เพิ่งกลับจากไปทำงานโดยวิ่งขึ้นทางภาคเหนือ ปรากฎว่าก๊าซ Ngv มีปัญหา ทางปั๊มแจ้งว่าโรงก๊าซที่สระบุรีมีปัญหา ทำให้ส่งก๊าซขึ้นมาได้ไม่ทัน ปรากฎว่าไปเติมแต่ละัปั๊มจะเจอแต่คำว่า "ก๊าซหมด" แนะนำให้หาเบอร์โทร แล้วโทรเข้าไปเช็คก่อนนะครับว่ามีก๊าซหรือไม่ หรือว่าก๊าซจะเข้ารอบต่อไปตอนกี่โมง แล้วไปเข้าคิวรอเติมได้เลยครับ แต่ต้องรอนานหน่อย ถ้าพิษณุโลกจะมีบัตรคิวให้ด้วยครับ เพราะจะมีรถรอเติมกันอยู่มากมาย แจ้งไว้ครับ เผื่อเพื่อน ๆ ไปเที่ยวช่วงเทศกาลนี้ จะได้เตรียมตัวเตรียมใจกันไว้ก่อน หรือใครมี Lpg เอาไปวิ่งช่วงนี้ก่อนก็ได้ครับ ผมเห็นปั๊ม Lpg ว่างกันเพียบ จนแอบมีอิจฉากันเล็กน้อย