หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 34

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

มาตรฐาน งานเข้าแล้วคับ !!!! พลัส>>>>>>>>

วันนี้ไปอุด egr มาคับ อุดสองที่ อุดบนกับล่างทางเข้าออก ความรู้สึกแรกที่ขับออกมา รถอึดไปเลย เหยียบคันเร่งนืดๆ พอขับมาอีกสักพัก ไฟ engin โชว์คับ แย่แล้วคับ ช่วยที่ ป้ายแดงอยู่เลยอะ
    T T

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน ตอบ: งานเข้าแล้วคับ !!!! พลัส>>>>>>>>

...เวลาอุด ตอนถอดปลั๊กมอเตอร์ ไม่ได้ปิดสวิทช์กุญแจ อ๊ะป่าวฮัฟ...

...ถ้าแค่ไฟโชว์ ก็เข้า0 ลบทิ้งไปโลด หรือถ้ามีสามารถเกจท์ ก็ลบได้...

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

มาตรฐาน ตอบ: งานเข้าแล้วคับ !!!! พลัส>>>>>>>>

ลองลงรูปจุดที่อุดให้สมาชิกช่วยดูครับ

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

ทำไมผมอุดแล้วเจ้าพลัสขับสนุกขึ้น...ลองเช็คดูว่าอุดสนิทดีหรือเปล่าครับ แล้วตอนอุดช่างไปแค่ะๆๆอะไรพวกเขม่าตกเข้าไปในท่อร่วมไอดีหรือเปล่า..ส่วนไฟเตือนผมว่าตอนอุดอาจจะไม่ปิดสวิท หรือช่างไปทำรุนแรงแถวปั้ม egr หรือเปล่า ...รอพี่เทพๆๆมาตอบอีกทีครับ..ผมก็มั่วๆเอา

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

แล้วที่เวลาขับมันอืดๆไปมันเกี่ยวกับไรคับ แล้วถ้ากลับไปใช้ เปิดใช้เหมือนเดิมจะดีไหม

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aekbodin_srabua ดูโพส
    ทำไมผมอุดแล้วเจ้าพลัสขับสนุกขึ้น...ลองเช็คดูว่าอุดสนิทดีหรือเปล่าครับ แล้วตอนอุดช่างไปแค่ะๆๆอะไรพวกเขม่าตกเข้าไปในท่อร่วมไอดีหรือเปล่า..ส่วนไฟเตือนผมว่าตอนอุดอาจจะไม่ปิดสวิท หรือช่างไปทำรุนแรงแถวปั้ม egr หรือเปล่า ...รอพี่เทพๆๆมาตอบอีกทีครับ..ผมก็มั่วๆเอา
    ไม่ได้เคาะไรเลยนะคับ เพราะเขม่ากำลังเกาะนิดเดียวเองคับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...เวลาอุด ตอนถอดปลั๊กมอเตอร์ ไม่ได้ปิดสวิทช์กุญแจ อ๊ะป่าวฮัฟ...

...ถ้าแค่ไฟโชว์ ก็เข้า0 ลบทิ้งไปโลด หรือถ้ามีสามารถเกจท์ ก็ลบได้...
    ตอนอุดไม่แน่ใจคับ แต่ไม่ได้ดึงกุจแจออก แต่ตอนขับออกมาใหม่ๆ ไฟก็ไม่โชว์นี้คับ แถมรถอืดไปเลยอะคับ

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

ลองดึงกุญแจออก แล้วไปดึงปลั็ก egr เสียบใหม่ดูครับ...อาจจะหลวม ส่วนที่ว่าอืดๆไม่รู่ว่าขนาดไหน หรือว่ารอบเครื่องมาเร็วขึ้น เรายังไม่ชินครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aekbodin_srabua : 07-09-2011 เมื่อ 12:50

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ตอนนี้ปรึกษาชั่งคนที่เค้าอุด egr ให้เค้าบอกว่าให้ถอดแบตตารี่ออกและปลั๊ก egr ก่อนสัก 5 นาที ให้กล่อง ecu มันรีเซ็ทตัวมันเอง แล้วก็สตาด์ใหม่

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aekbodin_srabua ดูโพส
    ลองดึงกุญแจออก แล้วไปดึงปลั็ก egr เสียบใหม่ดูครับ...อาจจะหลวม ส่วนที่ว่าอืดๆไม่รู่ว่าขนาดไหน หรือว่ารอบเครื่องมาเร็วขึ้น เรายังไม่ชินครับ
    รอบมาช้าลง ปลายไม่ค่อยเดิน ต้องเหยียบคันเร่งเยอะกว่าเก่าเยอะอยูพอสมควร

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

งั้นคงงานเข้าจริงๆๆ ผมว่าอาการนี้เหมือนเจ้าพลัสผมโดนเจ้า scv วาร์วเล่นงานครับ เป็นไปได้ไหมมันบังเอิญมาเสียใกล้กับตอนเราอุด egr

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

งั้นคงงานเข้าจริงๆๆ ผมว่าอาการนี้เหมือนเจ้าพลัสผมโดนเจ้า scv วาร์วเล่นงานครับ เป็นไปได้ไหมมันบังเอิญมาเสียใกล้กับตอนเราอุด egr
    รถปลายแดงอยู่นะคับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

คงจะมีใครไปเปิดสวิทย์กุญแจตอนถอดปลักออก
    เข้าศูนย์ไปลบไฟโชว์ เลินนิ่งกล่องหลักใหม่ครับ
    ผมเข้าทำ7.5หมื่นโลเมื่อวันเสาว์(รถไฟไม่โชว์ใช้ได้ปรกติ)แล้วให้ช่างเลินนิ่งโปรฯกล่องซ้ำใหม่
    กลับออกมาคันเร่งติดเท้าดีกว่าก่อนเลินนิ่งกล่อง ชัดเจนแจ่มๆ

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

ตอนผมโดน scv เล่นงานก็ยังไม่มีป้ายครับ (ไม่เอาป้ายแดง) เพราะผมไปเติมน้ำมันปั้มไม่สะอาด ต้องถ่ายน้ำมันทิ้งทั้งหมด แล้วล้าง scv ไหม่ ถ้าไม่ใช่ยังไงต้องขออภัยครับ..ผมก็สุ่มๆๆเอา

User ID
    18136
    Status
    โพส
    134

ผมก็อุด 2 จุด อุดเองครับ ยังไม่เห็นเป็นไรครับ ตอน 800 โล แต่ผมถอดกุญแจออกหมด ถอดปลั๊ก egr ด้วย ลองดูประเกนกับแผ่นอุดดูครับ ว่าถูกด้านหรือป่าว

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

เมื้อกี้กลับไปหาช่างคนที่อุดให้คับ ปรากฎว่า อุดที่ผิด มันอุดที่ ตรงกลางกับข้างล้าง(ลูกน้องชั่งมือใหม่) โอยแม่เจ้า ผมเลยบอกไปว่า ไม่มีความชำนาญทำไหมถึงปล่อยให้ให้มาทำ

ตอนนี้อัตราเร่งแซงปกติแล้วคับ แถมแรงขึ้นอีกนิดนึง กลับมาขับได้ปกติ แล้ว แต่ติดที่ไฟ eingin โชว์อย่างเดียว ขับๆไปจะมีปัญหาไหม
    แล้วควรแก้ยังไงต่อคับ กำลังจะถึง 1000 โล
    ตอนนี้ช่างแน่ะนำให้ถอดขั๋วแตรี่ออกสัก 3-4 ชั่วโมง หวังว่าไฟโชว์ eingin จะหายไป อันที่จริงมันเป็นวิธีทีถูกต้องไหมคับ
    หรือว่าต้องพึ่งศุนย์อย่างเดี่ยว ให้ลบโครดให้
    แล้วเวลาเข้าศูนย์กลัวช่างที่ศุนย์เช็คเจอโครด เด่วจะหมดประกันเครื่องป่าวคับ
    เห็นน้าๆคนบอกว่า เลนนิ่งกล่องให้ขับสนุกติดเท้าขึ้น คืออะไรคับ ทำยังไง .ให้บอกชั่งยังไง มีค่าใช้จ่ายเท่าไร
    รบกวนที่คับ ตอนนี้ค่อยโล่งอก หน่อยแล้วคับ _ _"
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 07-09-2011 เมื่อ 16:31

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

เมือกี้ลองไปติดขั๋วแบต ไฟโชว์ก็ยังไม่หายเลยคับ t t ถ้าขับๆไปจะมีปัญหาไหมคับ แล้วไปลบโครดที่ 0 0 คิดตังเท่าไหร่คับ ลบนานไหมคับ
    ขอบคุณคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 07-09-2011 เมื่อ 17:13

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    เมือกี้ลองไปติดขั๋วแบต ไฟโชว์ก็ยังไม่หายเลยคับ t t ถ้าขับๆไปจะมีปัญหาไหมคับ แล้วไปลบโครดที่ 0 0 คิดตังเท่าไหร่คับ ลบนานไหมคับ
    ขอบคุณคับ
    ขับไปไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่มันรำคาญลูกกะตาครับ
    ลองไปให้ช่างเค้าเลิร์นนิ่งดูครับ หาที่คุ้นๆหน่อย แล้วถือโอกาสลบไฟengineไปในตัว
    ติดปลายนวมสักหน่อยอิอิ ค่าเลิร์นนิ่ง +Vat 100กว่าบาทครับ
    หรือติดสามารถเกจโลดครับ ตัวละ 3500 บวก ลบนิดหน่อย หรือเพิ่มอีก 1 พัน
    ติดของตัวปีศาจเลยก็ดีครับใช้ได้หลากหลายรุ่นดี (ไม่ได้โฆษณาครับ)
    ลองตัดสินใจดูครับ
    ขอให้โชคดีครับ

TTC-02046 TTC-Member
    User ID
    13794
    Status
    โพส
    155

น้าอยู่แถวไหนครับ
    ผมอยู่นวนคร ปทุมธานี ถ้าใกล้กันแวะมาหาผมก็ได้
    เดี๋ยวเอาสมาร์ทเกจลบให้
    กรณีที่น้าจะไม่เลินนิ่งกล่องใหม่นะครับ
    ขจร / 084-535-9796

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ขับไปไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่มันรำคาญลูกกะตาครับ
    ลองไปให้ช่างเค้าเลิร์นนิ่งดูครับ หาที่คุ้นๆหน่อย แล้วถือโอกาสลบไฟengineไปในตัว
    ติดปลายนวมสักหน่อยอิอิ ค่าเลิร์นนิ่ง +Vat 100กว่าบาทครับ
    หรือติดสามารถเกจโลดครับ ตัวละ 3500 บวก ลบนิดหน่อย หรือเพิ่มอีก 1 พัน
    ติดของตัวปีศาจเลยก็ดีครับใช้ได้หลากหลายรุ่นดี (ไม่ได้โฆษณาครับ)
    ลองตัดสินใจดูครับ
    ขอให้โชคดีครับ
    แล้วร้านลักษณะอย่างไรคับ ที่ลบ check eingine ได้คับร้านแต่งวางเทอร์โบ ลบได้ไหม
    ไม่อยากเข้าศูนย์เดียวจะหาว่าผมไม่แกะไม่รื้อ เดี่ยวจะหมดประกันอะคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 07-09-2011 เมื่อ 17:51

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้