วันนี้ผมนำรถผมเข้าไปเช็คระยะตามระยะตามที่ประกันกำหนด

ปกติแล้ว คูปอง จะมีเล่มสีขาว กับ สีเหลืองใช่มั้ยครับ แล้วในคูปองจะมีระยะกำหนดไว้ว่าครบกำหนดกี่กิโลถึงครบรอบเข้าเช็ค แต่ถ้ารถวิ่งน้อยก็จะมีระยะเดือนว่ากี่เดือนครบกำหนดเข้าเช็ค

วันนี้ผมผมนำรถเข้าไปเช็คมาของผมครบรอบ บัตรคูปองเหลือ อยู่ที่รอบ 21 เดือน ส่วนรอบกิโล ผมจำไม่ได้เพราะรถผมวิ่งน้อย วิ่งไม่ถึงแน่นอนครับ ก็เลยยึดหลักรอบเดือนแทน

แต่พอนำรถเข้าไปจอดแล้วพนักงานรับรถบอกว่า บัตรคูปองเหลือ mmt ยกเลิกไปแล้ว
แล้วก็บอกว่าให้ผมเข้าไปอีกทีตอนครบรอบ 24 เดือนตามคูปองขาวครับ

ที่ว่า บัตรคูปองเหลือ mmt ยกเลิกไปแล้ว อันนี้จริงหรือไม่ครับ