สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

มาตรฐาน ช่วยทีคับ เกี่ยวกับระบบไฟของรถ

ปัญหามีอยู่ว่า ผมเปิดเทฟฟังเพลงอยู่ดีๆ แล้วเทปกับเพาเวอร์แอมป์กับดับไปดื้อๆ
    เปิดยังไงก้อไม่ติด พอมาเช็คสภาพรถอย่างละเอียดพบว่าไฟเตือนประตูเปิดก็ไม่ติด
    ไฟส่องสว่างในรถก็ไม่ติด แถมเข็มวัดรอบเครื่องยนต์ก้อค้างอยู่หลังจากดับเครื่องยนต์
    ผมไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร หรือฟิวส์ตัวไหนขาดหรือปล่าว
    ขอผู้รู้ช่วยหน่อยน่ะคับ
    [IMG][/IMG]

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยทีคับ เกี่ยวกับระบบไฟของรถ

ลองอ่านคต.ที่#5ครับ น้าเชษฐ์เคยตอบไว้แล้วครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=4239&
    เป็นฟิวส์ 15a สีแดงนะ ถ่ายรูปไว้อยู่เพราะทำขาดเอง 555 สบายใจ
    เปิดฝาปิดแผงฟิวส์ใต้พวงมาลัย ฝั่งซ้ายมือของแผงฟิวส์
    ไม่แน่ใจว่าแถวที่ 3 หรือ 4 นับจากข้างล่างขึ้นมา
    แล้วประมาณตัวที่ 3 นับจากซ้ายมือมา วิทยุไม่ ไฟแผงประตูไม่ติด นาฬิกาไม่ติด
    หน้าปัดเรือนไมล์เพี้ยนๆ โชคดีนะครับ

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยทีคับ เกี่ยวกับระบบไฟของรถ

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้แก้ปัญหาได้แล้วครับ
    [IMG][/IMG]

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

55+เยี่ยมครับ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ในคู่มือมีบอกถ้ามันขาดที่บ้านนะ
    ถ้ากลางนาแบบผมเคยต้องโทรเข้าถามในศูนย์มาล่ะ ฟิวล์โบเวอร์พัดลมขาดร้อนชิ๊บ

5555+
    แต่ต้นตอที่ทำให้ฟิวส์ขาดนี่สิน่าจะเป็น Font ที่ติดรถมาสิคับ
    ฟิวส์ขาดไป 3-4 รอบ ถึงได้ลองรื้อออกมาสังเกตุ เวลาเปิด Front
    ฟิวส์ขาด เข้าศูนย์ไม่รู้มันจะแก้ให้มั้ยน่ะสิคับ

ข้อมูลกระทู้