หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 38

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ถามเรื่อง เหล็กกันโคลง/โช้คกันเซ/SuperArm

ขอถามจากผู้ใช้งานจริงหน่อยครับว่าตัวไหนคุณสมบัติมันแตกต่างกันยัง และตัวไหนเหมาะสำหรับใส่ Plus 4Dr. Standard(ช่วงล่างเดิมๆหมด) มากที่สุด และราคาของแต่ละตัวครับ

1.เหล็กกันโคลงแบบเม้งหรืออย่างที่น้าปอง(น้องขาวมุก)ขาย คุณสมบัติ และFeeling เป็นไง ราคาเท่าไร
    2.โช๊คกันเซ มีขายอยู่หลายยี่ห้อ คุณสมบัติ และFeeling เป็นไง ราคาเท่าไร
    3.เหล็กกันโครง Super Arm ของน้าพรต PPyanyont คุณสมบัติ และFeeling เป็นไง ราคาเท่าไร

ที่ถามเพื่อใช้พิจารณาในการติดตั้ง ไม่อยากติดแล้วต้องทำโน่นทำนี่บ่อยๆ (ผบ. ชอบบ่น)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: เหล็กกันโคลง/โช้คกันเซ/SuperArm

ถ้าผมขับเร็วๆแบบโรคจิตรผมจะใส่ซุปเปอร์อามร์หรืออาปาเช่อาร์ม
    ถ้าผมขับแบบขึ้นเขาลงห้วยขึ้นเนินสลับผมจะใส่กันโครง

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: เหล็กกันโคลง/โช้คกันเซ/SuperArm

เป็นผม ผมจะเอาเงินไปใส่โช้คใหม่ดีๆก่อนครับ โช้คหลังติดรถ มันโหลยโท่ยมาก

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ผม 2จิต2ใจอยู่ครับน้าแม๊ค ระหว่างเปลี่ยนคู่หลัง หรือใส่กันโคลง หรือ Super Arm คิดไม่ตก

User ID
    6201
    Status
    โพส
    90

ผมมี Super Arm ยืมผมไปใส่ได้ถ้าชอบใจขายถูกๆ ผมถอดออกเพราะติดแก๊สแล้วมันติดเลยถอดออก อยู่แถวซาฟารีเวิล ไม่จำเป็นต้องมือหนึ่ง

User ID
    6201
    Status
    โพส
    90

ใส่แล้วขับมันกว่าเดิมเยอะ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MCS51 ดูโพส
    ผมมี Super Arm ยืมผมไปใส่ได้ถ้าชอบใจขายถูกๆ ผมถอดออกเพราะติดแก๊สแล้วมันติดเลยถอดออก อยู่แถวซาฟารีเวิล ไม่จำเป็นต้องมือหนึ่ง
    ขอบคุณครับน้าใหญ่ในความใจดี แต่ขอรอฟังความคิดเห็นน้าๆทั้งหลายก่อน ยังไงทิ้งเบอร์ไว้ในเมล์ tommyram_30@hotmail.com นะครับ คงเป็นหลังปีใหม่อะครับถึงจะติดและได้ผ่านไปแถวๆนั้นแน่ เพราะบ้านพี่ชายผมอยู่ปรีชา 7 ถ.หทัยราษฎร์

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ผมก็คนนึงที่ใส่ซุปเปอร์อาร์ม 5 พันกว่าบาทตั้งกะป้ายแดง 6 หมื่นโลแล้ว โช้คก็ยังเดิมๆกับรถพลัสแค็ปหลังคาแครี่บอย เข้าโค้งก็ไม่เคยโครงหรือว่าย้วยให้เสียวเหมือนเจ้าอื่นหรือรถเดิมๆครับ เพื่อนใช้รุ่นเดียวกัน ทั้งผมขับรถเพื่อน และเพื่อนขับรถผม บอกได้คำเดียวกันว่าต่างกันมากๆ ถ้างบน้อย วิ่งทางเรียบเป็นหลักและขับเร็ว 5 พันกว่าบาทจัดไปเถอครับถ้าขับไม่เกิน 130-140 โช้คเดิมสำหรับผม ไม่ห่วยครับ รึประสาทผมอาจจะช้ากว่าคนอื่นก็ได้ อิอิ

User ID
    6201
    Status
    โพส
    90

ดูคุณสนใจมากเลยใจคุณไปแล้วไม่ต้องถามความเห็นอื่นหรอกครับ Feeling เหมือนกัน ไม่อยากให้เสียตังค์ติดใหม่ครับ ผมยกให้ฟรีเลยแต่คุณออกค่าส่งน่ะ อยากได้เมล์มาที่ kooyaiyai@yahoo.com ของถึงค่อยโอนค่าส่งให้ผม ของใหม่ผมติดห้าพันกว่าบาท ตอนนี้ไม่มีที่เก็บ ยกให้ฟรีเลย แหมถ้ามาแถวบ้านผมได้เผลอๆผมมุดใต้ท้องรถแล้วติดให้เลย

User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MCS51 ดูโพส
    ดูคุณสนใจมากเลยใจคุณไปแล้วไม่ต้องถามความเห็นอื่นหรอกครับ Feeling เหมือนกัน ไม่อยากให้เสียตังค์ติดใหม่ครับ ผมยกให้ฟรีเลยแต่คุณออกค่าส่งน่ะ อยากได้เมล์มาที่ kooyaiyai@yahoo.com ของถึงค่อยโอนค่าส่งให้ผม ของใหม่ผมติดห้าพันกว่าบาท ตอนนี้ไม่มีที่เก็บ ยกให้ฟรีเลย แหมถ้ามาแถวบ้านผมได้เผลอๆผมมุดใต้ท้องรถแล้วติดให้เลย

ใจดีจังถ้าอยากได้มั่งยังมีเหลืออีกป่าวเนี่ย

User ID
    5532
    Status
    โพส
    249

เปลี่ยนโช็คแก๊สหลังแล้ว สนใจตัวของ Auto4W อยู่เหมือนกันครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ศึกษาให้ดี มีทั้งคนติด และคนถอด พูดไปเด๋วไม่จบ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ลองดูก่อนว่าจะใส่เพื่อ? ขับแล้วทุกวันนี้เป็นอย่างไรครับ
    อะไรขาดอะไรเกิน แล้วค่อยหาเรื่องเสียตังค์ครับ

บางอย่างที่โฆษณาว่าดีขึ้นหัวหน้า 1 ก็ไม่ใช่ว่าจะดีเสมอไปนะครับ
    เพียงแค่ไม่มีใครพูดแค่นั้นเอง
    ผมว่าจริงๆลองเปลี่ยนโช๊คให้ใหญ่อีกนิด ก็น่าจะโอแล้วนะ
    เรื่องลมนี่ก็มีส่วนนะ

User ID
    6201
    Status
    โพส
    90

มีคนอยากได้และอยู่ไกล้ด้วย ผมยกให้คนอยู่ใกล้น่ะครับ ขอโทษด้วยน่ะครับ ส่งให้กลัวติดตั้งไม่เป็น และหลายๆเหตุผล

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มีคนอยากได้และอยู่ไกล้ด้วย ผมยกให้คนอยู่ใกล้น่ะครับ ขอโทษด้วยน่ะครับ ส่งให้กลัวติดตั้งไม่เป็น และหลายๆเหตุผล
    อ่า ไม่เป็นไรครับ แต่ก็ขอบคุณจากใจจริงอีกครั้ง ในความมีน้ำใจครับน้าใหญ่ แต่จุดประสงค์หลักในการตั้งกระทู้ถามคืออยากรู้ฟิลลิ่งในการขับของทั้ง3ตัว เพื่อเป็นเหตุผลในการที่จะติดหรือไม่ติด เปลี่ยนโช๊คหรือไม่เปลี่ยน เพราะเวลาที่ผมขับรถผมไม่ค่อยเบรคเวลาเจอโค้งหรือคือสะพาน แค่ถอนคันเร่งนิดนึงแล้วกดต่อ จึงอยากทราบดังที่กล่าวข้างต้นว่ามันต่างกันยังไงในแต่ละตัว จึงจะรอฟังฟิลลิ่งของท่านที่ติดตั้งต่อไปครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ผมก็คนนึงที่ใส่ซุปเปอร์อาร์ม 5 พันกว่าบาทตั้งกะป้ายแดง 6 หมื่นโลแล้ว โช้คก็ยังเดิมๆกับรถพลัสแค็ปหลังคาแครี่บอย เข้าโค้งก็ไม่เคยโครงหรือว่าย้วยให้เสียวเหมือนเจ้าอื่นหรือรถเดิมๆครับ เพื่อนใช้รุ่นเดียวกัน ทั้งผมขับรถเพื่อน และเพื่อนขับรถผม บอกได้คำเดียวกันว่าต่างกันมากๆ ถ้างบน้อย วิ่งทางเรียบเป็นหลักและขับเร็ว 5 พันกว่าบาทจัดไปเถอครับถ้าขับไม่เกิน 130-140 โช้คเดิมสำหรับผม ไม่ห่วยครับ รึประสาทผมอาจจะช้ากว่าคนอื่นก็ได้ อิอิ
    อ่อลืมไปถ้ามีงบเป็นหมื่น จัดโช้คต้นใหญ่ๆดีกว่าแน่นอนครับ แต่นี่สำหรับคนจนๆงบน้อยๆอย่างผมครับ

TTC-01177 TTC-Member
    User ID
    10212
    Status
    โพส
    421

มีใครจะปล่อยซุปเปอร์อาม บ้างครับผมสนใจ แต่สู้ราคามือหนึ่งไม่ใหว
    ขอราคาเบาๆ ครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

จะรอฟังคำตอบจากผู้ใช้จริงต่อไป

TTC-01177 TTC-Member
    User ID
    10212
    Status
    โพส
    421

ลองศึกษาดูครับ
    http://www.civicesgroup.com/forum/topic3156

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ประโยชน์ของมันผมทราบดีครับ แต่อยากได้ความรู้สึกในการขับขี่หลังจากติดตั้งอุปกรณ์พวกนี้อะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้