สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

jazzline
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ถามผู้รู้ครับระหว่าง Plus 4x2 กับ พรีรันเนอร์

ช่วยเปรียบเทียบรถสองรุ่นนี้ให้หน่อยครับระหว่างไทรตันพลัส 4x2 เครื่อง 2500 กับ โตโยต้า พรีรันเนอร์ เครื่อง 3000
    มีข้อแตกต่างกันอย่างไรครับและน่าเล่นตัวไหนมากกว่ากันครับพอดีกำลังจะซื้อรถใหม่ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    958
    Status
    โพส
    265

มาตรฐาน Re: ถามผู้รู้ครับระหว่าง Plus 4x2 กับ พรีรันเนอร์

ชอบแบบไหนก็เลือกแบบนั้น เราเป็นคนใช้ เราก็ต้องใช้รถที่เราชอบ ไม่ใช่รถที่คนอื่นชอบ อย่าเสียเวลา พรุ่งนี้กำตังค์ไปเข้าศูนย์เลย ใจชอบคันไหนไปศูนย์นั้น

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

มาตรฐาน Re: ถามผู้รู้ครับระหว่าง Plus 4x2 กับ พรีรันเนอร์

เห็นคำถามนี้แล้วก็นึกถึงตอนที่จะออกรถใหม่ๆ เอาเป็นว่าเลือกพรีรันเนอร์ยาวไปเลยครับไทรทั้นพลัสของผมจะได้ไม่โหลอิอิ....ของอะไรที่มันมีมากๆดูแล้วก็น่าเบื่อครับ..แต่ถ้าอยากเอาแบบว่าจอดไหนให้มีคนมองแล้วชมว่าสวยก็เลือกพลัสเถอะครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

เห็นด้วยกับน้องออยตัวน้อย นะครับ ขับ triton แล้วมีความรู้สึกเช่นนี้จริงๆ จะหาเพื่อนรวมทางที่เป็น triton เหมือนเรา แทบจะไม่มีเลย (แต่ภูมิใจ) กลับกันอีก 2 ค่ายที่ ไปทางไหนก็วิ่งกันเต็มถนน

ยังไงท่านเจ้าของกระทู้ ไปลองขับลองนั่ง 2 ตัวนี้ดูก่อนตัดสินใจนะครับ

kitkung
    ผู้เยี่ยมชม

ชอบสวย ท่ห์ ไทรทัน
    ชอบขับแบบสะใจเท้า วีโก้ ครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

....ผมรู้แต่เพียงว่าผมขับพลัสสีขาวมุก4ประตูเกียร์ออโต้ครับ ไฟท้ายสวยๆ กันชนหลังสีเดียวกับตัวรถ .....

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เผอิญใช้อยู่ทั้งคู่ครับ ....

1.ขับไทรทันสบายกว่าด้วยเกียร์ออโต้ ...

2.ห้องโดยสารสี่ประตู วีโก้กว้างกว่า แต่ไทรทันกลับนั่งสบายกว่า..

3.อัตราสิ้นเปลือง ไทรทัน ประหยัดกว่าทุกการขับขี่...

4.อัตราเร่ง ไม่ต้องสืบให้วุ่นวายว่าวีโก้ แซงขาด (แรงกว่านาวาร่าซะอีก)

5.การบำรุงรักษา ถ้าใช้เกณฑ์มาตรฐาน ราคาพอพอกัน

6.ความสะดวกสบาย ไทรทันมีให้ครบกว่าใคร...

7.ความหรูหราปนเอ้าท์นิดๆ ยกให้วีโก้ไป...

8.เบรคกับช่วงล่างและการควบคุม ไทรทัน แม่นกว่ามากมาย..

9.ความปลอดภัยในการขับขี่ ทั้งก่อนและหลังชน ไทรทันแสดงให้เห็นแล้วว่า ปลอดภัยกว่า

10. รถของเรา เงินของเรา ฉะนั้น คลับนี้ ให้ได้เพียงคำแนะนำนะครับ สุดท้าย อยู่ที่คุณเลือกครับ...

และอย่าลืมว่า ในรถ ขับสองธรรมดา และขับสี่ตัวท๊อปสุด ไทรทัน คือรถที่ประหยัดน้ำมันที่สุดในคอนนี้ครับ

ส่วนอีกค่ายรุ่นใช้แล้วรวย ตั้งแต่เป็นคอมมอนเรลมา ความประหยัดไม่รู้หายไปไหนแล้วครับ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    เผอิญใช้อยู่ทั้งคู่ครับ ....

1.ขับไทรทันสบายกว่าด้วยเกียร์ออโต้ ...

2.ห้องโดยสารสี่ประตู วีโก้กว้างกว่า แต่ไทรทันกลับนั่งสบายกว่า..

3.อัตราสิ้นเปลือง ไทรทัน ประหยัดกว่าทุกการขับขี่...

4.อัตราเร่ง ไม่ต้องสืบให้วุ่นวายว่าวีโก้ แซงขาด (แรงกว่านาวาร่าซะอีก)

5.การบำรุงรักษา ถ้าใช้เกณฑ์มาตรฐาน ราคาพอพอกัน

6.ความสะดวกสบาย ไทรทันมีให้ครบกว่าใคร...

7.ความหรูหราปนเอ้าท์นิดๆ ยกให้วีโก้ไป...

8.เบรคกับช่วงล่างและการควบคุม ไทรทัน แม่นกว่ามากมาย..

9.ความปลอดภัยในการขับขี่ ทั้งก่อนและหลังชน ไทรทันแสดงให้เห็นแล้วว่า ปลอดภัยกว่า

10. รถของเรา เงินของเรา ฉะนั้น คลับนี้ ให้ได้เพียงคำแนะนำนะครับ สุดท้าย อยู่ที่คุณเลือกครับ...

และอย่าลืมว่า ในรถ ขับสองธรรมดา และขับสี่ตัวท๊อปสุด ไทรทัน คือรถที่ประหยัดน้ำมันที่สุดในคอนนี้ครับ

ส่วนอีกค่ายรุ่นใช้แล้วรวย ตั้งแต่เป็นคอมมอนเรลมา ความประหยัดไม่รู้หายไปไหนแล้วครับ
    ตามท่านนี้เลยครับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

Nuk_Black-Triton
    นามแฝง: NUK Black Triton
    Senior Member
    เป็นข้อมูลที่แน่นมากๆครับ

chaideaw
    ผู้เยี่ยมชม

แม้ผมยังไม่มีรถ ก็เชียร์ ไทรทัน ขาดใจ ครับ
    กะลังซุ่มเก็บตังค์อยู่....เพื่อถอยเจ้า triton...
    เฮ้ย....

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

มาเชียร์เจ้าตั้นอีก 1 เสียงครับ
    วันนี้เวลาบ่ายแก่ๆ ขับเจ้าตั้นเพลินไปหน่อย ลืมดูไฟแดงครับ ตอนนั้นคิดจะฝ่า(ปกติผมไม่ชอบเท่าไร) และเหลียวมองกระจกหลัง ไม่มีรถตามตูด วิ่งมาเกือบ 100 เลยตัดสินใจเบรค ไม่น่าเชื่อครับเอามันอยู่สบายๆ ตอนรถจะหยุดสนิทยังคิดว่า ยังเหลืออีกเยอะแนะ ยังไงก็อย่าประมาทนะครับเวลาขับเจ้าตั้น เพราะมันขับมันมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

ข้อมูลกระทู้