สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14273
    Status
    โพส
    196

มาตรฐาน ใครเคยเป็นบ้างครับ

ถังเก็บน้ำที่ฉีดกระจกรั่วครับใครเคยแกะซ่อมบ้างไหมไม่รู้ว่ารั่วได้ยังไง เครมศูนย์ได้ไหมเอย สงสัยหนูแทะแน่เลยเห็นมีรอยตีนหนูตรงช่องเติมน้ำ สงสัยเสียตังอีกแล้ว

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

มาตรฐาน ตอบ: ใครเคยเป็นบ้างครับ

เปลื่ยนที่ 0 เลยครับ ผมเคยเปลื่ยนมาแล้วครับแต่เป็น พีรัน น่ะครับ ไม่กีร้อยบาทครับ แต่สายน้ำฉีดน่ะครับที่รั่ว ไม่ใช่ถังเก็บน้ำ ผมว่าน่ะจะสายรั่วน่ะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย hardrock : 11-09-2011 เมื่อ 16:07

User ID
    14273
    Status
    โพส
    196

มาตรฐาน ตอบ: ใครเคยเป็นบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hardrock ดูโพส
    เปลื่ยนที่ 0 เลยครับ ผมเคยเปลื่ยนมาแล้วครับแต่เป็น พีรัน น่ะครับ ไม่กีร้อยบาทครับ แต่สายน้ำฉีดน่ะครับที่รั่ว ไม่ใช่ถังเก็บน้ำ ผมว่าน่ะจะสายรั่วน่ะ
    ขอบคุณครับเดี๋ยวรอไปพร้ิอม check 20000โลเลยตอนนี้ 18000 ล่ะ เดือนหน้า ประกัน พรบ ภาษีหมดด้วย ฝนก็ตกทุกวันพิมพ์เงินตากไว้ไม่แห้งสักที อิอิ

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ forgetmenot ดูโพส
    ขอบคุณครับเดี๋ยวรอไปพร้ิอม check 20000โลเลยตอนนี้ 18000 ล่ะ เดือนหน้า ประกัน พรบ ภาษีหมดด้วย ฝนก็ตกทุกวันพิมพ์เงินตากไว้ไม่แห้งสักที อิอิ
    ครับผม เงินของผมก้อปั่นอยู่ครับกำลังว่าจะเอาไปตากพอดี 5555+

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ปัญหาเดียวกันมั้ยละครับเนี่ย ลองดูตามลิ้งค์มีรูปกระปุกครับ ผมว่าหนูกันสายน้ำ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=33447

User ID
    14273
    Status
    โพส
    196

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ปัญหาเดียวกันมั้ยละครับเนี่ย ลองดูตามลิ้งค์มีรูปกระปุกครับ ผมว่าหนูกันสายน้ำ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=33447
    น้าครับ ตอนถอดพุกที่ยึดกันโคลนใช้ไขควงแบนงัดได้เลยไหมครับ กลัวหัก

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มี6ตัว
    ใต้คางกันชนเป็น4แฉก กดขอบพุ๊กแล้วขันใส้4แฉก พอถอยออกแล้วงัดขอบนอกจับดึงออกทั้ง2ชุด*ตัวนี้ราคา10กว่าบาทใน0*

ด้านในมีแบบสลักงัดใส้ในให้ ถอยออกแล้วงัดขอบดึงขอบออกมาทั้งชุด(ต้วเล็ก3ตัว)*ตัวเล็กแพงสุดตัวละ30กว่าบาทใน0*
    ตัวใหญ่ใน ใช้แบบสลักดัน ดันใส้มันเข้าไปประมาณ4มิล แล้วแงะดึงออกมาทั้งชุด(ตัวนี้ตอนจพประกอบคืนต้องทำให้ใส้ในโผล่กลับมาข้างนอก4มิลแล้วค่ยยัดเข้าที่กดให้เสมอดังแป๊ก)*ตัวนี้10กว่าบาทใน0*
    ทั้งหมดตามร้านอะไหล่หรือคลองถม ตัวละ8-10และ15บาท

User ID
    14273
    Status
    โพส
    196

พบสาเหตุแล้วครับไอ้หนูตัวแสบ แก้ไขใช้ได้แล้วทำเองเลย ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
    Attached Images Attached Images      

ข้อมูลกระทู้