สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: ขออาสาสมัครด่วน นำสิ่งของบริจาคลงพื้นที่ประสบภัยพิบัตที่โคราช

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน ขออาสาสมัครด่วน นำสิ่งของบริจาคลงพื้นที่ประสบภัยพิบัตที่โคราช

ขออาสาสมัครด่วน นำสิ่งของบริจาคลงพื้นที่ประสบภัยพิบัตที่โคราชวันพุธ 20 ต.ค.
    « เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 01:06:46 AM »

จากเวปเพื่อนบ้าน ถึงจะมาช้าดีกว่าไม่มาครับฝากกระจายข่าวด้วยนะครับ เกินวันที่ 20คิดว่าช่วยทำอย่างอื่นยังทันครับ

http://www.twitlonger.com/show/a0aa714c988fd2c882076b84859afce6
    ขอระดมทุกอย่างด่วนคะ ทั้งเสื้อผ้า อาหารแห้ง ยา ถ้าเป็นเงินก้จะเอาไปซื้อของเอาไปจัดชุดแจกทั้งหมดนะคะ ขออนุญาตพิมและเพื่อนๆนำยาที่และอาหารแห้งที่เหลือคราวก่อนเปลี่ยนจากส่งไปใต้เป็นส่งไปช่วยน้ำท่วมนะคะ
    นางสาว ชิดชนก ฌานคุปตรัตน์
    ...ธนาคารกรุงเทพ บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 128-4-151220
    ใครมีข้าว ขอข้าว มีน้ำขอน้ำนะคะ ใครมีอะไรบ้างคะ อยากได้ของสำหรับจัดถุงยังชีพมากกว่าเงินนะคะ ข้าวสารอาหารแห้งเสื้อผ้า ของใช้จำเป็น และ ยา
    มีใครต้องการร่วมด้วยบ้าง ขอเวลา วัน พุธ จัดของ ไหวมั้ย ^^"
    คือถ้าอย่างช้า พุธนี้ไม่ทัน ก็เป็นช้าสุดวันศุกร์ แล้วดูกันว่า มีน้ำท่วมที่ไหนอีกไปที่นั่นเลย เพราะยังมีอีกหลายที่ตอนนี้ ที่อยู่ในพื้นที่เฝ้าระวัง อีกหลายจังหวัด ที่ไหนลำบากต้องการความช่วยเหลือ ก้เอาของไปที่นั่นละกันคะ
    ใครอยากลงไปเอง ไปได้เลยนะคะสำหรับ วิกฤติน้ำท่วมโคราช สอบถามและขอความช่วยเหลือได้ที่ ศูนย์อำนวยการแก้ไขปัญหาน้ำท่วม จ.นครราชสีมา
    เบอร์ 044-342652-4
    ที่มาจาก

หรือติดต่อผมก็ได้ 081-6164675 Junkeeyun (จุ้นครับ)

http://www.triton4x4club.com/webboar...p?topic=7156.0

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน Re: ขออาสาสมัครด่วน นำสิ่งของบริจาคลงพื้นที่ประสบภัยพิบัตที่โคราช

ตอนนี้ลพบุรีก็ท่วมอยู่เลยใครมีคนช่วยเหลือไรป่าวครับ ชัยภูมิก็ด้วย

User ID
    2826
    Status
    โพส
    398

มาตรฐาน Re: ขออาสาสมัครด่วน นำสิ่งของบริจาคลงพื้นที่ประสบภัยพิบัตที่โคราช

ไปถึงขอนแก่นแล้ว ขอให้น้ำลดเร็วๆครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เรียนพี่น้องชาว Triton club มีข่าวมาประชาสัมพันธ์
    เรื่องพี่น้องชาวนครราชสีมาประสบภัยน้ำท่วมอย่างรุ่นแรงประสบความลำบากในการใช้ชีวิตประจำวัน
    เนื่องจากทางบ.IRPC ได้จัดจิตอาสาช่วยเหลือพี่น้องชาวนครราชสีมาประสบภัยน้ำท่วม
    โดยมีการบิจาคข้าวของและปัยจัยของพนักงานและชมรมต่างๆที่มีจิตศัทธาเรียน สมช.Triton club
    ท่านไดทีมีจิตศัทธจะบริจาคสิ่งของต่างหรือปัยจัยก็เชิญบริจาคได้จุดบริการที่หอนาฬิกาเทพบันเทิง
    เช่น ปัยจัย,อาหารสำเร็จรูป,น้ำ,เทียน,ไฟฉาย,ยากันยุง,ยาสามัญ,และอื่นๆ
    และที่บ.IRPC หรือท่านใดประสงค์จะไปมอบให้ด้วยตนเองก็สามารถร่วมขบวนไปพร้อมกับทางบ.IRPC
    นำโดยขบวนรถ off Load Irpc และรถบรรทุก10ล้อจำนวนหลายคัน
    หมายกำหนดการออกเดินทางจากโรงงาน IRPC เวลา 07.00 น.เช้าวันเสาร์ที่ 23 บริเวณหน้าโรงงานครับ

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

ผมเพิ่งกลับมาจากครบุรี
    ขาไป วันอาทิตย์ ที่ 17 ลุยน้ำช่วงแรกในเมือง
    ช่วง 2 ออกจากโชคชัย ไปทางครบุรี
    หนักหน่อย ถึงไฟหน้ารถเลย ดีที่เป็นรถ 4x4 (ได้ใช้ก็ตอนนี้แหละ)
    ลุยไปได้แบบสบายๆ ส่วนปิคอัพทั่วไป ก็เสร็จครับ กลางน้ำ ต้องใช้ รถไถมาดันตูดขึ้นจากน้ำ
    เสียดายตื่นเต้นไปหน่อยลืิมถ่ายรูปมาให้ชมกัน
    เลยขอถามทุกท่านหน่อย เอาน้ำออกจาก สปอร์ตไลด์ ทำไงครับ 55555

ข้อมูลกระทู้