เป็นเรื่องของจิต (หงุดเงี้ยว กะ จิตหงุดหงิ๋ม ) อ่ะคร้าบบบ .....5555555555+

ที่เดียวกัน

หลังจากที่ประสบปัญหา รสรักจืดชืด ไร้ความ
ตื่นเต้น "จกศักดิ์" ก็หมดความอดทนกับภรรยาผู้ไร้ซึ่งเสน่ห์
แข็งโป๊กเป็นท่อนไม้ เขาเดินทางไปพบจิตแพทย์ เพื่อขอคำ
แนะนำ
จิตแพทย์ : ระหว่างเล้าโลมกันควรดับไฟ และ
จินตนาการถึงสาวสวยรวยเสน่ห์อย่าง โอเด็ต หรือใคร ๆ
ก็แล้วแต่ ให้นึกซ้ำ ๆ ตลอดเวลาในช่วงที่กำลังปฏิบัติ
ภารกิจอยู่
สองวันถัดมาเขาก็เดินกลับมาหานายแพทย์คนเดิม
ด้วยสีหน้าไม่แช่มชื่นนัก
จิตแพทย์ : อ้าว! คุณนั่นเองทำไมหน้าตาหมอง
คล้ำอย่างนั้นล่ะคุณ
จกศักดิ์ : มันยิ่งทำให้ผมรู้สึกแย่หนักขึ้นไปอีก
ขณะที่เรากำลังผลัดกันรุกผลัดกันรับอยู่นั้น ภรรยาผมก็
ครางเบา ๆ ว่า ติ๊กเจษ ติ๊กเจษ

ยอดหญิง

สมหญิง กับ ทัดทรวง เจอกันในงานเลี้ยงโต๊ะจีน
แห่งหนึ่ง ก็ทักทายพูดคุยตามประสาคนรู้จักมักจี่
สมหญิง : ผู้ชายน่ะ เหมือนกันหมดเลยล่ะเธอ
มีแต่ข้อเสีย หาข้อดีไม่เจอ
ทัดทรวง : ยังไงเหรอเธอ
สมหญิง : ก็พวกตัวแสบทั้งหลายน่ะเธอ ชอบ
โกหกที่สุด อย่างสาละมีของฉันน่ะ ไม่เคยกลับบ้านตรง
เวลาเลยล่ะ บอกกลับ 2 ทุ่ม เห็นหน้าอีกที ตี 4 กว่า ๆ
ในสภาพเมาแอ๋ บางที่หายไปทั้งคืน
สาวทัดทรวงได้ยินดังนั้นก็ปลอบโยนเพื่อนสาวว่า
ทัดทรวง : ของฉันก็เหมือนกันแหละแต่ฉันมีวิธี
ตอนนี้กลับตรงเวลา เป๊ะทุกวัน
สมหญิง : เหรอ วิธีไหนเหรอบอกกันบ้างสิ
ทัดทรวง : วันหนึ่งเขาเดินโซซัดโซเซกลับมาตอน
7 โมงเช้าน่ะเธอ ฉันก็ตะโกนไปด้วยน้ำเสียงดีใจว่า เข้า
มาเลยค่ะ ชูวิทย์ใช่หรือเปล่า เพียงเท่านั้นล่ะเธอเอ๋ย เลิกงาน
กลับถึงบ้านทันที
สมหญิง : ไม่จริงมั้ง ไม่เห็นมีอะไรเลยนี่นา
ทัดทรวง : อ้าว เธอไม่รู้เหรอว่าสามีฉันน่ะ เขาชื่อ
วันชัย!