หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

eakoil773
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เปลี่ยน คิ้ว เป็น สีดำ

สวัสดี ค่ะ พี่ๆๆน้าๆๆ สมาชิก ทุกคน น้องเป็นสมาชิก ใหม่ น้องจะออก plus 4 ประตูA/T วันที่ 25 เนี้ยค่ะ น้องขอ ความรู้ หน่อยค่ะ จะเปลี่ยนคิ้ว ให้เป็น ดำ ง่าค่ะ จะดีไหม เพราะ ที่แรก อยากได้ รุ่น black ลิมิเต็น ง่า แต่ เชลล์ บอก ไม่มี แล้ว ค่ะ ขอ คำแนะนำ ผู้รู้ ด้วยนะค่ะ และ น้อง อ่าน เจอ ว่า SVC มีปัญหา ง่า น้องเลย เกิด ความไม่มั่นใจ เลย ตอนนี้ง่า ขอ น้าๆๆ ผู้ รู้ ให้คำแนะนำ ด้วยค่ะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

มาตรฐาน Re: เปลี่ยน คิ้ว เป็น สีดำ

แต่ก่อนผมก็กังวลเหมือนคุณนี้ล่ะครับ...แต่ตอนนี้...โค ตะ ระ มั่นใจมากครับ...(ไม่ผิดหวังเลยที่เลือกเจ้านิลมังกรน้อย...คริคริ) ตอนนี้ก็ 2,000 กว่าโลแล้ว...มันส์สุด

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

มาตรฐาน Re: เปลี่ยน คิ้ว เป็น สีดำ

เรื่อง SCV มีปัญหานี่ มันมีหลายยี่ห้อครับ Vigo,Dmax,Fortuner,Triton แต่ถ้าซื้อรุ่นใหม่ๆ ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนเป็นแบบดีๆ แล้วหรือยังครับ สรุปหนีไปทางไหนปัญหา SCV ก็ยังเจอเหมือนเดิมยกเว้นจะเปลี่ยนเป็นเก๋งครับ ถ้าอยากให้คิ้วล้อเป็น Black ก็อาจจะสวยดีนะครับ ลองเปลี่ยนแล้วถ่ายรูปมาลงบ้างดิจะได้เลียนแบบบ้าง หุหุ

Silent Of The Lamp
    ผู้เยี่ยมชม

โดยส่วนตัวผมว่าไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ รถมันขับดีเสียอย่าง
    แถมออกแบบมาแนวล้ำๆด้วยครับ ทรงมันต่างไปจากทรงกระบะ
    เจ้าอื่น

ส่วนเรื่องคิ้วตรงซุ้มล้อ ผมว่าใช้ไปก่อนซักปีก็ได้ครับ เอาให้คุ้ม
    แล้วค่อยเปลี่ยนสีก็ยังไม่สาย เพราะรถมันสวย

ปล ตรงซุ้มผม ข้างขวาเรียบร้อยไปแล้วฮ่าๆๆ เป็นรอยบางๆ
    เดี๋ยวมีเวลาจะเอาไปขัดเสียหน่อยครับ

eakoil773
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณ คุณ A_Plus และ คุณ pock_so มากค่ะ ที่ให้ คำปรึกษา และ กำลังใจ มั่นใจ ขึ้นมาก เลย อิอิอิ

eakoil773
    ผู้เยี่ยมชม

สวยจริงๆๆ นะค่ะ คุณ Silent Of The Lamp สำหรับ TRITON + Black ED. 4Dr. M/T เนี้ย อยากได้จริงๆๆ แต่ เชลล์ บอก ไม่มีแล้ว ง่า

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ยังไงก็สู้ๆครับ เรื่องนี้แล้วแต่บางคันครับ ยี่ห้ออื่นก็เป็นครับ ถ้าใจรักผมว่า รู้สาเหตุ ดีกว่าไม่รู้น๊ะครับ อย่างน้อย ระบบ เบลคเราก็มั่นใจได้เต็มที่ เข้าโค้ง มั่นใจได้ เต็ม100 ครับ ยังไงอยู่ที่นี่ มีพี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ คอยช่วยเสนอและแก้ไขปัญหากันตลอดอยู่แล้วครับ ถ้าถูกใจ รับรองไม่มีผิดหวังครับกับไตรตั้น เรื่องรถรุ่นที่อยากได้ รองสองถามศูนย์อื่นดูยังครับ ยังไงก็ขอให้ได้รถที่ถูกใจเร็วๆน๊ะครับ เป็นกำลังใจให้

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

รุ่นผม เป้นสีดำ

แต่กริบประตูเปิด อย่าเป็นโครเมี่ยม ดัน ดำ

ทำได้ครับสีำดำ รถของเซลล์ยังทำเลย

User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eakoil773 ดูโพส
    สวัสดี ค่ะ พี่ๆๆน้าๆๆ สมาชิก ทุกคน น้องเป็นสมาชิก ใหม่ น้องจะออก plus 4 ประตูA/T วันที่ 25 เนี้ยค่ะ น้องขอ ความรู้ หน่อยค่ะ จะเปลี่ยนคิ้ว ให้เป็น ดำ ง่าค่ะ จะดีไหม เพราะ ที่แรก อยากได้ รุ่น black ลิมิเต็น ง่า แต่ เชลล์ บอก ไม่มี แล้ว ค่ะ ขอ คำแนะนำ ผู้รู้ ด้วยนะค่ะ และ น้อง อ่าน เจอ ว่า SVC มีปัญหา ง่า น้องเลย เกิด ความไม่มั่นใจ เลย ตอนนี้ง่า ขอ น้าๆๆ ผู้ รู้ ให้คำแนะนำ ด้วยค่ะ
    สำหรับ TRITON 2009 "SVC" ได้ปรับปรุงแก้ไขแล้วครับ ผมได้ข้อมูลมาจากศูนย์ ออโต้ ซิตี้ (สาขาศรีนครินทร์) ครับ

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมสั่งให้ ศูนย์พ่นคิ้วเป็นสีดำเลยครับ ต้องแต่จองรถ

User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส
    รุ่นผม เป้นสีดำ

แต่กริบประตูเปิด อย่าเป็นโครเมี่ยม ดัน ดำ

ทำได้ครับสีำดำ รถของเซลล์ยังทำเลย
    น้าๆออกที่พัทยาป่ะ เซลล์ขับ4x4 2.5สีดำใช่ป่ะ
    555 เซลล์คนเดียวกับผมเลย

eakoil773
    ผู้เยี่ยมชม

หาทางออก ได้ แล้ว ครับ พี่ๆๆ น้าๆๆๆ อิอิอิ โง่ ตั้งนาน เอาไป เปลี่ยน กับร้าน ประ ดับ ยนต์ ไง เฮ้อ โล่งอก 5555 ขอบคุณ ทุกคำ แนะนำ ครับบบบบบบบบ

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

ถ่ายรูปมาโชว์ด้วยนะครับว่าแหล่มมั้ย ว่างๆ จะได้ไปเสียตังค์ด้วยคน 555

User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

ใช่ครับ...ถ่ายรูปมาดูด้วยนะครับ...

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ง่า ง่า ง่า
    มันคืออะไรเหรอ ง่า
    555 แซวเล่นแบบว่าไม่เข้าใจภาษาวัยรุ่น ง่า

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

ง่า คืออาการงงๆ นะผมว่าแบบ มึนๆ เหมือนตอนสร่างเหล้าอะไรประมาณนี้ครับ

pongkeng
    ผู้เยี่ยมชม

ง่า นี่คงใกล้เคียงกับ อ้า ละม้าง คริ คริ คริ ผมใช้ พลัสตัวแรกที่ออกเลยง่า ขับมา 3 ปีและง่า ประทับใจมั่ก มั่ก ง่า ไม่เปลี่ยนอะไรเลย ง่า กะว่าจะเปลี่ยนคนนั่งข้าง ๆ ง่า กลัวพิการง่า

BLACK HIPPO
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongkeng ดูโพส
    ง่า นี่คงใกล้เคียงกับ อ้า ละม้าง คริ คริ คริ ผมใช้ พลัสตัวแรกที่ออกเลยง่า ขับมา 3 ปีและง่า ประทับใจมั่ก มั่ก ง่า ไม่เปลี่ยนอะไรเลย ง่า กะว่าจะเปลี่ยนคนนั่งข้าง ๆ ง่า กลัวพิการง่า
    ผมว่าเป็นความคิดที่น่ากลัวมากนะครับถ้าคิดจะเปลี่ยนคนนั่งข้างๆ ผมเคยลองแล้วเกือบเอาชีวิตไม่รอด...ง่า ขอเตือนว่าอย่าเสี่ยงครับ ...ง่า

eakoil773
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaigg ดูโพส
    ง่า ง่า ง่า
    มันคืออะไรเหรอ ง่า
    555 แซวเล่นแบบว่าไม่เข้าใจภาษาวัยรุ่น ง่า
    555 น้าๆๆ ต้อง ศึกษา ไว้ นะ 555 ถ้า ได้ รถ แล้ว เดี๋ยว จะ ถ่ายรูป ลงนะ คับ 555 ชอบ พี่ๆๆน้า ๆๆ ทุกคน มาก อบอุ่น ดี

Toihoiemu
    ผู้เยี่ยมชม

น้องใหม่คับ ใช้พลัส เทาดำ
    หน้าใหม่จ้า

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้