สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: ใครปลดแหนบออกแล้วไปคบกับคอยล์สปริง ของ xo 4x4 บ้างครับ ขอทราบผลการใช้งาน

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

มาตรฐาน ใครปลดแหนบออกแล้วไปคบกับคอยล์สปริง ของ xo 4x4 บ้างครับ ขอทราบผลการใช้งาน

น้องใหม่ครับเพิ่งเข้าwebได้ครับ สนใจ คอยสปริง ของ XO 4X4แทนแหนบ ของเฮียต่อเขา แต่ดูในรูปที่โพสท์ลงในweb เห็นสปริงแล้วเหมือนไม่ค่อยน่าเชื่อถือเท่าใด ลองอ่าน ๆ กระทู้ดูไปเรื่อย ๆ ไม่เห็นมีใครพูดถึง ท่านใดใช้บริการของ XO 4X4 แล้ว หรือมีประสบการณ์ รบกวนด้วยนะครับท่าน ชุดสำหรับ triton 4x2 หน้า+หลัง ใช้งบเท่าใดครับ นิ่มหนึบอย่างที่คุยหรือเปล่า

http://www.exo4x4.com/bizCommerce/ma...ductID=mtn-002
    ระยะยาวเป็นอย่างไรกลัวได้กลับหลังหันไปใช้แหนบเหมือนเดิม แบบว่าสงสัยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย siriwan3699 : 25-08-2011 เมื่อ 13:56 เหตุผล: เพิ่ม Link ครับ ตามที่ wm แนะนำ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10459
    Status
    โพส
    168

มาตรฐาน ตอบ: ใครปลดแหนบออกแล้วไปคบกับคอยล์สปริง ของ xo 4x4 บ้างครับ ขอทราบผลการใช้งาน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siriwan3699 ดูโพส
    น้องใหม่ครับเพิ่งเข้าwebได้ครับ สนใจ คอยสปริง ของ XO 4X4แทนแหนบ ของเฮียต่อเขา แต่ดูในรูปที่โพสท์ลงในweb เห็นสปริงแล้วเหมือนไม่ค่อยน่าเชื่อถือเท่าใด ลองอ่าน ๆ กระทู้ดูไปเรื่อย ๆ ไม่เห็นมีใครพูดถึง ท่านใดใช้บริการของ XO 4X4 แล้ว หรือมีประสบการณ์ รบกวนด้วยนะครับท่าน ชุดสำหรับ triton 4x2 หน้า+หลัง ใช้งบเท่าใดครับ นิ่มหนึบอย่างที่คุยหรือเปล่า
    ระยะยาวเป็นอย่างไรกลัวได้กลับหลังหันไปใช้แหนบเหมือนเดิม แบบว่าสงสัยครับ
    อย่านะครับไม่จบแน่น
    ถ้าอยากจบแบบทีเดียว ก็ไปหาแพหลังของปาเจโร่ มาทั้งแพเลยดีก่าว แปลงใส่แล้วเปลี่ยนโชคเป็น hotbits รับรองจบ ไม่เสียเวลา รองผิดรองถูก

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

มาตรฐาน ตอบ: ใครปลดแหนบออกแล้วไปคบกับคอยล์สปริง ของ xo 4x4 บ้างครับ ขอทราบผลการใช้งาน

ผมก็เกรงจะไม่จบ กลัวจะต้องกลับหลังหันไปใช้แหนบเดิม ไม่ทราบคุณ
    anek2002 พอมีแหล่งหาของเก่าช่วงล่างหลังของ ปาเจโร่ ไหมครับ
    หรือมีพรรคพวกรับทำหรือเปล่า หะแรกเลยก็ว่าจะออก ปาเจโร่
    เพราะชอบช่วงล่างของเขาน่ะแหละครับ แต่ไม่ค่อยชอบหุ่นเท่าไร
    ชอบ triton 4x2 ตัวท้ายลีบ ๆ นี่แหละครับ
    ตัวใหม่ 2011 ที่ออกมาท้ายไม่ลีบ ก็ดูไม่สวยนะครับ
    แต่เครื่อง 2.5 VG TURBO น่าสนใจครับ

User ID
    10459
    Status
    โพส
    168

ติดต่อพี่ตั๊มเลยครับ บอกคุณเอนก แนะนำมานะครับ เบอร์ 089-1338483

พี่เค้าเล่น offroad มานานแล้ว เรื่องแปลง หรือดัดแปลง สบายมาก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siriwan3699 ดูโพส
    ผมก็เกรงจะไม่จบ กลัวจะต้องกลับหลังหันไปใช้แหนบเดิม ไม่ทราบคุณ
    anek2002 พอมีแหล่งหาของเก่าช่วงล่างหลังของ ปาเจโร่ ไหมครับ
    หรือมีพรรคพวกรับทำหรือเปล่า หะแรกเลยก็ว่าจะออก ปาเจโร่
    เพราะชอบช่วงล่างของเขาน่ะแหละครับ แต่ไม่ค่อยชอบหุ่นเท่าไร
    ชอบ triton 4x2 ตัวท้ายลีบ ๆ นี่แหละครับ
    ตัวใหม่ 2011 ที่ออกมาท้ายไม่ลีบ ก็ดูไม่สวยนะครับ
    แต่เครื่อง 2.5 VG TURBO น่าสนใจครับ

User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

คุณเอนก ที่รัก..
    มิทราบว่าคุณบอกเบอร์ผิดอะปล่าวครับ
    ผมโทร.ไปแล้ว 089-1338483 ม่ะไช่คุณตั้มอ่ะครับ

User ID
    10459
    Status
    โพส
    168

คุณเอนก ที่รัก..
    มิทราบว่าคุณบอกเบอร์ผิดอะปล่าวครับ
    ผมโทร.ไปแล้ว 089-1338483 ม่ะไช่คุณตั้มอ่ะครับ
    089-1338434 เบอร์นี้ครับ และ ขอโทษอย่างแรงครับท่าน

User ID
    14062
    Status
    โพส
    303

ทำแล้วเป็นไง โชว์ด้วยนะครับน้า

User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ghostwalker ดูโพส
    ทำแล้วเป็นไง โชว์ด้วยนะครับน้า
    อันนี้รูปรถน้าใหม่ ขออนุญาตด้วยนะครับ

รายละเอียดลองดูตามนี้.-

http://www.thaitritonclub.com/forum/...=20526&page=25

ของผมทีแรกวางแผนไว้จะนำรถเข้าไปทำช่วงวันหยุดยาวนี้ละครับ 22-24 ต.ค
    บังเอิญเจอน้ำท่วมและต้องกันงบไว้ฟื้นฟูบ้านที่ยุดยาด้วย ก็เลยต้องระงับโครงการไว้ก่อน
    เด๋วน้ำแห้ง ค่อยว่ากันอีกที
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย siriwan3699 : 23-10-2011 เมื่อ 06:26

ข้อมูลกระทู้