สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

กระทู้: ล้างรถแล้วมีคราบในไฟท้าย ทาง0บอกไม่ใช่น้ำ น่าจะเป็นน้ำยามาจากล้างรถ 0บอกต้องแจ้งประกันทาง0ไม่รับผิดชอบครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10774
    Status
    โพส
    113

มาตรฐาน ล้างรถแล้วมีคราบในไฟท้าย ทาง0บอกไม่ใช่น้ำ น่าจะเป็นน้ำยามาจากล้างรถ 0บอกต้องแจ้งประกันทาง0ไม่รับผิดชอบครับ

ล้างรถแล้วมีคราบในไฟท้าย ทาง0บอกไม่ใช่น้ำ น่าจะเป็นน้ำยามาจากล้างรถ 0บอกต้องแจ้งประกันทาง0ไม่รับผิดชอบครับ ผมแจ้งประกันได้เลยใช่มั้ย เคลมได้มั้ยครับ ปรึกษาหน่อยครับน้าๆ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: ล้างรถแล้วมีคราบในไฟท้าย ทาง0บอกไม่ใช่น้ำ น่าจะเป็นน้ำยามาจากล้างรถ 0บอกต้องแจ้งประกันทาง0ไม่รับผิดชอบครับ

ช่วยถ่ายรุปมาลงด้วยครับ
    ผมว่าน้ำมากกว่า

TTC-01947 TTC-Member
    User ID
    11850
    Status
    โพส
    320

มาตรฐาน Re: ล้างรถแล้วมีคราบในไฟท้าย ทาง0บอกไม่ใช่น้ำ น่าจะเป็นน้ำยามาจากล้างรถ 0บอกต้องแจ้งประกันทาง0ไม่รับผิดชอบครับ

ผมคิดว่าน่าจะได้นะ ถ้าป็นอะไหล่หรือของที่มากะ 0 เพราะรถผมก็เป็นไอน้ำที่ตาไฟหน้าทั้งสองข้าง ตั้งแต่ยังป้ายแดงอยู่เลยครับผมก็เอาไปเครมที่ 0 ครับตอนแรก 0 เขาบอกว่ายังทำรัยไม่ได้เพราะไอน้ำที่ขึ้นมา ณ ตอนที่ไป 0 มันหายไปแล้วมันไม่มีอาการให้เห็นแต่ 0 ก็ไม่ลองทดสอบนะ แต่อาการมันจะขึ้นตอนล้างรถกับตอนวิ่งลุยฝน แต่มันขึ้นไม่นานครับ
    สักพักใหญ่มันก็หาย หลังจากนั้นพอมันขึ้นอีกผมก็เลยถ่ายรูปและเอาไปให้ที่ 0 ดูเขาถึงยอมเปลี่ยนลูกยางครอบไฟให้ ผมพึ่งไปเครมมาเมื่อต้นเดือนนี่เองครับ ตอนนี้ก็รอดูอาการอยู่ครับถ้าขึ้นอีกก็คงไปเครมอีกอ่ะครับ ซึ่งปัญหาที่เกิดที่รถผม มันเป็นปัญหาที่เคยเกิดขึ้นมาแล้วใน triton รุ่นแรกๆครับซึ่งทาง 0 เขาก็บอกว่ารถรุ่นหลังๆแก้ไขมาแล้วแต่ก็ยังเกิดขึ้นกะรถผมอีก
    ซึ่งปัญหาของน้าผมว่าทาง 0 น่าจะรับผิดชอบว่าทำไมน้ำยาถึงเข้าไปได้ ถึงแม้จะไม่ใช่น้ำ ถ้างั้นเราก็ล้างรถไม่ได้ละสิ สู้ๆ นะน้าอย่าให้เขาเอาเปรียบเราได้นะครับ

User ID
    10774
    Status
    โพส
    113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Omaoey ดูโพส
    ผมคิดว่าน่าจะได้นะ ถ้าป็นอะไหล่หรือของที่มากะ 0 เพราะรถผมก็เป็นไอน้ำที่ตาไฟหน้าทั้งสองข้าง ตั้งแต่ยังป้ายแดงอยู่เลยครับผมก็เอาไปเครมที่ 0 ครับตอนแรก 0 เขาบอกว่ายังทำรัยไม่ได้เพราะไอน้ำที่ขึ้นมา ณ ตอนที่ไป 0 มันหายไปแล้วมันไม่มีอาการให้เห็นแต่ 0 ก็ไม่ลองทดสอบนะ แต่อาการมันจะขึ้นตอนล้างรถกับตอนวิ่งลุยฝน แต่มันขึ้นไม่นานครับ
    สักพักใหญ่มันก็หาย หลังจากนั้นพอมันขึ้นอีกผมก็เลยถ่ายรูปและเอาไปให้ที่ 0 ดูเขาถึงยอมเปลี่ยนลูกยางครอบไฟให้ ผมพึ่งไปเครมมาเมื่อต้นเดือนนี่เองครับ ตอนนี้ก็รอดูอาการอยู่ครับถ้าขึ้นอีกก็คงไปเครมอีกอ่ะครับ ซึ่งปัญหาที่เกิดที่รถผม มันเป็นปัญหาที่เคยเกิดขึ้นมาแล้วใน triton รุ่นแรกๆครับซึ่งทาง 0 เขาก็บอกว่ารถรุ่นหลังๆแก้ไขมาแล้วแต่ก็ยังเกิดขึ้นกะรถผมอีก
    ซึ่งปัญหาของน้าผมว่าทาง 0 น่าจะรับผิดชอบว่าทำไมน้ำยาถึงเข้าไปได้ ถึงแม้จะไม่ใช่น้ำ ถ้างั้นเราก็ล้างรถไม่ได้ละสิ สู้ๆ นะน้าอย่าให้เขาเอาเปรียบเราได้นะครับ
    ใช่ครับน้าผมก็งงเหมือนกัน ถ้าล้างแล้วมีปัญหาผมก็ซวยดิ เดี๋ยวผมจะลองโทรไปถามเค้าอีกทีครับ ถ้าไม่ได้เดี๋ยวผมถ่ายรูปมาให้น้าๆดูครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ shogunjo ดูโพส
    ล้างรถแล้วมีคราบในไฟท้าย ทาง0บอกไม่ใช่น้ำ น่าจะเป็นน้ำยามาจากล้างรถ 0บอกต้องแจ้งประกันทาง0ไม่รับผิดชอบครับ ผมแจ้งประกันได้เลยใช่มั้ย เคลมได้มั้ยครับ ปรึกษาหน่อยครับน้าๆ
    ไฟดวงถอยใช่มั้ยครับ ใสๆเราถึงมองเห็นเป็นคราบๆ ถอดมาเองได้ครับ เอาสำลีพันตะเกียบ เช็ดเอาดูเองก็ได้ แล้วเอาไดย์เป่าผมลมร้อนเป่าอีกที น่าจะไม่มีอะไร ไฟตัดหมอกคู่หน้า ผมเอารถมาวันแรกก็ต้องถอดมาเช็ดกระจกใหม่เลยมันขุ่นๆ

User ID
    10774
    Status
    โพส
    113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ไฟดวงถอยใช่มั้ยครับ ใสๆเราถึงมองเห็นเป็นคราบๆ ถอดมาเองได้ครับ เอาสำลีพันตะเกียบ เช็ดเอาดูเองก็ได้ แล้วเอาไดย์เป่าผมลมร้อนเป่าอีกที น่าจะไม่มีอะไร ไฟตัดหมอกคู่หน้า ผมเอารถมาวันแรกก็ต้องถอดมาเช็ดกระจกใหม่เลยมันขุ่นๆ
    ที่โคมเลยครับน้า ผมก็งงเหมือนกันถ้าเป็นน้ำยา ทาง0แกะออกมาล้างได้รึป่าวอ่ะครับ ผมไม่รู้จริงๆครับ แกะเองก็ไม่เป็น เดี๋ยวทาง0ว่าไงเดี๋ยวผมมาบอกอีกทีครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ของผมก็เป็นครับ ไอน้ำเกาะข้างในพอโดนแดดส่อง หายไปครับ สงสัยต้องเปลี่ยนยางกันข้างในเหมือนที่น้าๆ บอกครับ

ข้อมูลกระทู้