สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน ระวังภัย ทางมือถือ

เมื่อกี้ตัวผมได้รับโทรศัพท์จากหมายเลข +9090003ซึ่งพนักงานที่โทรมาบอกว่าเป็นพนักงานในธนาคารเเห่งหนึ่ง ว่าตัวผมได้ใช้บัตรธนาคารxxxxxไปดาว รถยนต์นิสสัน มาร์ค จำนวน 200,000บาท. เเละทางธนาคารให้ผมไปโอนเข้าธนาคารxxxxxหมายเลข xxxxxxxx ซึ่งวันนี้ตัวผม ยังไม่ได้ออกไปไหน
    พอผมถามว่าวันนี้ผมยังไม่ได้ ออกไปไหนเลยเเค่นี้มัน รีบวางเลยครับ
    อันที่จริง ผมยังไม่ได้เปิดบัญชีกับทางธนาคาร xxxxxx เลย ครับ
    จึงขอเตือน น้าๆ ด้วยครับให้ระวังกันหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ton20 : 23-07-2010 เมื่อ 12:37

TTC-00547 TTC-Member
    User ID
    5744
    Status
    โพส
    1,555

มาตรฐาน Re: ระวังภัย ทางมือถือ

ขอบคุณคับ................
    ยังงัยก็ระวังกันด้วยนะคับช่วงนี้พวกมิชฉาชิพมันมาทุกรูปแบบจิงๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

มาตรฐาน Re: ระวังภัย ทางมือถือ

ขอบคุณครับน้า แหมคนสมัยนี้มันหากินกันแบบนี้แล้วเหรอครับ ยังงี้ต้องระวังตัวขึ้นอีกครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

ขอบคุณรับ เดี๋ยวนี้มากันหลายรูปแบบระวังข้อมูลส่วนตัวนะครับอย่าบอกไปเด็ดขาด

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มีอีกหลายแบบครับ ระวังกันหน่อยครับ

ส่วนมากจะรู้แต่เบอร์โทร ไม่รู้ ชื่อเราหรอกครับ ถามเลย ผม ชื่ออะไร

User ID
    7134
    Status
    โพส
    1,114

หากินกันอย่างนี้เลยขอบคุณครับ

User ID
    4910
    Status
    โพส
    193

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    มีอีกหลายแบบครับ ระวังกันหน่อยครับ

ส่วนมากจะรู้แต่เบอร์โทร ไม่รู้ ชื่อเราหรอกครับ ถามเลย ผม ชื่ออะไร
    ชื่อปองไงครับน้า

User ID
    2712
    Status
    โพส
    106

ขอบคุณครับ เดี๋ยวนี้เปลี่ยนรูปแบบไปเรื่อยๆ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    เมื่อกี้ตัวผมได้รับโทรศัพท์จากหมายเลข +9090003ซึ่งพนักงานที่โทรมาบอกว่าเป็นพนักงานในธนาคารเเห่งหนึ่ง ว่าตัวผมได้ใช้บัตรธนาคารxxxxxไปดาว รถยนต์นิสสัน มาร์ค จำนวน 200,000บาท. เเละทางธนาคารให้ผมไปโอนเข้าธนาคารxxxxxหมายเลข xxxxxxxx ซึ่งวันนี้ตัวผม ยังไม่ได้ออกไปไหน
    พอผมถามว่าวันนี้ผมยังไม่ได้ ออกไปไหนเลยเเค่นี้มัน รีบวางเลยครับ
    อันที่จริง ผมยังไม่ได้เปิดบัญชีกับทางธนาคาร xxxxxx เลย ครับ
    จึงขอเตือน น้าๆ ด้วยครับให้ระวังกันหน่อยครับ

ผมโดนมา 2 รอบแล้วครับ บอกว่าจาก 0 กลางบัตรเครดิดธนาคารกรุงเทพ รอบแรกเป็นเบอร์ส่วนตัวก็คุยอยู่สักพัก คิดว่าน่าจะโดนหลอก เลยบอกว่าจะติดต่อกลับไปเอง ขอเบอร์ติดต่อกับด้วย มันให้มาเป็นเบอร์ 02 แต่มีทั้งหมด 10 ตัว ซึ่งเบอร์ 02 จะต้องมีแค่ 9 ตัวเท่านั้น

ครั้งที่เป็นเบอร์+662xxxxxxx พอรับก็เป็นระบบอัตโนมัติด เหมือนเดิม กำลังนอนอยู่ด้วย เลยกด 9 ติดต่อพนักงาน แล้วด่ามันไป แล้วก็วางครับ

ที่กล้าด่า เพราะผมไม่มีบัตรเครดิตสักกะใบเลย

ผมไม่แน่ใจนะว่าเบอร์ที่โดนส่วนใหญ่เป็นเบอร์ AIS หรือป่าว แต่ถามหลาย ๆ คนที่โดนก็ใช้ AIS กันทั้งนั้น และส่วนใหญ่เป็นเบอร์รายเดือนด้วย

ตอนนี้นอก ธ.กรุงเทพ แล้ว ล่าสุด แฟนโดนเหมือนกัน แต่เป็นของ ธ.กสิกรไทยครับ

ปล.เบอร์โทรครั้งที่ 2 ที่โชว์ โทรกลับไปเป็นเบอร์ของ ธ.กรุงเทพ จริง ๆ ครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ผมใช้ 1-2 call อ่า ครับ
    มันบอกว่าเป็นธนาคาร กรุงเทพ คับน้าเอก ผมไม่มีบัตรเครคิตทุกธนาคารเลย ครับ
    ส่วนบัตรมันบอกb frist อ่าคับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ton20 ดูโพส
    ผมใช้ 1-2 call อ่า ครับ
    มันบอกว่าเป็นธนาคาร กรุงเทพ คับน้าเอก ผมไม่มีบัตรเครคิตทุกธนาคารเลย ครับ
    ส่วนบัตรมันบอกb frist อ่าคับ
    นั่นล่ะน้าต้น 1-2 Call ของลูกน้องก็โดนครับ เงินเดือนมันแค่ 7 พันกว่า จะเอาปัญญาที่ไหนไปทำใบเครดิต ถึงได้เป็นหมื่น มันก็ทำไม่ได้ เพราะมันไม่ใช่คนไทยอ่ะ 5555555555555

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

ผมเจอบ่อยมากเลยและผมก็ปล่อยมุขกลับไปด้วยแกล้งจะไปทำตามที่มันแนะนำทุกอย่าง แต่ตอนนี้ไม่มีค่ารถไปที่ตู้ช่วยโอนเงินเข้าโทรศัพท์ผมหน่อยจะเอาไปจ่ายค่ารถ เจอมุขนี้มันบอกไม่เป็นไรครับไม่ต้องรีบวันหลังก็ได้ หายเงียบไปเลย555

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ขอบคุณคับ สำหรับข้อมูล

ข้อมูลกระทู้