สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน พวงมาลัยมีเสียง รบกวนขอวิธีแก้ไข

เวลาขับในเส้นทางที่ไม่เรียบ เช่น ถนนคอนกรีต หรือเส้นประตามพื้นถนน เสียงจะดังจี๊ดๆเบาๆ ไม่ดังทุกครั้ง พยายามหาว่าดังอยู่ตรงไหนก็หาไม่เจอครับ พาไปเข้า ศูนย์ให้ช่างขับ มันไม่ดังครับ เลยแก้ไข ได้แค่อัด จารบี มาขับได้ สักไม่กี่วัน ก็มีเสียงอีก แต่พวงมาลัยไม่หลวมนะครับ ปกติ แค่มีเสียงดังครับ อยากให้ดังให้ช่างได้ยิน มันดันไม่ดัง เซ็งครับ ใครเคยมีอาการแบบนี้รบกวน บอกวิธีแก้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

prajakwit
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: พวงมาลัยมีเสียง รบกวนขอวิธีแก้ไข

ผมเป็นครับ เสียงจีดๆๆ เวลาวิ่งลูกระนาด ลองเอามือกดขอบแป้นพวงมาลัยดูครับ ที่มีตรามิตซูอะ ขอบๆบนมันจะสั่นๆเวลาเราวิ่ง จะดังจากตรงนั้นอะครับต้องหาอะไรมายัดใส่ซอกให้มันแน่นๆไว้

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: พวงมาลัยมีเสียง รบกวนขอวิธีแก้ไข

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prajakwit ดูโพส
    ผมเป็นครับ เสียงจีดๆๆ เวลาวิ่งลูกระนาด ลองเอามือกดขอบแป้นพวงมาลัยดูครับ ที่มีตรามิตซูอะ ขอบๆบนมันจะสั่นๆเวลาเราวิ่ง จะดังจากตรงนั้นอะครับต้องหาอะไรมายัดใส่ซอกให้มันแน่นๆไว้

ขอบคุณมากเลยครับ จะลองทำดูครับ ผมลองเอามือเคาะๆดูดังนิดๆแต่ไม่มากครับ ต้องได้จังหวะมันจริงๆถึงจะดังครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ผมก็ดังตรงขอบพวงมาลัยเหมือนกันครับ เวลาใช่เกียร์ไม่สัมพันธ์กับรอบ รถจะสั่นและจะดังตรงขอบพวงมาลัยด้วย ตอนนี้ปรับตัวกับเกียร์ได้แล้ว แต่ตรงพวงมาลัย กำลังหาอะไรยัดอยู่ครับ ว่าเอาให้เนียนๆหน่อย

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

อัพเดตครับ มันเป็นที่ ฝาครอบพวงมาลัยครับ เหมือนที่ น้าทอมว่าไว้ครับ ผมเอา ฟองน้ำบางๆ ตัดแล้วยัดตามขอบ หายแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

เป้นเหมือนกันเลยครับที่ ฝาครอบพวงมาลัย

prajakwit
    ผู้เยี่ยมชม

อิอิ ผมบอกแต่เขาแต่ของตัวเองยังไม่ได้ทำเลย เอามือจับไว้เฉยๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

มาเก็บข้อมูล

ข้อมูลกระทู้