สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

มาตรฐาน เรียนถามเรื่องกันเซ มันดียังไงครับ

อยากขอคำแนะนำครับ
    เรียนถามเรื่องกันเซครับ มันดียังไงครับ
    4d 4wd 2500 ครอบหลังคา ขับไม่เร็ว ไม่เกิน 120 ใช้รถทางโค้งบนเขาบ้าง ( ไม่บ่อย ) เมื่อติดกันเซจะมีประโยชน์มากขึ้นแค่ไหน แล้วระหว่างกันโคลงกับกันเซ อันไหนมี่ประโขน์มากกว่า ราคาประมาณเท่าไร
    ขอบคุณครับ

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

มาตรฐาน ตอบ: เรียนถามเรื่องกันเซ มันดียังไงครับ

เปลี่ยนโช๊คอัพดีๆ4ต้นดีกว่าครับ.

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

มาตรฐาน ตอบ: เรียนถามเรื่องกันเซ มันดียังไงครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHO TRITON ดูโพส
    เปลี่ยนโช๊คอัพดีๆ4ต้นดีกว่าครับ.
    ใจก็คิดอย่างน้าว่าครับ แต่ช่วงนี้มีอันต้องใช้เงินเยอะครับ เลยจะเอาแบบซอร์ฟ ๆ หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

winner 4 ต้นไม่ถึงหมื่น แบบธรรมดานะ ไม่ปรับระดับ โช๊คไทยคุณภาพเยี่ยมครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อันนี้ตามความรู้สึกผมนะครับ ที่ได้ใส่มา ผมว่ากันเซมันให้ความรู้สึกเมื่อเวลาเราจั๊มลงคอสะพาน มันให้ความรู้สึกว่าท้ายมันไม่ดีด ไม่ค่อยโยนตัวอ่ะครับ คือพอมันลงปั๊บ แล้วมันจะไม่ค่อยปัดเท่าไหร่ รู้สึกว่า ช่วงล่างมันกระชับขึ้นอ่ะครับ พูดง่ายๆ ว่าดีกว่าเดิมเยอะอ่ะครับ ส่วนกันโครง ผมว่ามันให้ความรู้สึกในการขับขี่แบบเรซซิ่งนะครับ ช่วยในแง่ของการเข้าโค้งอ่ะครับ อันนี้ความรู้สึก ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..
    ปล. อันนี้ของผมครับ ใส่อยู่ ไม่ได้ล้างมา 2 อาทิตย์แระ สงสัยวันนี้ ต้องพาไปอาบน้ำซะหน่อย อิๆๆๆ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    อันนี้ตามความรู้สึกผมนะครับ ที่ได้ใส่มา ผมว่ากันเซมันให้ความรู้สึกเมื่อเวลาเราจั๊มลงคอสะพาน มันให้ความรู้สึกว่าท้ายมันไม่ดีด ไม่ค่อยโยนตัวอ่ะครับ คือพอมันลงปั๊บ แล้วมันจะไม่ค่อยปัดเท่าไหร่ รู้สึกว่า ช่วงล่างมันกระชับขึ้นอ่ะครับ พูดง่ายๆ ว่าดีกว่าเดิมเยอะอ่ะครับ ส่วนกันโครง ผมว่ามันให้ความรู้สึกในการขับขี่แบบเรซซิ่งนะครับ ช่วยในแง่ของการเข้าโค้งอ่ะครับ อันนี้ความรู้สึก ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ
    ปล. อันนี้ของผมครับ ใส่อยู่ ไม่ได้ล้างมา 2 อาทิตย์แระ สงสัยวันนี้ ต้องพาไปอาบน้ำซะหน่อย อิๆๆๆ

ฉานนว่าดี ตอนเมาอ่ะ
    ขับกลับตรงทางดีนักแล.....กร๊ากกกกกกกกกก
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aaa : 24-06-2011 เมื่อ 15:40

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    :banane19:อันนี้ตามความรู้สึกผมนะครับ ที่ได้ใส่มา ผมว่ากันเซมันให้ความรู้สึกเมื่อเวลาเราจั๊มลงคอสะพาน มันให้ความรู้สึกว่าท้ายมันไม่ดีด ไม่ค่อยโยนตัวอ่ะครับ คือพอมันลงปั๊บ แล้วมันจะไม่ค่อยปัดเท่าไหร่ รู้สึกว่า ช่วงล่างมันกระชับขึ้นอ่ะครับ พูดง่ายๆ ว่าดีกว่าเดิมเยอะอ่ะครับ ส่วนกันโครง ผมว่ามันให้ความรู้สึกในการขับขี่แบบเรซซิ่งนะครับ ช่วยในแง่ของการเข้าโค้งอ่ะครับ อันนี้ความรู้สึก ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ
    ขอบคุณครับ
    อันนี้ราคาประมาณเท่าไรครับ หรือถ้าจะใส่ทั้งกันโคลง + กันเซ มันจะดีมั้ย ของผมโช้คหลังก็ amd ตัวนี้เหมือนกัน ขอบคุณครับ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    winner 4 ต้นไม่ถึงหมื่น แบบธรรมดานะ ไม่ปรับระดับ โช๊คไทยคุณภาพเยี่ยมครับ
    สำหรับผมตอนนี้ก็ยังแรงครับ เอาซัก 4-5 พันก็พอ ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้