สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

กระทู้: พวงมาลัยครับ (ถ้าจะเปลี่ยน เรื่องมันจะยุ่งมากไหมครับ)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

มาตรฐาน พวงมาลัยครับ (ถ้าจะเปลี่ยน เรื่องมันจะยุ่งมากไหมครับ)

มี momo tuner อยู่ 1 วงครับ ถ้าจะเปลี่ยนแทนของเดิม จะต้องทำอะไรบ้างครับ ถอดยากไหม ไฟ Airbag ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ เรื่องคอพวงมาลัยอีก แบบถอดได้มันจะอันตรายไหมครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยครับ (ถ้าจะเปลี่ยน เรื่องมันจะยุ่งมากไหมครับ)

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องไฟแอร์แบ๊ค ก็จัดได้เลยน้าเบิร์ด อีตั้วมันก็ใส่ะ ซื้อคอมาใส่เพิ่ม แบบถอดได้มันก็ไม่อันตรายหรอกครับ แต่ผมว่าใส่แบบธรรมดาอีกกว่า

พวงมาลัดติดรถถอดง่ายความ ขันน๊อตรูปดาวที่ยึดแอร์แบ๊ค ข้างล่ะตัว แล้วก็งัดเอาแแอร์แบคออกมา ตอนงัดให้งัดทีละฝั่ง แล้วค่อย ๆ ยกขึ้น จะเห็นชุดค๊อกสปริงก็ถอดสายออกครับ

ใช้บล๊อคเบอร์ 17 ขันน๊อตยึดพวงมาลัยออก แค่นี้พวงมาลัยก็หลุดออกมาแล้วครับ ถ้าดึงแล้วไม่หลุด ให้ทุบที่ก้านพวงมาลัย ที่เราจับ ทั้งซ้ายแล้วขวาสลับกัน แล้วค่อยดึงอีกทีครับ

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยครับ (ถ้าจะเปลี่ยน เรื่องมันจะยุ่งมากไหมครับ)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องไฟแอร์แบ๊ค ก็จัดได้เลยน้าเบิร์ด อีตั้วมันก็ใส่ะ ซื้อคอมาใส่เพิ่ม แบบถอดได้มันก็ไม่อันตรายหรอกครับ แต่ผมว่าใส่แบบธรรมดาอีกกว่า

พวงมาลัดติดรถถอดง่ายความ ขันน๊อตรูปดาวที่ยึดแอร์แบ๊ค ข้างล่ะตัว แล้วก็งัดเอาแแอร์แบคออกมา ตอนงัดให้งัดทีละฝั่ง แล้วค่อย ๆ ยกขึ้น จะเห็นชุดค๊อกสปริงก็ถอดสายออกครับ

ใช้บล๊อคเบอร์ 17 ขันน๊อตยึดพวงมาลัยออก แค่นี้พวงมาลัยก็หลุดออกมาแล้วครับ ถ้าดึงแล้วไม่หลุด ให้ทุบที่ก้านพวงมาลัย ที่เราจับ ทั้งซ้ายแล้วขวาสลับกัน แล้วค่อยดึงอีกทีครับ
    ขอบพระคุณครับ น้าเอก มาคนแรกเลย สรุปแล้ว ไฟ airbag ยังไงก็ต้องทำใจใช่ไหมครับ

ข้อมูลกระทู้