้ายๆกัน
    1 มีเสียงดังที่ประตูด้านซ้ายเหมือนกัน แก้โดยการขันน็อตยึดสายเข็มขัดนิรภัย(ด้านล่าง)
    2 เสียงดังด้านเบาะหลัง(เวลามีคนนั่ง) สาเหตุจากเบาะ(หนัง)มันไปถูกับแม่แรง(สีส้มๆ) ช่างปรับตำแหน่งให้ใหม่
    3 ที่เหลืออาจเป็นเสียงดังจากของที่วางอยู่ด้านหลัง อันนี้รับได้
    4 ขอให้หาเจอเร็วๆน่ะครับ

User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ notting ดูโพส
    ลองดูอาการของผมเป็นกรณีศึกษาแล้วกันน่ะครับน่าจะคล้ายๆกัน
    1 มีเสียงดังที่ประตูด้านซ้ายเหมือนกัน แก้โดยการขันน็อตยึดสายเข็มขัดนิรภัย(ด้านล่าง)
    2 เสียงดังด้านเบาะหลัง(เวลามีคนนั่ง) สาเหตุจากเบาะ(หนัง)มันไปถูกับแม่แรง(สีส้มๆ) ช่างปรับตำแหน่งให้ใหม่
    3 ที่เหลืออาจเป็นเสียงดังจากของที่วางอยู่ด้านหลัง อันนี้รับได้
    4 ขอให้หาเจอเร็วๆน่ะครับ
    ขอบคุณท่านเซอร์ไอตันมากเลย ผมมาึนึกดูแล้วมันน่าจะใช่นะ
    แต่ตอนนี้ทำงานอยู่อ่ะครับ เด๋วพรุ่งนี้ว่างๆจะลองทำตาม
    รถผมก็เบาะหนัง

User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

มีหนูอยู่ในรถชัวร์
    ล้อเล่นครับของผมเคยดังแต่หาดูแล้วเป็นเหรียญสลึงนะเอาออกก็หาย

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

อาการแบบนี้ให้แก้โดย อันดับแรกให้ลองจอดรถดูก่อนครับลองฟังดูว่าเสียงที่ดังหายมั้ย ถ้ายังดังอยู่ให้ลองดับเครื่องดูแล้งลองฟังเสียงอีก ถ้ายังดังอยู่ให้นำรถเข้า0เช็คดูครับ..อิอิล้อเล่น คือรถผมก็เป็นครับจะกังวลมากตอนออกรถมาใหม่ๆตอนนี้ชินแล้ว..

pongkeng
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมก็ดังในห้องโดยสารอ่ะ....เสียงงี้เจี๊ยวจ๊าวไปหมด...ก็เจ้าประคุณเล่นกันยังกะอยู่ในบ้านแน่ะ....ห้องโดยสารมันกว้างนิ...คริ คริ คริ....

สมาชิกถาวร:TTC-00267 TTC-Member
    User ID
    156
    Status
    โพส
    180

เบาะหลังดังมากเหมือนกันค่ะ จนน่ารำคาญ เวลาปล่อยครัชรถมันจะสั่นหน่อยๆ เท่านั้นแหละ ระงมเลย ทั้งเสียงเบาะหลัง เสียงแม่แรง เสียงห่วงเหล็กดึงเบาะหลัง ยิ่งถ้ามีคนนั่งหลังจะดังมาก

สงสัยต้องไปปรับเบาะหลังใหม่มั่งแล้วค่ะ เผื่อจะหาย

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

เสียงดังที่เบาะหลัง ลองแก้โดยใช้เทปพันสายไฟพันเหล็กที่ยึดเบาะด้านท้ายครับ ที่เป็นรูปตัวยูติดกับตัวถังนะครับ ไม่ใช่ตัวที่ดึงอยู่หลังเบาะนะครับ ผมก็เคยเป็นครับแบบนี้ ลองดูนะครับ

ข้อมูลกระทู้