สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5778
    Status
    โพส
    96

มาตรฐาน เอ๊ะ นี่มันคืออะไร บอกผมหน่อยนะคร้าบ

วันนี้ว่างๆ เลยเช็ครถตามปกติ ก้มๆเงยๆ เจอทั้งของที่เพิ่มมากับของที่หายไป โอ้เท่าทุน

ส่วนที่หายไปคือแผ่นยางที่อยู่ข้างซุ้มล้อที่ปิดห้องเครื่อง สงสัยจะหลุดหายไปตอนขับลุยน้ำ ไม่ทราบว่าที่ศูนย์มีขายไหมครับ แต่ตอนนี้คิดว่าจะหาตัดแผ่นยางมาใส่แทนไว้ก่อนครับ
    ส่วนที่เพิ่มมาคือเจอนี่น่ะครับ เป็นยางกลมๆ มีรู หล่นค้างอยู่บนแชสซี ข้างๆโช็คหน้าด้านขวา ก็พยายามมองหาว่ามันหลุดมาจากไหนแต่หาไม่เจอ เลยมารบกวนถามน้าๆหน่อยครับ ว่ามันคืออะไร แล้วมันจะมีผลอะไรกับรถไหมครับ
    Attached Images Attached Images      

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: เอ๊ะ นี่มันคืออะไร บอกผมหน่อยนะคร้าบ

ไปเปลี่ยนโช๊คหน้ามาป่าวละน้า มันน่าจะเหมือนยางปิดแกนโช๊คตัวบนก่อนขันน๊อตแกนกลางครับ

User ID
    5778
    Status
    โพส
    96

มาตรฐาน ตอบ: เอ๊ะ นี่มันคืออะไร บอกผมหน่อยนะคร้าบ

ไม่ได้เปลี่ยนโช็คมาเลยครับป๋า มันจะมีปัญหาอะไรไหมครับที่หลุดออกมา เดี๋ยวจะไปลองส่องดูว่าใช่หรือเปล่า

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

หรือยางรองหัวเก๋ง ช่างโรงงานวางเกิมมามั้งครับเดี๋ยวค่อยไปมุดดู แต่ผมว่ามันไม่มีในเครื่องนะ

User ID
    5778
    Status
    โพส
    96

แถวบ้านมืดซะแล้ว พรุ่งนี้จะไปลองมุดหาตามที่ป๋าติ๊กบอก ถ้ามันไม่มีในเครื่องก็สบายใจหน่อย ไว้เข้าศูนย์ค่อยให้ช่างดูว่ามันคืออะไร ขอบคุณป๋ามากครับ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ o-por ดูโพส
    แถวบ้านมืดซะแล้ว พรุ่งนี้จะไปลองมุดหาตามที่ป๋าติ๊กบอก ถ้ามันไม่มีในเครื่องก็สบายใจหน่อย ไว้เข้าศูนย์ค่อยให้ช่างดูว่ามันคืออะไร ขอบคุณป๋ามากครับ
    งงแล้วครับน้า อันนั้นตัวบะเริ่มไม่ใช่ตัวรองหัวเก๋งซะแล้ว ในรูปนี่มันตัวเท่านิ้วโป้งตัวนิดเดียว ไปถอดเบอร์10ที่ขากรองอากาศก็ไม่เหมือน 5555+งงต่อไป
    หรือคันของน้ามันเหมือนยางรองขาเสื้อกรองหว่า มันไปหล่นอยู่ข้างขวาซะด้วย ลองดูแล้วกันครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 08-11-2011 เมื่อ 09:48

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ o-por ดูโพส
    วันนี้ว่างๆ เลยเช็ครถตามปกติ ก้มๆเงยๆ เจอทั้งของที่เพิ่มมากับของที่หายไป โอ้เท่าทุน

ส่วนที่หายไปคือแผ่นยางที่อยู่ข้างซุ้มล้อที่ปิดห้องเครื่อง สงสัยจะหลุดหายไปตอนขับลุยน้ำ ไม่ทราบว่าที่ศูนย์มีขายไหมครับ แต่ตอนนี้คิดว่าจะหาตัดแผ่นยางมาใส่แทนไว้ก่อนครับ
    ส่วนที่เพิ่มมาคือเจอนี่น่ะครับ เป็นยางกลมๆ มีรู หล่นค้างอยู่บนแชสซี ข้างๆโช็คหน้าด้านขวา ก็พยายามมองหาว่ามันหลุดมาจากไหนแต่หาไม่เจอ เลยมารบกวนถามน้าๆหน่อยครับ ว่ามันคืออะไร แล้วมันจะมีผลอะไรกับรถไหมครับ
    ลูกยางฝาปิดเครื่องยนต์ครับมี 4ตัวตัวเล็ก1ตัว(หมายถึงแกนในนะครับ)ตัวใหญ่3ตัว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ไก่โต้ง กำแพงเพชร : 06-11-2011 เมื่อ 20:30

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มันเหมือนยางรองหัวโช๊คด้านบนเหมือนที่ป๋าติ๊กว่าเลยครับ

User ID
    5778
    Status
    โพส
    96

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sti1911 ดูโพส
    ลูกยางฝาปิดเครื่องยนต์ครับมี 4ตัวตัวเล็ก1ตัว(หมายถึงแกนในนะครับ)ตัวใหญ่3ตัว
    วันนี้พึ่งได้เข้าเว็ปมา พรุ่งนี้จะไปลองเช็คดูตามที่น้าบอกครับ แต่แอบงงว่ามันหลุดมาได้ยังไงหว่า แต่ก็ขอบคุณมากครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ต้องดูที่ฝาครอบเครื่องแหล่ะครับ กันรอยด้านใน หรือไม่ก็ยางรองกันกระแทก กล่องกรองอากาศ

User ID
    5778
    Status
    โพส
    96

วันนี้ลองไปดูมาแล้วมันเป็นยางที่รองน็อตยึดฝาปิดเครื่องยนต์อะครับ ตัวนึงมัีนหลุดออกมา ก็งงครับครับว่ามันหลุดได้อย่างไรทั้งที่น็อตมันก็ยังยึดอยู่ที่ฝาครอบเครื่อง หรืออาจจะเป็นเพราะเราขันน็อตเข้าไปแค่ตัวยางแต่ยังไม่ถึงรูน็อตมันจริงๆ วิ่งไปวิ่งมามันเลยหลุด
    อย่างนี้ค่อยโล่งอกหน่อยครับ ขอบคุณน้าๆทุกคนมากนะครับที่มาช่วยให้คำแนะนำ บ้านเรานี่อบอุ่นน่าอยู่จริงๆ ไม่ผิดหวังเลยครับที่เลือกไทรทัน

ข้อมูลกระทู้