สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

มาตรฐาน แก้ไขจอ Rv ค้าง มาแล้วครับ...

สืบเนื่องจากกะทู้นี้ http://www.thaitritonclub.com/forum/...9&highlight=rv
    วันนี้เข้า 0 ไปให้เช็คดู ช่างบอกมันอาจรวนจากสายไฟร่วมกันกับกันขโมย ช่างแก้ไขให้แล้วครับ จัดการแยกสาย แยกส่วนกันว่างั้น...
    เสร็จก็ไปช้อปที่เซ็นทรัลต่อ พอจะกลับ กดรีโมท มันไม่เปิดให้ครับ ไขกุญแจเอา มันก็ร้องโวยวาย ตายละวา ทำไงดีฟะ กดไปกดมา ลองไปลองมา มันก้ร้องตลอด คนก็มอง(เขาคงนึกว่าพวกลักรถ เพราะหน้าตาน่าจะขี่มอไซค์มากกว่ามั้ง) จนมันเปิดได้ เลยรีบขึ้นขับออกไปเลยดีกว่า ค่อยแก้ไขทีหลังละกัน
    พอมาบ้านจอดลอคกุญแจ พอ 30 วิ มันก็ทำงานแล้วร้องเองอีก คราวนี้กดมั่วๆเลย จนปิดได้ก็ล็อคกุญแจเอาเฉยๆ ไปก่อน แค่ไม่ร้องก็พอ
    สรุป ระวังนะครับ ระบบไฟฟ้า ที่มันอาจจะรวนระบบของเราได้ ผมเองก้ยังไม่รู้เลยว่าพรุ่งนี้มันจะร้องโวยวายอีกมั้ย เซ็งเลย ได้จอ RV คืนมา แต่ต้องเสีย ระบบกันขโมยไปครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: แก้ไขจอ Rv ค้าง มาแล้วครับ...

อิอิ มีรถน้าโยเป็นตัวอาจารย์ต้นแบบอีกอาการล่ะ เราไม่กลัว ข้อมูลคันนี้เพียบ ว่าแต่ช่วงนี้ลูกแหง่ของคุณน้า มีเรื่องให้ควักกระเป่าได้ทุกอาทิตย์

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

มาตรฐาน Re: แก้ไขจอ Rv ค้าง มาแล้วครับ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    อิอิ มีรถน้าโยเป็นตัวอาจารย์ต้นแบบอีกอาการล่ะ เราไม่กลัว ข้อมูลคันนี้เพียบ ว่าแต่ช่วงนี้ลูกแหง่ของคุณน้า มีเรื่องให้ควักกระเป่าได้ทุกอาทิตย์
    เดือนนี้ โดนเต็มทรีนเลยครับน้า หลายดอก ทั้งช่วงล่าง ทั้งระบบไฟฟ้า เออๆ มาๆ มาอีก มาเลย ชีวิตมีสีสันดี กร๊ากกกกก 555
    เด๋ว ใกล้ออกสนามอีกแล้ว เด๋วกลับมาคงได้เปลี่ยนยางกันฝุ่นอีกละมั้งนี่ ท่าจะต้องเปิดกิจการร้านอะไหล่ยนต์เองซะแร้วววว

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อย่างนี่นี่เองที่เขาบอกว่า บางครั้ง ชีงิตก็ต้องเลือก

อิอิ Rv รึ กันขโมยดีน้า

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    อย่างนี่นี่เองที่เขาบอกว่า บางครั้ง ชีงิตก็ต้องเลือก

อิอิ Rv รึ กันขโมยดีน้า

...ใจเย็นๆนะฮะ น้าโต้งไม่ต้องรีบ...

...พิมพ์ ง๊ากกกกกกกกกกก...

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

ดีใจด้วยครับหายแล้ว อิอิ เรือนไมล์หายยัง

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    ดีใจด้วยครับหายแล้ว อิอิ เรือนไมล์หายยัง
    ไม่เซ้งดีน้า รถผมมีไรให้ทำเยอะดี 55555

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ไม่เซ้งดีน้า รถผมมีไรให้ทำเยอะดี 55555
    แสดงว่ายังอยากทำเพิ่มอีก ใช้ม๊า

ข้อมูลกระทู้