สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    35380
    Status
    โพส
    38

มาตรฐาน อ่านเล่นๆ คลายครียด

หญิงชรานางหนึ่งถือถุงใบเขื่องเดินเข้าไปในธนาคาร และกล่าวกับพนักงานที่เคาน์เตอร์ ว่าต้องการ
    ฝากเงินสามล้านบาทแต่ขอคุยกับผู้จัดการโดยตรง พนักงานเห็นว่าหญิงชรามีเงินจำนวนมากเลยพาไปห้องผู้จัดการ

ผู้จัดการเองเกิดความสงสัยว่า หญิงชราไปเอาเงินมาจากไหนเลยถามขึ้นว่า

ผู้จัดการ - คุณยายเอาเงินมาจากไหนมากมายครับ?
    คุณยาย - ยายชนะพนันมาจ้ะ
    ผู้จัดการ - ยายไปพนันอะไรมาเหรอครับ?
    คุณยาย - ก็ไม่มีอะไรมากหรอกพ่อหนุ่ม....อยากรู้ใช่ไหม? เรามาลองพนันกันก็ได้สักแสนนึง

เอาไหมล่ะ ? ว่าก่อนเก้าโมงเช้าวันพรุ่งนี้ไข่ของพ่อหนุ่ม จะกลายเป็นสี่เหลี่ยม
    ผู้จัดการ - ฮ่าฮ่าฮ้า ล้อเล่นน่า จะพนันกันจริงๆเหรอ?
    คุณยาย - จริง ๆ ซิ ยายมีเงินไม่เห็นเหรอนี่ไงตั้งสามล้าน ว่าแล้วคุณยายเปิดถุงเงินให้ผู้จัดการดู
    ผู้จัดการเห็นว่าไม่มีทางเป็นไปได้ที่ไข่ของตนจะกลายเป็นสี่เหลี่ยมเลย ตอบตกลงรับคำท้าและนัดแนะกันว่าพรุ่งนี้เช้าเก้าโมงจะมาพบกันอีกที

ตลอดวันนั้นผู้จัดการไม่เป็นอันทำงานเฝ้าแต่คอยคลำไข่ตัวเองว่ายังกลม ๆ รี ๆ อยู่เหมือนเดิมหรือเปล่า
    กลับบ้านก็นอนเอามือกุมไว้ทั้งคืน รุ่งเช้าตื่นขึ้นมาผู้จัดการก็ไม่ลืมที่จะตรวจสอบลูกน้อยทั้งสองว่ายังกลม
    อยู่เหมือนเดิมหรือเปล่า เมื่อคลำดูแล้วก็เห็นว่ายังกลม ๆ ดีอยู่ ผู้จัดการเลยรู้สึกกระหยิ่มใจว่า วันนี้รวยแน่

เก้าโมงตรงหญิงชรามาที่ธนาคารและตรงไปที่ห้องผู้จัดการทันทีพร้อมกับชายอีกคน

ผู้จัดการ - สวัสดีครับคุณยาย อ้าว...พาใครมาด้วยละนี่ ?
    คุณยาย - อ๋อ…ทนายน่ะ ยายเห็นเงินพนันมันมากเลยพาทนายมาด้วย
    ผู้จัดการ - หุ หุ…คุณยายผมเสียใจด้วยนะคุณยายแพ้พนันผมแล้วหละ ไข่ผมยังกลมอยู่เลยนี่ไง

ว่าแล้วผู้จัดการก็จัดแจงปลดกางเกงลงและเรียกให้หญิงชรามาตรวจสอบดูน้องชายได้ หญิงชราจึงเดินเข้าไป
    แล้วก็ลูบ ๆ คลำ ๆ ลูกชายแฝดผู้จัดการอยู่สักพักแล้วพูดขึ้นว่า
    คุณยาย - อืมมมม ยังกลมอยู่จริง ๆ ยายยอมแพ้แล้ว

ขณะที่คุณยายกำลังคลำไข่ผู้จัดการอยู่นั้น... ผู้จัดการเหลือบไปเห็นทนายที่มากับหญิงชรา
    กำลังเอาหัวโขกกำแพงอย่างแรงติด ๆ กันหลายครั้ง เลยถามคุณยายว่า

ผู้จัดการ - ยาย ๆ ทนายของยายเขาเป็นอะไรเหรอ?
    คุณยาย - อ๋อ… เขาแพ้พนันยายน่ะ ยายบอกเขาว่า ภายในเที่ยงวันนี้ ยายจะได้คลำไข่
    ผู้จัดการแบ็งค์ใน office ของผู้จัดการเองเลย ทนายเขาไม่เชื่อ เราเลยพนันกันสองแสน....

อิ อิ อิ..................5 5 5 5 5 5 5 5 5 5

... กำไรเห็น ๆ ....
    Attached Images Attached Images  

User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

มาตรฐาน ตอบ: อ่านเล่นๆ คลายครียด

5555 เอาไปเล่นมั่งดีกว่า ว่าแต่ใครจะพนันกะผมมั่ง

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

มาตรฐาน ตอบ: อ่านเล่นๆ คลายครียด

เจ๋งอ่ะ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

เหลือ1แสน

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

ตั้งชื่อเรื่องว่า "แผนคลำไข่"

User ID
    35174
    Status
    โพส
    54

555...สามล้านบาทเนี่ย แผนเดียวกันหมด

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ยายนี่สุดยอดเลยครับ หาเงินแสนในเวลาแค่ข้ามวัน5555

ข้อมูลกระทู้