สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

Plus-Kitty
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน สวัสดีครับ ... ขอรบกวนด้วยครับ

ผมเข้ามาดูในบอร์ดนี้นานแล้วครับ รู้สึกอบอุ่นดี เพราะทุกคนให้ความรู้แบบไม่สุดๆมากครับ เข้ามาในนี้แล้วได้ความรู้ดีมากครับ ... ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

เข้าเรื่องเลยอ่ะ ... แบบว่าผมใช้เจ้าตั้นพลัส 4 ประตู แต่โชคร้ายเพิ่งประสบอุบัติเหตุเข้า .. แต่เพราะได้เจ้านี่ช่วยเลยรอดชีวิตมาได้ครับ ต้องขอขอบคุณเจ้าตั้นของผมอย่างแรง

แต่หลังจากที่เข้าอู่ซ่อมมาเนิ่นนานแต่คิดว่าอู่ซ่อมคงไม่ละเอียดเลยมีปัญหาคงค้างมาทำให้ปวดหัว ... เลยอยากรบกวนท่านพี่ๆผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายนิดนึงครับ

1. ตอนสตาร์ทแบบว่าสตาร์ทติดยากในบางครั้ง ... อันนี้น่าจะเกิดจากอะไรครับ
    2. การตั้งไฟหน้า (ไฟหน้าใหญ่) ตั้งยังไงครับ ... เพราะตอนนี้มันต่ำมากเลย
    3. น้ำมันเพาเวอร์ซึมครับ ... ลองดูแล้วน่าจะตรงที่สายยางต่อกับท่อด้านล่าง มันมีเข็มขัดรัดอยู่อันนึงน่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะขันมันให้แน่นยังไง
    4. ตอนเร่งรอบสูงๆรู้สึกว่ามันอั้นๆ อยู่ที่ประมาณ 3000 - 3500 รอบน่ะครับ ต้องแก้ไขยังไงครับ
    5. หากต้องการเปลี่ยนหลอดไฟหน้า (เป็นสีขาว) พี่ๆช่วยแนะนำได้ไหมครับว่าใช้ของอะไรดี

จริงๆแล้วมีปัญหาเรื่องการแก้ไขช่วงล่างอีก แต่ยังไงเดี๋ยวเอาไว้กระทู้หน้าดีกว่าครับ ... ยังไงผมขอรบกวนด้วยนะครับ ... ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

มาตรฐาน Re: สวัสดีครับ ... ขอรบกวนด้วยครับ

ผมตอบข้อ ๑ แล้วกันครับ

เจ้าเหมียวเราต้องเผาหัวก่อนครับ ถึงจะสตาร์ทชึ่งเดียวติด

เผาหัวก็คือ บิดกุญแจไป จนไฟหน้าปัทม์ขึ้นครับ จะมีรูป ขดลวด อยู่ข้างซ้ายไฟรูปเครื่องยนต์ รอไฟรูปขดลวดหายไปครับ สตาร์ทได้เลย

แต่ถ้าเครื่องร้อนอยู่แล้ว บิดสตาร์ทได้เลย

ปล. เรื่องเผาหัวในคู่มือมีบอกด้วยนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2826
    Status
    โพส
    398

มาตรฐาน Re: สวัสดีครับ ... ขอรบกวนด้วยครับ

ตอบข้อ 4 ครับ
    เอาเข้า 0 ให้ช่างเลินนิ่งเครื่องให้ไหม่ครับ ลองดูครับ เสียเฉพาะค่าแรง 120 บาท

ข้อมูลกระทู้