สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    42370
    Status
    โพส
    131

มาตรฐาน รบกวนท่านผู้รู้เกี่ยวกล่องดันรางโปรสปีดหน่อยครับ

คือผมเพิ่งได้กล่องโปรสปีดมินิมาอ่ะครับ แต่อยากทราบวิธีวายสายใส่ไทรทั่น 128 แรงอ่ะครับน้าท่านใด พอจะบอกได้ไหมครับว่าสายไหน ต่อเข้าตรงไหน

พอดีกล่องเดิมเป็นดันรางจูนมือ มีทั้งหมดสี่สาย แดง กับดำ (อันนี้คือสายไฟเข้ากล่อง รึป่าวครับ เดาเอา) ส่วน เหลืองกับขาว เห็นเค้าพ่วงเข้าสายสีขาวกับปลั้กกล่องอ่ะครับ ผมเลยคิดว่า อยากวายสายเองไม่น่าอยาก

ส่วนกล่องโปรสปีดมินิที่ได้มานั้น มี 6 สายครับ

แดง ดำ นี่น่าจะต่อเป็นไฟเข้ากล่อง คือ ผมกะพ่วงตามแบบ ดันรางกล่องเดิม ไม่รู้ถูกป่าวครับ

ส่วนสายเหลืองกับขาว ผมก็กะจะพ่วงตามดันรางกล่องเดิมที่เค้าทำไว้อ่ะครับ ถูกป่าวครับ

แล้วอีก 2 สาย น้ำเงินกับเขียวนี่ มันต่อเข้ากับสายไไหนครับ

กล่องโปรสปีดใบนี้ก่อนหน้านี้เพื่อนผมใส่อยู่ในรถดีแม้กอ่ะครับ ถ้าวายสายแล้ว ขับได้เลยไม่ต้องจูนกล่องใหม่ได้รึป่าวครับ หรือว่าต้องจูนใหม่

(พอดีอยากลองทำเองดูอ่ะครับ มองดูแล้วไม่น่าอยากครับ แต่ผมไม่รู้สายครับ ขอบคุณครับ)

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนท่านผู้รู้เกี่ยวกล่องดันรางโปรสปีดหน่อยครับ

สายดันรางจะมี 6 เส้น ตามนั้นล่ะครับ แดง ดำ ขาว(บูทคัท) เหลือง/เขียว (แรงดัน) น้ำเงิน (แมพ)

ส่วนเรื่องการจูนต้องจูนใหม่ เพราะจูนไม่เหมือนกันนะจ๊ะ ยอมเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกหน่อย แต่ได้งานดั่งใจดีกว่า

ปล.หากไม่จูนใหม่ มีโอกาสพังได้ง่าย ปั๊มแตกแน่นอน เพราะดีแม๊กซ์ จูนบูสท์ และแรงดันต่างกับไทรทัน

มาให้น้าวุฒิติดให้จูนให้ก็ได้ ค่าติตตั้ง พร้อมจูน 1 ครั้ง 1000 บาท ต่อประกันกล่องพร้อมจูนฟรี 1 ปี เพิ่ม 500 บาท จ้า

ร่วมฯ บางบอน 17 บางกอกน้อย 14 หลักสอง 21 ก็มาให้ติดให้นะ

Prospeed Tune by wut ทุกคัน
    Attached Images Attached Images            
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MiNi_XXL : 04-08-2013 เมื่อ 13:27

User ID
    42370
    Status
    โพส
    131

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนท่านผู้รู้เกี่ยวกล่องดันรางโปรสปีดหน่อยครับ

ขอบคุณน้าเอก กับน้าวุฒิ และพี่ๆทีมงานมากเลยครับ ใจดีมากครับแถม+ความรู้ให้ผมด้วย ถ้าผมว่างๆอีกจะขอเข้าไปนั่งเล่นด้วยนะครับน้า ขากลับบ้าน บูสฟาดไม่หยุดเลยครับ(เพราะว่าครัชลื่น 55+) สงสัยต้องเเคะกะปุกออมสินอีกเเล้วครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ keng_kick ดูโพส
    ขอบคุณน้าเอก กับน้าวุฒิ และพี่ๆทีมงานมากเลยครับ ใจดีมากครับแถม+ความรู้ให้ผมด้วย ถ้าผมว่างๆอีกจะขอเข้าไปนั่งเล่นด้วยนะครับน้า ขากลับบ้าน บูสฟาดไม่หยุดเลยครับ(เพราะว่าครัชลื่น 55+) สงสัยต้องเเคะกะปุกออมสินอีกเเล้วครับ
    เสียดายไม่เจอกันครับน้า....

ข้อมูลกระทู้