หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 32

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34117
    Status
    โพส
    54

มาตรฐาน ชักเริ่มเซงกับเซลแล้วครับ

พอดีรับรถมาแล้ว ประมาณ 4 เดือน เรื่องทะเบียนเซลเงียบกริ๊บ ถามว่าไปจดหรือยังก็ไม่ตอบผมจะเอาหัวเล่มไปถ่ายเอกสารยื่นสิทธิ์รถคันแรก มันตุกติกอย่างนี้ทำยังไงดี (0ชลบุรีห้วยกระปิ)

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: ชักเริ่มเซงกับเซลแล้วครับ

เข้าไปคุยกับผู้จัดการของศูนย์หรือยังครับ ถ้ายังลองเข้าไปถามดูก่อน

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

มาตรฐาน ตอบ: ชักเริ่มเซงกับเซลแล้วครับ

ใจเย็นๆครับน้า เช็คกับทางหัวหน้าเซลล์หรือผู้จัดการดูก่อนครับ อีกทางถ้าจะถามว่าจดหรือยังก็ติดต่อเจ้าหน้างานทะเบียนของศูนย์ครับ
    ถ้าไม่ได้เรื่องก็โทรเข้า mmth เลยครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

จดทะเบียนจังหวัดไหนครับ ผมออกรถ 31/8/55 จดทะเบียนกรุงเทพ กลางเดือนตุลา ก็ได้ป้ายแล้วครับ อย่างนี้ คงจะดองแน่ๆเลยเซล

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    จดทะเบียนจังหวัดไหนครับ ผมออกรถ 31/8/55 จดทะเบียนกรุงเทพ กลางเดือนตุลา ก็ได้ป้ายแล้วครับ อย่างนี้ คงจะดองแน่ๆเลยเซล
    เกลียดนักพวกดองเนี๊ย
    เขาติดต่อที่0เลยครับ เรื่องน่าจะเร็วขึ้น..

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamyu ดูโพส
    เข้าไปคุยกับผู้จัดการของศูนย์หรือยังครับ ถ้ายังลองเข้าไปถามดูก่อน
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wootkwt ดูโพส
    ใจเย็นๆครับน้า เช็คกับทางหัวหน้าเซลล์หรือผู้จัดการดูก่อนครับ อีกทางถ้าจะถามว่าจดหรือยังก็ติดต่อเจ้าหน้างานทะเบียนของศูนย์ครับ
    ถ้าไม่ได้เรื่องก็โทรเข้า mmth เลยครับ
    ตามน้าๆว่าเลยครับน้า ไม่ต้องคุยกับเซลแล้ว เข้าหาผจก.0 เลยครับน้า เม้งไปเลยย

User ID
    15054
    Status
    โพส
    635

ตอนผมออกรถมาก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน ออกรถเสร็จเซลหายเงียบ ผมติดต่อที่ฝ่ายทะเบียนของโชว์รูมเองครับ

User ID
    34117
    Status
    โพส
    54

รับรถมาเดือน xx/07/55 จากนั้น จนปัดนี้ ผมถามเซลว่า ขอหน้าเล่มถ่ายเอกสายจะเอาไปทำสิทธิ์รถคันแรก เขาบอกจะติดต่อกลับแล้วก็เงียบ ผมเลยสงไสว่าเขาจดให้ผมหรือยัง เราเช็คกับขนส่งได้ไม๊ครับ

User ID
    29500
    Status
    โพส
    238

เรื่องนี้เป็นหน้าที่ของฝ่ายทะเบียนครับ ยังไม่ได้ทะเบียนก็โทรหรือเข้าไปหาฝ่ายทะเบียนครับ
    ถ้าเป็นของแถมค่อยจี้เซลครับ ถ้าทุกอย่างลงที่เซลล์หมดก็คงไม่ต้องจ้างฝ่ายทะเบียนครับ
    แต่เซลล์ที่ดีถ้าลูกค้าโทรมาถาม ควรตรวจสอบทะเบียนให้ลูกค้าเลย จดหรือยังไม่จดยังไง
    ก็บอกลูกค้าไป แต่4เดือนนี่มันนานมากๆเลยนะครับน้า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เอกมิตซู : 08-11-2012 เมื่อ 09:28

User ID
    32985
    Status
    โพส
    77

ถ้าท่านใดจะซื้อไทรทันผมว่าถามน้าๆที่เคยซื้อมาก่อนว่าเซลคนไหนบริการดีก็มีประโยชน์นะครับจะได้ไม่มีปัญหาตามมาทีหลัง ทำให้เจ้าของรถเสียเวลาเสียความรู้สึก

User ID
    36952
    Status
    โพส
    66

ผมรอมา3เดือนแล้วครับ พอดีว่าไปจองเลขทะเบียนเอาไว้ ล่าสุดโทรไปถามบอกว่าส่งเอกสารให้เจ้าหน้าที่(0รถ)ไปจดทะเบียนแล้ว เอ๊ะยังไง ถามใหม่ จดทะเบียนหรือยัง ก็ตอบเหมือนเดิม
    มันชักแปลกๆครับน้า
    ทำไงดี เริ่มงง แล้วว่า จดหรือยังแล้วเลขที่ผมจองไว้ ได้หรือเปล่า เนี่ย

User ID
    22808
    Status
    โพส
    301

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เอกมิตซู ดูโพส
    เรื่องนี้เป็นหน้าที่ของฝ่ายทะเบียนครับ ยังไม่ได้ทะเบียนก็โทรหรือเข้าไปหาฝ่ายทะเบียนครับ
    ถ้าเป็นของแถมค่อยจี้เซลครับ ถ้าทุกอย่างลงที่เซลล์หมดก็คงไม่ต้องจ้างฝ่ายทะเบียนครับ
    แต่เซลล์ที่ดีถ้าลูกค้าโทรมาถาม ควรตรวจสอบทะเบียนให้ลูกค้าเลย จดหรือยังไม่จดยังไง
    ก็บอกลูกค้าไป แต่4เดือนนี่มันนานมากๆเลยนะครับน้า
    น้าขายรถเคยแจ้งลูกค้าหรือเปล่าครับว่าเรื่องอื่นให้ติดต่อใคร ผมว่าผู้ซื้อคงไม่ไปรู้ระบบงานภายในของศูนย์หรอกครับ แต่ในเมื่อลูกค้าติดต่อมาที่ผู้ขายคือเซลล์ ก็ต้องประสานงานให้เค้าครับหรือแจ้งไปว่าต้องติดต่อใคร เพราะอย่างนี้เปล่าครับผู้ใช้ถึงบอกว่าศูนย์บริการมิตซูแย่กว่าที่อื่น ขอโทษน่ะครับที่ขอพูดความรู้สึกส่วนตัวตรงๆ น้า จขกท.เข้าไปถาม ผจก.ศูนย์เลยครับ

User ID
    34117
    Status
    โพส
    54

แทบช๊อครับ โทรไปถามฝ่ายทะเบียน ออก รถ 7/7/55 ยันวันนี้ยังไม่จดทะเบียน สุดยอดครับ 0ชลบุรีห้วยกระปิ หวังว่ากระทู้ผมจะช่วยชมาชิกที่จะซื้อรถใหม่ได้เยอะ

User ID
    32052
    Status
    โพส
    92

ขอแชร์ประสบการณ์ครับ

ผมซื้อที่ศูนย์ห้วยกะปิเหมือนกันครับ รับรถวันที่ 3 พฤษภา 2555 และได้รับป้ายวงกลมกับสำเนาเล่มกลางกรกฎาครับ ก็ประมาณ 2-3 เดือน ส่วนป้ายขาวได้ตอนปลายตุลานี้เอง รอ ทั้งหมด 6 เดือนได้ป้ายครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เอกมิตซู ดูโพส
    ก็ต้องตามที่เซลแหละครับ ถูกต้องแล้ว น้าเองก็เป็นเซลใช่มะ เวลาเราออกรถ เราไม่รู้จักหรอกครับ ใครทำงานแผนกไหนอย่างไร เซลต้องคอนเน็คชั่นให้สิครับ ตามความคิดเห็นผมนะ หรือว่าที่ถูกต้องมันเป็นอย่างไรน้าลองแนะแนวเพื่อนสมาชิกหน่อยก็ดีครับ เพราะผมเองก็ตามที่เซล ขนาดคันล่าสุด เซล ขายรถผมแล้วลาออกไป อยู่ 0 อื่น เขายังต้องแวะกลับมา 0 เก่าจัดการเรื่องเอกสารรายละเอียดต่างๆให้ผมเลย เพราะ คุณ ได้ค่าคอมที่ขายรถผมไปแล้ว

User ID
    29500
    Status
    โพส
    238

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ binkza ดูโพส
    แทบช๊อครับ โทรไปถามฝ่ายทะเบียน ออก รถ 7/7/55 ยันวันนี้ยังไม่จดทะเบียน สุดยอดครับ 0ชลบุรีห้วยกระปิ หวังว่ากระทู้ผมจะช่วยชมาชิกที่จะซื้อรถใหม่ได้เยอะ
    ปกติเหตุการณ์อย่างนี้ไม่ได้เกิดบ่อยครับ หลังจากที่ลูกค้าออกรถไปแล้วเรื่องการจดทะเบียนจะรอชุดจดจากไฟแนนท์ครับ แต่ถ้าไฟแนนท์ส่งชุดจดมาแล้วศูนย์ยังไม่จดนี่เป็นปัญหาแน่นอนครับ
    การจดทะเบียนปกติใช้เวลาประมาณ45วัน 4ประตูหรือsuv อาจจะนานกว่านั้น ที่ผมเจอนะแบงค์ที่ส่งชุดจดช้าที่สุดไทยพาณิชย์

User ID
    29500
    Status
    โพส
    238

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ก็ต้องตามที่เซลแหละครับ ถูกต้องแล้ว น้าเองก็เป็นเซลใช่มะ เวลาเราออกรถ เราไม่รู้จักหรอกครับ ใครทำงานแผนกไหนอย่างไร เซลต้องคอนเน็คชั่นให้สิครับ ตามความคิดเห็นผมนะ หรือว่าที่ถูกต้องมันเป็นอย่างไรน้าลองแนะแนวเพื่อนสมาชิกหน่อยก็ดีครับ เพราะผมเองก็ตามที่เซล ขนาดคันล่าสุด เซล ขายรถผมแล้วลาออกไป อยู่ 0 อื่น เขายังต้องแวะกลับมา 0 เก่าจัดการเรื่องเอกสารรายละเอียดต่างๆให้ผมเลย เพราะ คุณ ได้ค่าคอมที่ขายรถผมไปแล้ว
    ปกติเป็นเรื่องที่เซลล์ต้องแจ้งในวันออกรถรถครับแนะนำเจ้าหน้าที่แผนกต่างๆให้ลุกค้าได้รู้จัก ถ้าไม่แนะนำถือว่าการส่งมอบไม่สมบูรณ์
    เรื่องนี้จะมีอยู่ในหัวข้อการส่งมอบรถให้ลูกค้าอยู่แล้วครับ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ปกติเหตุการณ์อย่างนี้ไม่ได้เกิดบ่อยครับ หลังจากที่ลูกค้าออกรถไปแล้วเรื่องการจดทะเบียนจะรอชุดจดจากไฟแนนท์ครับ แต่ถ้าไฟแนนท์ส่งชุดจดมาแล้วศูนย์ยังไม่จดนี่เป็นปัญหาแน่นอนครับ
    การจดทะเบียนปกติใช้เวลาประมาณ45วัน 4ประตูหรือsuv อาจจะนานกว่านั้น ที่ผมเจอนะแบงค์ที่ส่งชุดจดช้าที่สุดไทยพาณิชย์
    อ่อ แสดงว่า เกี่ยวกับไฟแนนด้วย ของผมโชคดีไดธนชาติ เร็วดี เดือนเดียวได้ ถามต่ออีกนิดครับน้า ผมยังงงๆ ผมโทรไปตามเอกสารจดทะเบียน ที่ ไฟแนน เขาบอกเล่มอยู่ที่ 0 ผมละงงเลย เพราะไฟแนนเป็นคนไปจดทะเบียนให้ ผมต้องไปตามเอาสำเนาที่ 0 เพราะ จะยื่นรถคันแรก ไมมันเป็นแบบนี้ละครับ

User ID
    29500
    Status
    โพส
    238

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ binkza ดูโพส
    พอดีรับรถมาแล้ว ประมาณ 4 เดือน เรื่องทะเบียนเซลเงียบกริ๊บ ถามว่าไปจดหรือยังก็ไม่ตอบผมจะเอาหัวเล่มไปถ่ายเอกสารยื่นสิทธิ์รถคันแรก มันตุกติกอย่างนี้ทำยังไงดี (0ชลบุรีห้วยกระปิ)
    เด๋วผมจาบอกวิธีลองดูนะครับ เรื่มต้นด้วยเข้าไปที่ศูนย์ อย่าโทรไปนะครับ (จะได้เห็นหน้าเค้าด้วย เป็นการกดดันในตัว)เข้าไปคุยกับฝ่ายทะเบียนว่าทำไมยังไม่จดติดปัญหาตรงไหนแล้วฟังเขาชี้แจง
    จนเราเข้าใจ ถ้าข้อมูลไม่ชัดเจนโทรเข้า mmth ครับ

User ID
    29500
    Status
    โพส
    238

อ่อ แสดงว่า เกี่ยวกับไฟแนนด้วย ของผมโชคดีไดธนชาติ เร็วดี เดือนเดียวได้ ถามต่ออีกนิดครับน้า ผมยังงงๆ ผมโทรไปตามเอกสารจดทะเบียน ที่ ไฟแนน เขาบอกเล่มอยู่ที่ 0 ผมละงงเลย เพราะไฟแนนเป็นคนไปจดทะเบียนให้ ผมต้องไปตามเอาสำเนาที่ 0 เพราะ จะยื่นรถคันแรก ไมมันเป็นแบบนี้ละครับ
    ศูนย์เป็นคนจดทะเบียนให้ครับ แล้วจะนำเล่มตัวจริงกลับมาที่ศูนย์ก่อน จากนั้นจะถ่ายเอกสารสำเนาเล่มใว้ให้ลูกค้า1แผ่น
    เมื่อเสร็จแล้ว จะส่งเล่มตัวจริงให้ไฟแนนท์ไปครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้