สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

กระทู้: รบกวนสอบถามน้าๆ เรื่องช่วงล่างหน้ามันรู้สึกเหมือนมีอะไรขัดๆ เวลาลงจากลูกระนาดครับ

มาตรฐาน รบกวนสอบถามน้าๆ เรื่องช่วงล่างหน้ามันรู้สึกเหมือนมีอะไรขัดๆ เวลาลงจากลูกระนาดครับ

สมาชิกใหม่ครับ มีปัญหามารบกวนสอบถามน้าๆครับ

รถ Plus 4D ครับ เวลารถขึ้นลูกระนาดแล้วเวลาลงด้านหน้ายุบตัวลงไปจะมีความรู้สึกเหมือนมีอะไรขัดกันอยู่ครับ
    มันรู้สึกอยู่ที่เท้าตรงคันแรงเป็นแบบกึกๆครับ มันรู้สึกรำคาญ แรกๆไม่เป็น พึ่งมาเป็นช่วงหลังๆครับ ไม่ได้เป็นทุกครั้งนะครับ
    แต่หลังๆมาเป็นบ่อยขึ้นเวลาลงจากลูกระนาด และก็จะเป็นเฉพาะเวลาที่ค่อยๆขึ้น ค่อยๆลง เวลาหน้ารถมันยุบ แล้วเด้งกลับมาครับ
    ถ้าเหินขึ้นไปเลยกลับไม่เป็นครับ รถอายุ 9 เดือนครับ แต่อย่างอื่นก็ไม่มีอาการอะไรครับ
    ไม่ทราบว่าพอจะเป็นที่อะไรได้บ้างครับ เข้าเช็คระยะรอบที่แล้วมันยังไม่เป็นเลยไม่ได้ให้ศูนย์เช็คครับ

ขอบคุณน้าๆล่วงหน้าครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนสอบถามน้าๆ เรื่องช่วงล่างหน้ามันรู้สึกเหมือนมีอะไรขัดๆ เวลาลงจากลูกระนาดครับ

รถเดิมๆ ใช่เปล่าครับ

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนสอบถามน้าๆ เรื่องช่วงล่างหน้ามันรู้สึกเหมือนมีอะไรขัดๆ เวลาลงจากลูกระนาดครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    รถเดิมๆ ใช่เปล่าครับ
    รถเดิมๆครับ ล้อ+ยางติดรถครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ดูที่โช็คด้านขวามีน้ำมันซึมเปล่า สังเกตุการสึกของหน้ายาง สะท้านที่คันเร่งเท้า (อาการมาจากโช็คหน้ากับชุดเบรค) เวลาขึ้นลูกระนาดในหมู่บ้าน

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ paoracle ดูโพส
    รถเดิมๆครับ ล้อ+ยางติดรถครับ
    ต้องช่วยถามต่อ ก่อนหน้าช่วงน้ำท่วมได้ลุยแช่มามั่งป่าวครับ เผื่อเจ้าพวกลูกหมากก็เข้าข่ายผู้ต้องหา
    และก็ให้ช่างเช็คตรวจบรู๊ชปีกนกบน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ดูที่โช็คด้านขวามีน้ำมันซึมเปล่า สังเกตุการสึกของหน้ายาง สะท้านที่คันเร่งเท้า (อาการมาจากโช็คหน้ากับชุดเบรค) เวลาขึ้นลูกระนาดในหมู่บ้าน
    ลองก้มดูที่โช็คแล้วยังไม่พบน้ำมันซึมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ต้องช่วยถามต่อ ก่อนหน้าช่วงน้ำท่วมได้ลุยแช่มามั่งป่าวครับ เผื่อเจ้าพวกลูกหมากก็เข้าข่ายผู้ต้องหา
    และก็ให้ช่างเช็คตรวจบรู๊ชปีกนกบน
    รถคันนี้ยังไม่เคยไปขับแช่น้ำที่ไหนเลยครับ เพราะออกรถมาช่วงหลังน้ำท่วมครับ ได้แต่ลุยฝนครับ

รถวิ่งน้อยมากครับ ใช้มา 9 เดือนวิ่งแค่ 8,xxx โลเองครับ เดี๋ยวเขาศูนย์ครั้งต่อไปจะลองให้ช่างเช็คพวกลูกหมากดูครับ

อาการแบบนี้คงไม่ทำให้เกิดอันตรายอะไรใช่ไหมครับ เพราะปกติขับรถเร็วพอสมควรครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบของน้าๆทุกท่านครับ

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

เป็นไปได้ วันไหนว่างเข้าศูนย์ตรวจเช็คดีกว่าครับ ไม่ต้องรอเข้าพร้อมเช็คระยะคับ จะอันตรายหรือไม่ แต่ปลอดภัยไว้ก่อนก็ดีน่ะคับ ยิ่งน้าขับเร็วด้วย
    เอาใจช่วย หายไวๆนะคับ

ข้อมูลกระทู้