สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    35403
    Status
    โพส
    19

มาตรฐาน ถอนคันเร่งเร็วดับ

ถอนคันเร่งแล้วดับ(บางครั้ง) รถผม 116 ม้าเกียร์ออโต้ ขับปกติครับแต่เวลาถอนคันเร่งบางครั้งรอบตกจนดับ เกิดจากอะไรครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย guynong : 13-04-2013 เมื่อ 10:06

TTC-05512 TTC-Member
    User ID
    34759
    Status
    โพส
    209

มาตรฐาน ตอบ: ถอนคันเร่งเร็วดับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ guynong ดูโพส
    รถผม 116 ม้าเกียร์ออโต้ ขับปกติครับแต่เวลาถอนคันเร่งบางครั้งรอบตกจนดับ เกิดจากอะไรครับ ขอบคุณครับ
    รถวิ่งมากี่กิโลแล้วครับน้า

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน ตอบ: ถอนคันเร่งเร็วดับ

ถ้าไฟเอ็นจิ้น ไม่โชวว์ จำไว้เลยนะครับ ระบบน้ำมันเกือบ 100 % กรองโชล่า เอสซีวี
    3-4 วันที่ผ่านมา ไทรทัน 4 คัน และ เชฟ อีกคัน มีปัญหาเพราะกรองโซล่าครับ
    และ
    เชื่อหรือไม่ หลายๆท่าน ไม่รู้ว่าควรเปลี่ยนกรองโซล่า ตอนกี่กิโล
    ตามคู่มือ 20000 โล
    ถ้ารถแรงๆหรือ วิ่งมากๆ 10000 โลพอนะครับ

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    ถ้าไฟเอ็นจิ้น ไม่โชวว์ จำไว้เลยนะครับ ระบบน้ำมันเกือบ 100 % กรองโชล่า เอสซีวี
    3-4 วันที่ผ่านมา ไทรทัน 4 คัน และ เชฟ อีกคัน มีปัญหาเพราะกรองโซล่าครับ
    และ
    เชื่อหรือไม่ หลายๆท่าน ไม่รู้ว่าควรเปลี่ยนกรองโซล่า ตอนกี่กิโล
    ถ้ารถแรงๆหรือ วิ่งมากๆ 10000 โลพอนะครับ
    ข้อมูลดีๆครับ ผมพึ่งไปเปลี่ยนมาเมื่อวาน ที่ 28000 กิโล

User ID
    35403
    Status
    โพส
    19

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    และ
    ผมซื้อมือ 2 มาครับตอนนี้ไมล์น่าจะ2แสนกว่าครับ กรองโซล่า+scv เพิ่งเปลี่ยนไม่นานเองครับไม่น่าถึง 10000โล หรือต้องลองเปลี่ยนใหม่ ขอบคุณมากครับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

รถแรงๆน้ำมันมาไม่ทันจบทุกราย กรองโซล่า

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ guynong ดูโพส
    ผมซื้อมือ 2 มาครับตอนนี้ไมล์น่าจะ2แสนกว่าครับ กรองโซล่า+scv เพิ่งเปลี่ยนไม่นานเองครับไม่น่าถึง 10000โล หรือต้องลองเปลี่ยนใหม่ ขอบคุณมากครับ

มีกล่องแต่ง หรือเปล่าครับน้า ถ้ามีลองถอดออกก่อนนะครับ

เช็คดูตาม ท่อแม๊ปต่างๆด้วย หรือ เปล่า กรองโซล่า และ เอสซีวี แล้ว ลองเข้าไปเลิร์นกล่อง แล้วลงโปรแกรมกล่องใหม่ดูครับ

User ID
    35403
    Status
    โพส
    19

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ 19.4.2013 ผมเอารถเข้าศูนย์ช่างบอก map เสียต้องเปลี่ยนราคาประมาณ 4300- แต่ถ้าของช่าง 2500-รับประกันเหมือนกัน แต่ผมซนทำเสร็จยังไม่ทันข้ามวันติดกล่องกลับอีก อาการกลับมาเป็นอีกบนสะพานแขวน ดีที่เป็นตอนลง ตอนนี้เลยถอดกล่องออกถ้าไม่เป็นอีกก็ไม่กล้าใส่กล่องแล้วครับ ถ้าเป็นก็จะกลับไปหาช่างที่ศูนย์ให้ดูให้ แล้วจะมาลงแจ้งข้อมูลให้ทราบ ขอบคุณครับ

User ID
    35403
    Status
    โพส
    19

เป็นอีกแล้วครับ ถอนคันเร่งแล้ววูบดับ กลับไปหาช่างคราวนี้เลยให้ลองเปลี่ยนกรองโซล่า(ฟรีครับไม่คิดเงิน) ผลเป็นยังไงแล้วจะมาบอกเพื่อเป็นแนวทางครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ถ่ายน้ำมันเครื่องหรือยัง
    เพื่อนผม navara มันลากถ่ายน้ำมันเครื่องเกินระยะไปนาน
    ปรากฎว่าขับๆไปแล้วเครื่องล็อคเหยียบไม่ขึ้น เคยโทรปรึกษา น้าวุฒิละ กรองโซล่าก็เปลี่ยนให้มันแล้ว กำลังจะข้ามไปเปลี่ยน scv มันเพิ่งเฉลยว่ายังไม่ได้ถ่ายน้ำมันเครื่อง
    scv มันก็ซื้อมาแล้ว ผลคือไปถ่ายน้ำมันเครื่องซะก่อนแล้วอาการก็หายไป จนถึงวันนี้ก็ยังปกติครับ

User ID
    35403
    Status
    โพส
    19

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ถ่ายน้ำมันเครื่องหรือยัง
    เพื่อนผม navara มันลากถ่ายน้ำมันเครื่องเกินระยะไปนาน
    ปรากฎว่าขับๆไปแล้วเครื่องล็อคเหยียบไม่ขึ้น เคยโทรปรึกษา น้าวุฒิละ กรองโซล่าก็เปลี่ยนให้มันแล้ว กำลังจะข้ามไปเปลี่ยน scv มันเพิ่งเฉลยว่ายังไม่ได้ถ่ายน้ำมันเครื่อง
    scv มันก็ซื้อมาแล้ว ผลคือไปถ่ายน้ำมันเครื่องซะก่อนแล้วอาการก็หายไป จนถึงวันนี้ก็ยังปกติครับ
    น้ำมันเครื่องยังไม่ถึงกำหนดครับ ......
    ขับๆมาวูบอีกแล้วครับเมื่อกี้ เซ็งเลยวันจันทร์ต้องไปศูนย์อีกแล้ว แก้ไม่หายซักที เครียดเลยครับ

User ID
    44495
    Status
    โพส
    129

ครับรอฟังปัญหาอยู่ครับ ส่งกำลังใจช่วยให้หายไวไวครับ

User ID
    35403
    Status
    โพส
    19

มา update ข้อมูลให้ฟังครับ ตอนนี้หายแล้วครับ เปลี่ยน scv (เครมของเก่า) ก็ไม่หาย ช่างเลยบอกให้ตั้งวาล์วเพราะวาล์วดัง+ล้างท่อร่วมไอดีด้วย ตอนนี้ใช้มาอาทิตย์กว่าแล้วไม่เป็นอะไรแล้วน่าจะหายแล้วมั้งครับ แต่ยังไม่กล้าเสียบกล่องดันรางกลัวจะเป็นอีกเลยขับแบบเดิมๆไปก่อน มาแชร์ข้อมูลให้รู้ครับเผื่อเป็นแนวทาง ขอบคุณทุกท่านครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มา update ข้อมูลให้ฟังครับ ตอนนี้หายแล้วครับ เปลี่ยน scv (เครมของเก่า) ก็ไม่หาย ช่างเลยบอกให้ตั้งวาล์วเพราะวาล์วดัง+ล้างท่อร่วมไอดีด้วย ตอนนี้ใช้มาอาทิตย์กว่าแล้วไม่เป็นอะไรแล้วน่าจะหายแล้วมั้งครับ แต่ยังไม่กล้าเสียบกล่องดันรางกลัวจะเป็นอีกเลยขับแบบเดิมๆไปก่อน มาแชร์ข้อมูลให้รู้ครับเผื่อเป็นแนวทาง ขอบคุณทุกท่านครับ
    โพสท์ก่อนข้อมูลไม่ครบนะครับน้า..อิอิ ที่จริงอาจจะมีปัญหาที่กล่องดัน ที่น้าใส่มาก็ได้นะครับ
    ตอนนี้อยากให้ลอง
    เสียบกล่องดัน กลับแล้วลองวิ่งดูนะครับ ดูดิว่าเป็นอีกหรือเปล่า ถ้าเป็นอีกน้าจะได้ส่งกล่องไปแครมร้านเค้านะครับ มีกล่องก็ต้องใส่นะจะได้มีแรง ปี๊ดๆๆ

User ID
    35403
    Status
    โพส
    19

โพสท์ก่อนข้อมูลไม่ครบนะครับน้า..อิอิ ที่จริงอาจจะมีปัญหาที่กล่องดัน ที่น้าใส่มาก็ได้นะครับ
    ตอนนี้อยากให้ลอง
    เสียบกล่องดัน กลับแล้วลองวิ่งดูนะครับ ดูดิว่าเป็นอีกหรือเปล่า ถ้าเป็นอีกน้าจะได้ส่งกล่องไปแครมร้านเค้านะครับ มีกล่องก็ต้องใส่นะจะได้มีแรง ปี๊ดๆๆ
    จริงครับ มีกล่องก็ต้องใส่ ตอนแรกผมกะว่าถ้าไม่หายจะโทรหาน้าวุฒิแหละครับ แต่เดี๋ยวจะลองใส่กล่องดูก่อน ขอบคุณน้าวุฒิมากครับว่าจะถามอยู่แล้วว่าใส่กล่องดีมั้ยจะได้รู้กันไป อยากเปลี่ยนไปติดกล่องของน้าวุฒิด้วยรอเก็บเงินก่อน55 ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย guynong : 06-05-2013 เมื่อ 11:55

ข้อมูลกระทู้