สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ T ปี 2007 เปลี่ยนเป็น V.3 พิเศษ งง งง ''

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

มาตรฐาน ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ T ปี 2007 เปลี่ยนเป็น V.3 พิเศษ งง งง ''

เนื่องจากไปเปลี่ยนมาแล้ว ครับ ทางศูยน์เขา ไม่ให้ลง V.7 เนื่องมี ปัญาหาทุกคัน ในปี 2006-2008 เขาเลยให้ลง V3 แบบ พิเศษ ไม่ทราบว่า มันพิเศษ อย่างไร ครับ งง ทาง ศูยน์บอกว่ามันไม่ต่างจาก เดิมมาก คล้ายๆ กัน
    ผมลอง ใส่ ดู ช่วง ต้น อัดตราเร่งดี กว่าเก่าพอสมควร ทุกอย่างดีกว่าเดิม ครับ จากความรู้สึก ของ ใคร ไปแก้บ้าง ครับ เขา บอก โดดนกันเยอะ ต้องกลับมาแก้เป็น เวอร์ชั่นเดิม แบบ พิเศษ นี่แหละครับ ไม่รู้ว่าเป็นของเก่าหรือเปล่า จะได้เป็นข้อมูล ผู้ที่กำลังจะเปลี่ยนเวอร์ชั่นครับ ขอบคุณครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน Re: ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ T ปี 2007 เปลี่ยนเป็น V.3 พิเศษ งง งง ''

ตัวใหม่ที่ลงรหัสอะไรและตัวที่มีปัญหารหัสอะไรพอจะทราบรึเปล่าครับ

User ID
    2434
    Status
    โพส
    223

มาตรฐาน Re: ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ T ปี 2007 เปลี่ยนเป็น V.3 พิเศษ งง งง ''

รถตัวไหนครับ

User ID
    7359
    Status
    โพส
    241

ทางศูยน์เขาบอกว่า ลง เวอร์ชั่น 7 ไป หลาย คัน ต้องกลับมาแก้เยอะ เขาบอกว่าต้อง ลงเวอร์ชั่นเดิม เวอร์ชั่น 3 แบบ พิเศษ เขาไม่ให้ผมดูเลยครับ แต่ เขา ทำ ตรงขั้นตอนนี้นาน เป็น 10 นาที ขึ้น เรื่องรหัส ไม่รู้เลย

พี่ ๆ ครับ รบกวนนิดครับ
    น้ำมันกึ่งสังเคราะ10.000 กิโล ของศูยน์ เป็นไงบ้างครับ จริง ๆ ผม อยากจะเปลี่ยนเป็น น้ำมันเครื่องสังเคราะ 100% ทางศูยน์เขาไม่มี ผมก็เลย ต้อง เติม ของทางศูยน์ ครับ เพื่อน ๆ เปลี่ยน กัน ที 3000 กว่า ๆ ครับ น่าจะดี ฝากพี่ ๆ ด้วย ครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ผมว่า 0 แกคงไม่รู้เรื่องว่าตัวไหนเป็น V.ไหนเป็น V.ไหนอ่ะคับ
    เพราะตอนที่ผมไปลงที่ 0 มันยัง งง อยู่เลยว่าv.7 คืออะไร พอบอกว่า เวอร์ชั่นใหม่ที่ มิตซู ส่งมาใหม่ ถึงจะรู้เรื่อง
    ตามที่ ป๋า แกบอกมาว่า V.7 ตัวใหม่มีพื้นฐานมาจาก V.3 เพราะเป็น V. ที่ดีที่สุด
    ถ้าน้าบอกว่ามันวิ่งดีกว่าเก่า ก็อาจจะเป็น V.ใหม่ก็ได้ เเต่ 0 อาจจะำไม่รู้จัก เค้าเลยเรียกว่า V.3 พิเศษ
    (ตอนนี้ผมใช้v.7 มา เกือบ 2000 โล ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย ยิ่งใช้ยิ่งชอบ (4*2) )

ข้อมูลกระทู้