สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

กระทู้: เข้าเช็คสี่หมื่นโล 0 หวังดีเปลี่ยนน้ำมันเบรค(โดยที่เราไม่ได้สั่ง)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน เข้าเช็คสี่หมื่นโล 0 หวังดีเปลี่ยนน้ำมันเบรค(โดยที่เราไม่ได้สั่ง)

ผมมารายงานการเ้ข้าเช็คระยะที่ 40000 โล ผมแจ้งกับคนรับว่า ไม่เปลี่ยนน้ำมันเบรค-ครัช

มีการเปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งระบบ ทางช่างที่ 0 ได้ทำการเปลี่ยนของเหลวทั้งหมด

โดยที่ผมไม่ได้สั่งเปลี่ยนน้ำมันเบรค แต่ช่าง ใจดีเปลี่ยนให้ ผมล่ะเศร้าใจมากครับ

คือผม เดินเข้าไปดูการทำงานของช่างตลอด แต่ติดพักเที่ยงช่างไปทานข้าวหมด

ผมก้อเิดินมานั่งรอในห้องรับรองลูกค้า พอก้อนั่งอ่านหนังสือ พอเงินหน้า ช่างมาทำงานล่ะ

เดินออกไปดูสักหน่อย นั่นไง ดูดน้ำมันเบรคของผมหมดเลย ไม่พอ น้ำมันครัชก้อไปหมด

ผมเปลี่ยนเป็นของ ate มา ตอนเปลี่ยนผ้าเบรค ผมเลยเดินไปดูใบสั่งงาน ก้อไม่ได้มีการ

เขียนเรื่องน้ำมันเบรคแต่อย่างใด ผมเดินกลับมาพร้อมความเส้าใจ น้ำมันเบรคดีๆ เอาขอไปหมด

เลยอยากเตือนเพื่อนๆครับว่า เราจำเปนต้องดูการบริการให้ดีครับ ไม่งั้นเราจะเส้าใจ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

มาตรฐาน ตอบ: เข้าเช็คสี่หมื่นโล 0 หวังดีเปลี่ยนน้ำมันเบรค(โดยที่เราไม่ได้สั่ง)

หุหุหุ...บางศูนย์ก้เอาเด็กล้างรถมาเป็นเด็กรับรถ...
    พรุ่งนี้ก้จะเช็ค 40,000 โล เหมือนกันครับ...กับปัญหาเสียงแปลกที่ห้องเครื่อง
    เด็กรับรถกับช่างไม่รู้จะสื่อสารกันถูกรึเปล่า

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

มาตรฐาน ตอบ: เข้าเช็คสี่หมื่นโล 0 หวังดีเปลี่ยนน้ำมันเบรค(โดยที่เราไม่ได้สั่ง)

หุหุหุ...บางศูนย์ก้เอาเด็กล้างรถมาเป็นเด็กรับรถ...
    พรุ่งนี้ก้จะเช็ค 40,000 โล เหมือนกันครับ...กับปัญหาเสียงแปลกที่ห้องเครื่อง
    เด็กรับรถกับช่างไม่รู้จะสื่อสารกันถูกรึเปล่า

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

สรุปแล้วได้จ่ายเพิ่มใหมน้า หรือว่าทางศูนย์รับผิดชอบ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ไม่รู้จะดูดออกทำไม ทั้งๆที่น้ำมันเบรค-ครัช ที่มันเสื่อมและสกปรกมันยังลงไปอยู่ในระบบทั้งปั้มบน-สายแล้วยาวลงไปยังปั้มดีสหหน้าและปั้มดันผ้าเบรคหลัง กลับไม่ถ่ายไล่ออกแปลกดีกับเซอร์วิส ช่างข้างนอกคงมาอ่านแล้วขำดี
    แบบนี้ไม่ต้องดูดออกก็มีค่าเท่ากันนั่นละ ใสสวยงามโชว์แค่กระปุกบนแค่นั้น

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

นั่นสิครับ ผมว่าศูนย์ฯมันยิ่งแปลกขึ้นทุกวัน ผมโทรไปนัดล่วงหน้าเข้าเช็คระยะ 60000 โล พอถึงวันนัดเข้าไปเด็กรับรถบอกว่าลงวันให้ผิดไปหนึ่งสัปดาห์ วันหลังค่อยมาใหม่วันนี้คิวเต็ม..เซ็งเป็ด เสียเวลาเราจริงๆ เรื่องถ่ายของเหลวตอนสี่หมื่นโล ผมก็เจอดีเหมือนกัน กลับมาถึงบ้านต้องมาเติมน้ำยาหล่อเย็นเพิ่มเข้าไปเกือบครึ่งแกลลอน เติมน้ำมันเบรค น้ำมันครัช ให้ได้ระดับอีกที สงสัยจะไม่ได้ไล่ลมในระบบให้เรา

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ไม่รู้จะดูดออกทำไม ทั้งๆที่น้ำมันเบรค-ครัช ที่มันเสื่อมและสกปรกมันยังลงไปอยู่ในระบบทั้งปั้มบน-สายแล้วยาวลงไปยังปั้มดีสหหน้าและปั้มดันผ้าเบรคหลัง กลับไม่ถ่ายไล่ออกแปลกดีกับเซอร์วิส ช่างข้างนอกคงมาอ่านแล้วขำดี
    แบบนี้ไม่ต้องดูดออกก็มีค่าเท่ากันนั่นละ ใสสวยงามโชว์แค่กระปุกบนแค่นั้น
    ถูกครับ มันดูดแต่ในกระปุก ในสายไม่ไล่ออก ร้านที่ผมไปทำเค้าไล่หมด แต่0ไม่ไล่ แถม น้ำมันเบรคที่ถ่ายไปคุณภาพดีกว่า

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    สรุปแล้วได้จ่ายเพิ่มใหมน้า หรือว่าทางศูนย์รับผิดชอบ
    ไม่ได้จ่ายเพิ่มครับ เพราะในใบสั่งงาน ไม่ได้มีรายการนี้ครับ แต่ของที่ผมเปลี่ยน มันคุณภาพน่าจะดีกว่า แต่เค้าไม่ได้ใช้ของ 0 ครับ ใช้ยี่ห้ออะไรผมลืมแล้วครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yo GLV ดูโพส
    ไม่ได้จ่ายเพิ่มครับ เพราะในใบสั่งงาน ไม่ได้มีรายการนี้ครับ แต่ของที่ผมเปลี่ยน มันคุณภาพน่าจะดีกว่า แต่เค้าไม่ได้ใช้ของ 0 ครับ ใช้ยี่ห้ออะไรผมลืมแล้วครับ
    เห็นใน#1ว่าเป็นAte รือป่าว แต่จริงรถญี่ปุ่นทุกวันนี้ไม่ค่อยถูกโรคกับน้ำมันตัวนี้นะครับ มันจะเหมาะกับรถยุโรปเค้า
    มีหลายเกรทเหมือนกันราคาก็ไม่ต่างจากของเอสโซ่-เชลเท่าไหร่ ตั้งแต่Dot.3-Dot.4 ลิตรละ300,470-Super Blue Racing ลิตรละ850

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    เห็นใน#1ว่าเป็นAte รือป่าว แต่จริงรถญี่ปุ่นทุกวันนี้ไม่ค่อยถูกโรคกับน้ำมันตัวนี้นะครับ มันจะเหมาะกับรถยุโรปเค้า
    มีหลายเกรทเหมือนกันราคาก็ไม่ต่างจากของเอสโซ่-เชลเท่าไหร่ ตั้งแต่Dot.3-Dot.4 ลิตรละ300,470-Super Blue Racing ลิตรละ850
    แล้ว DotA ว่าไงครับป๋าติ๊ก

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    แล้ว DotA ว่าไงครับป๋าติ๊ก
    เอาซะแล้วน้าดอทเอ มันเกมส์รือป่าวน่ะ 55+

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

เช็คที่ 40000 โล ค่าใช่จ่าย สี่พัน นิดๆ ค่าแรง แปดร้อยบาท ครับผม เปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งระบบครับ เช็คการทำงานทั่วไปของเครื่องยนต์ สบายใจไปครับ เฮอๆๆๆ

ข้อมูลกระทู้