สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13438
    Status
    โพส
    431

มาตรฐาน น้าๆเคยคิดแบบผมมั้ย

เอาพลัสนี้แหละ ไม่ได้ลุยไปไหน ทำไมต้อง4x4
    แต่พอได้มาพักนึง ยกสูง เปลี่ยนยาง แม็ก เออสวยดีแต่พออยากลุย เริ่มคิดอีกทำไมไม่เอา4x4ว่ะ
    สู้ต่อไปครับ(ไม่มีอะไรครับ แค่อยากระบายความรู้สึก)

User ID
    18256
    Status
    โพส
    45

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆเคยคิดแบบผมมั้ย

ผมก็คิดเขา 4x4 แต่แรกแล้วเหมือนกันครับ แต่สู้ตุ๊กตาหน้ารถไมได้ เขาว่าจะไปลุยป่าไหน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nu080 : 23-08-2011 เมื่อ 09:16

User ID
    14623
    Status
    โพส
    139

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆเคยคิดแบบผมมั้ย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ekasit S. ดูโพส
    เอาพลัสนี้แหละ ไม่ได้ลุยไปไหน ทำไมต้อง4x4
    แต่พอได้มาพักนึง ยกสูง เปลี่ยนยาง แม็ก เออสวยดีแต่พออยากลุย เริ่มคิดอีกทำไมไม่เอา4x4ว่ะ
    สู้ต่อไปครับ(ไม่มีอะไรครับ แค่อยากระบายความรู้สึก)

งี้แหล่ะคับ คำว่า= มนุษย ขี้ไม่หอม (ไม่มีอะไรพอดีสำหรับตัวเองสักอย่าง)

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ไม่ครับ......เคยใช้ 4x4 อยู่ปีนึง เข้าป่าได้ใช้ 4HI แค่ครึ่งชั่วโมง คิดยังไงก็ไม่คุ้ม

User ID
    13438
    Status
    โพส
    431

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Morgan6969 ดูโพส
    งี้แหล่ะคับ คำว่า= มนุษย ขี้ไม่หอม (ไม่มีอะไรพอดีสำหรับตัวเองสักอย่าง)
    ครับน้า ไม่รู้จักความพอดี

User ID
    1738
    Status
    โพส
    431

ตามความเหมาะสม ตามถนัดใครถนัดมันครับน้า
    น้าไปติดหรือไปเจออะไรมาครับ

TCC-01417 TTC-Member
    User ID
    12055
    Status
    โพส
    186

ผมก็กำลังคิดอยู่ มีเงินเมื่อไหร่ เป็น 4 x 4 แน่

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เหอะ แต่คนที่ปอดที่สุดคือคนที่ใช้4x4ครับ เพราะเคยมีแล้วต้องใช้ ถ้าไม่มี จะตั้งหลักคิดนานกว่า4x2เราจะลงไลย์ไหนได้หว่า.? ลงไปแล้ว ทีนี้ตรูจะขึ้นทางไหนดีวุ้ย.?

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

4x4 แผ่นละ 180 ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ผมตั้งใจไปจากบ้านเลยตอนไปซื้อ 4*4 คุ้มไม่คุ้มช่างมัน ชอบครับ มีไม่ใด้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี นี้คือเหตุผล และที่ผ่านมาไม่ นาน ก็คิดอีกอย่่าง เขาไปได้เราไปไม่ได้ ทำไมๆๆๆ แล้วแต่เหตุผลของแต่ละคนแล้วกันครับ ตามที่ เจ้าของกระทู้คิด มีไม่น้อยหรอกที่คิด แบบน้า เน๊อะๆๆ

User ID
    13697
    Status
    โพส
    427

ผมตอนแรกก็อยากได้4*4 แต่ด้วยงบประมาณ+คำว่า จะไปลุยที่ไหน อีกเหมือนกัน ก็ลงเอยที่พลัส
    อยู่มา2-3เดือนเริ่มนึกเสียดาย ไม่เอา4*4 มาว้า
    เดือนที่4 ไปทีลอซู พลัสขึ้นได้สะบาย แต่ไม่เอาขึ้นจ้างรถขึ้นซะงั้น กลัวสีเป็นรอย(ทางขึ้นเวลาสวนกันต้องหลบเข้าป่าข้างทาง)
    กลับมาบ้านลองคิดดู ถ้าเอา4*4มา แล้วจะกล้าไปลุยที่ไหนเนี่ย
    สรุปทุกวันนี้ก็ยังคิดไม่ตกเหมือนกัน

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ T-black ดูโพส
    ผมตอนแรกก็อยากได้4*4 แต่ด้วยงบประมาณ+คำว่า จะไปลุยที่ไหน อีกเหมือนกัน ก็ลงเอยที่พลัส
    อยู่มา2-3เดือนเริ่มนึกเสียดาย ไม่เอา4*4 มาว้า
    เดือนที่4 ไปทีลอซู พลัสขึ้นได้สะบาย แต่ไม่เอาขึ้นจ้างรถขึ้นซะงั้น กลัวสีเป็นรอย(ทางขึ้นเวลาสวนกันต้องหลบเข้าป่าข้างทาง)
    กลับมาบ้านลองคิดดู ถ้าเอา4*4มา แล้วจะกล้าไปลุยที่ไหนเนี่ย
    สรุปทุกวันนี้ก็ยังคิดไม่ตกเหมือนกัน
    ผมเหมือนกันครับ คิดไม่ตกอยู่นาน แต่มาคิดดีอย่างถี่ถ้วน
    1.ใช้รถเพื่อขับไปทำงาน ขนของบ้าง เอา4x4ไปทำไม
    2.วันหยุดก้อไม่อยากเที่ยวไหน(ตจว.ไม่มีตัง ไม่ได้เข้าป่าลุยกับเค๊า)
    3.ค่าดูเแลรักษาที่เพิ่มขึ้น กับสิ่งที่เราไม่ได้ใช้งาน
    4.ปีๆนึงเจอฝนตก ถนนลื่น เจอดีเลน ก้อไม่กี่ครั้ง หรือตกหลุมติดหล่ม
    5.อันนี้สำคัญสุด "ตังไม่ถึง"แง่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เท่าที่คิดได้ก้อเท่านี่อ่ะ ยังมีอีกแต่นึกไม่ออก

User ID
    13438
    Status
    โพส
    431

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รัก ดูโพส
    ตามความเหมาะสม ตามถนัดใครถนัดมันครับน้า
    น้าไปติดหรือไปเจออะไรมาครับ
    ป่าวครับ พอดีมีโครงการจะเอารถไปใส่ชุดยก แต่แม่บ้านทักว่ารถ4x4เหรอจะแต่งแบบเนี้ย(เจ็บจิ๊ดดดด)

ข้อมูลกระทู้