สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2097
    Status
    โพส
    65

มาตรฐาน อยากใส่โรลบาร์

รบกวนน้าๆช่วยหน่อยครับ คืออยากจะใส่โรลบาร์หลังครับ ไม่เอาฝาปิดที่ผมเห็น PS thaitop ของพี่ประสาน สวยครับแต่สอบถามแล้วยังไม่มีแบบที่เป็นโรลบาร์อย่างเดียวครับ ใครมีรูปโชว์หน่อยครับ ผม Plus 4 door ครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: อยากใส่โรลบาร์

สงสัยจะชอบแบบ sport bar ตอนนี้มีของ carryboy กับ flake ราคาราวๆ 7-9 พัน ทั้งคู่ครับ รูปทรงสวยงามเพรียวลม

ส่วนตัวผมว่าเป็นการลงทุนที่ไม่คุ้มเลย ในภาวะเศรษฐกิจแบบนี้

ถ้าเน้นใช้งานจริง หาแบบสไตล์ออฟโรด สีดำๆ ใส่ดีกว่าครับ วันหลังเพิ่มถาดด้านบนได้ด้วย ราคาโรลบาร์เปล่าๆประมาณ 3-5 พัน ถาดด้านบนอีก 2-3 พันครับ

ลองดูร้านแถวราชบุรี หรือระยองครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ราคาโรลบาร์ปกติทั่วๆไปก็ 4500-8000 บาท ยันแครี่บอย

เห็นเขาว่ากันว่า ถ้าไปซื้อถึงที่ ราคาประมาณ พันกว่าบาทเองครับ (ข้อมูลไม่ชัวร์นะครับ) แถวราชบุรี

บอกตรงๆว่า ไทรทัน ใส่โรลบาร์แล้วมันจะแปลกๆครับ เพราะตัวรถมันมนๆ มาเจอโรลบาร์ทั่วๆไป

ใส่แล้วมันจะเป็นแบบรถผม คือหัวมันโผล่ครับ (ต้องไปเสียเงินติดแรคอีก)

แต่ถ้ามองถึงประโยชน์การใช้งานคู่กับตาข่ายรัดแรคแล้ว และเมื่อใช้งานร่วมกัน

เวลาบรรทุกของไปเที่ยว จะคุ้มมากๆ (ได้ตั้งแต่หัวแรค ไปยันท้ายกระบะ ลักษณะเป็นสโลป)

ส่วนการบรรทุกของที่ปลิวง่าย หรือของสูงกว่าขอบกระบะ จะหลอกตำรวจได้นิดหน่อย

พูดง่ายๆ ว่าไม่เคยโดนจับเรื่องบรรทุกของครับ

ถ้าเอาสวย ต้องหาแบบเข้ารูป ถ้าเอาใช้งาน แบบมาตรฐานก็ดีไม่น้อยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มุมหน้าครับ (แบบธรรมดา)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มุมหลัง

ถ้าธรรมดาก็แบบนี้แหละ

User ID
    2097
    Status
    โพส
    65

ขอบคุณครับน้านุ๊ก เห็นplusสีขาวในคลับอยู่คัน ใส่บาร์อย่างเดียวทำสีเดียวกับตัวรถ สวยครับ แต่ผมตามหากระทู้ไม่เจอ อือน้าอยากรู้ว่าแม็กชุดเนี้ยะของน้า จัดที่ใหน ราคาเท่าไหร่ เอาแบบราคาเบาๆนะ หรือถ้าใส่เบื่อแล้วอย่าลืมบอกผมบ้างเด้อจะรอช้อบ...ชอบ ขอบคุณคร้าบ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jong_ja ดูโพส
    ขอบคุณครับน้านุ๊ก เห็นplusสีขาวในคลับอยู่คัน ใส่บาร์อย่างเดียวทำสีเดียวกับตัวรถ สวยครับ แต่ผมตามหากระทู้ไม่เจอ อือน้าอยากรู้ว่าแม็กชุดเนี้ยะของน้า จัดที่ใหน ราคาเท่าไหร่ เอาแบบราคาเบาๆนะ หรือถ้าใส่เบื่อแล้วอย่าลืมบอกผมบ้างเด้อจะรอช้อบ...ชอบ ขอบคุณคร้าบ
    ถ้าผมจำไม่ผิด น้าจะเป็นรถน้า Jobsc หรือเปล่าไม่แน่ใจ หมายถึงคันที่มีบาร์สีขาว (สีเดียวกับรถ)

ล้อขาว ขอบยี่สิบ มีไฟซีนอน น่าจะใช่มั้ง

ส่วนแมกซ์ลายนี้ ขอบยี่สิบเหมือนกัน ผมจัดมาหกหมื่นถ้วนครับ พร้อมยาง Nitto NT420S ครับ

ข้อมูลกระทู้