หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 26

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

Angry ระวัง!!แผ่นคลัตไหม้

05.30 วันที่3/7 ที่ผ่านมาพ่อผมขับรถอยู่ดีๆ เกิดอาการเร่งไม่ขึ้นแล้วก็วูบลงไปเลย เหมือนกับที่เพื่อนสมาชิกเคยเป็น พอจอดแล้วจะลองขับแต่ก็ไปไม่ได้ ก็เลยเรียกศูนย์มาลาก
    9.30 ลากรถมาถึงศูนย์ ช่างบอกว่าคลัตไหม้ต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณ 8000บาท ก็ตกใจเลย นึกว่าแค่มาปรับจูนECU ก็หาย แต่ก็ต้องซ่อม พอซักพักช่างก็มาบอกอีกว่าลูกปืนรองคลัตไม่มีต้องสั่ง เอาอีกแล้วแต่ก็ต้องทำใจ
    16.00 ว่อมเสร็จก็ขับกลับบ้าน พอถึงบ้างลงจากรถก็ได้กลิ่นไหม้อีก ถึงว่าต้องเข้าศูนย์อีก
    ทุกวันนี้ยังกลัว ๆ อยู่เลย

เดี่ยวว่างๆเอารูปแผ่นคลัตมาให้ดูครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    263
    Status
    โพส
    333

มาตรฐาน Re: ระวัง!!แผ่นคลัตไหม้

ขับมากี่โลแล้วครับ อยากทราบข้อมูลเบื้องต้นครับ เผื่อจะได้ระวังไว้นะ

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

มาตรฐาน Re: ระวัง!!แผ่นคลัตไหม้

นั่นสิขับกี่โลแล้วครับ ขอข้อมูลละเอียดๆ หน่อยสิ จะได้ระวังกันไว้ครับ
    ผมยิ่งชอบเลี้ยงครัชอยู่ เฉพาะช่วงเกียร์สองรอบต่ำๆ ครับ เพราะถ้าไม่เลี้ยงไว้บ้าง
    มันพยศมากเลย กระตุก อึกๆ เลย

Oat-weN
    ผู้เยี่ยมชม

เอารูปคลัทมาให้ดูครับ คำเลย
    ขับได้ประมาณ 50000 กว่าเองครับ รถ2 ปี

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

สุดยอด

User ID
    1607
    Status
    โพส
    256

ขออภัย....ด้วยความเคารพ ผมว่าท่านขับเลี้ยงครัทช์ อย่างมากเลยนะครับเนี่ย หรือออกตัวเกียร์สูง เช่น 2-3 เป็นประจำ ขึ้นเขา-ลงเขาบ่อยไหมเนี่ย
    แล้วที่เปลี่ยนไปนะอะไรบ้าง อาการอย่างนี้ต้องเปลี่ยนยกชุดนะครับ ยกตัวอย่างถ้าเปลี่ยนผ้าอย่างเดียวไม่เปลี่ยนหวี หรือสปริงกดครัทช์อาจต้องมีเสียตังค์รอบสองนะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ่ะนะ ... เข้ามาดู ... ผมขับออโต้...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ..

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

ขับรอบจัดๆ หรือ ช่วงขึ้นเนิน ลงเนิน แล้วเลี้ยงครัทช์ที่ เกียร์สูง ได้ผลเป็นอย่างนี้จริงๆ

เคยลองขึ้นเนิน เลี้ยงครัทช์ที่ เกียร์ 2 ยังได้กลิ่นหน่อยๆ เลย

ถ้าพ่อใช้บ่อยๆ สั่ง ครัชทองแดง แบบนักแข่ง ให้เลย ทน แรง แต่ต้องเพิ่มตังค์

User ID
    2674
    Status
    โพส
    19

โห ไม่เเหลือผ้าคลัทช์เลย หมดเยอะขนาดนี้ ถ้าศูนย์ไม่เคลมให้
    ก็เปลี่ยนข้างนอก เลยครับ ราคาถูกกว่าหรือพอกัน แต่ได้ของดีกว่า
    เพราะเลือกเองได้ หรือไม่ก็ซื้อของไปเอง เสียค่าแรงให้ศูนย์เขา
    น่าจะคุ้มกว่านะ หรือเปลี่ยนผ้าทองแดงแบบคุณ Witoon เลยครับ
    ทนทาน คุ้มค่า ราคาไม่ต่างกันมากครับ

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anon ดูโพส
    ขออภัย....ด้วยความเคารพ ผมว่าท่านขับเลี้ยงครัทช์ อย่างมากเลยนะครับเนี่ย หรือออกตัวเกียร์สูง เช่น 2-3 เป็นประจำ ขึ้นเขา-ลงเขาบ่อยไหมเนี่ย
    แล้วที่เปลี่ยนไปนะอะไรบ้าง อาการอย่างนี้ต้องเปลี่ยนยกชุดนะครับ ยกตัวอย่างถ้าเปลี่ยนผ้าอย่างเดียวไม่เปลี่ยนหวี หรือสปริงกดครัทช์อาจต้องมีเสียตังค์รอบสองนะครับ

น่าจะใช่ครับ

ขับรถเลี้ยงคลัช

ออกตัวเกียร์สูงๆ

เป็นได้ครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

เก็บข้อมูลครับ บ่อยครั้งที่ออกรถที่เกียร์ 2 ครับ

User ID
    2263
    Status
    โพส
    63

อาวไมไม่เครมอะคับยังอยู่ในประกันนี่ครับเครมได้นี่คับ

กจ-4511
    ผู้เยี่ยมชม

ศูนย์ไม่รับเครมครับ ต้องจ่ายเงินอย่างเดียว แถมผมก็ไม่ได้รับขึ้นเขา-ลงห้วยอะไร แต่ก็มีเลี้ยงครัสบ้าง ออกเกียร์ 2 บ้างครับ

User ID
    1322
    Status
    โพส
    92

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กจ-4511 ดูโพส
    ศูนย์ไม่รับเครมครับ ต้องจ่ายเงินอย่างเดียว แถมผมก็ไม่ได้รับขึ้นเขา-ลงห้วยอะไร แต่ก็มีเลี้ยงครัสบ้าง ออกเกียร์ 2 บ้างครับ

ศูนย์ไม่รับหรือมิตซูบิชิ (ประเทศไทย) ไม่รับอ่ะครับเนี่ย แล้วกรณีไหนที่เขารับหรือไม่รับเคลมบ้างอ่ะครับ

kanekung
    ผู้เยี่ยมชม

ดีนะครับ ที่ฟลายวีน ไม่ไหม้ไปด้วยกัน

ไม่งันละแย่เลย เสียอีกเยอะแน่ๆ

User ID
    3127
    Status
    โพส
    96

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ต่อไปคงไม่กล้าขับรถเลี้ยงคลัซแล้ว

kanekung
    ผู้เยี่ยมชม

ได้เปลีี่ยน ฟลายวีนด้วยรึเปล่าครับ

ไหม้ แบบไม่เหลือผ้าแบบนั้น น่าจะต้องเปลี่ยน

ถ้าไม่เปลี่ยน อีกหน่อยมีเสียงดังแน่ๆ

หรือว่าถ้าฟลายวีนไม่เป็นไรก็ไม่ต้องเปลี่ยน

แต่ดูสภาพไหม้แบบนี้ มันน่าจะไหม้ไปด้วยกัน

ทุกท่านขับรถก็อย่าเอาเท้าไปแช่ไว้ที่คลัตช์นะครับ

เดียวมันไหม้ละจะเสียเงิน ...

pphong99
    ผู้เยี่ยมชม

mitsu ห่วยหรือครับ เห็นมีปัญหาเยอะจัง แล้ว อีผุผุ เป็นแบบนี้มั้ย เห็นเขาทนน่ะ

pphong99
    ผู้เยี่ยมชม

ทีหลังไม่ซื้อแล้ว

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pphong99 ดูโพส
    mitsu ห่วยหรือครับ เห็นมีปัญหาเยอะจัง แล้ว อีผุผุ เป็นแบบนี้มั้ย เห็นเขาทนน่ะ
    อืม ถ้ามันห่วยก็อย่าไปใช้นะครับ โชคดีนะครับ ผมชอบขับรถห่วยๆ
    เพราะผมมันเป็นคนห่วยๆ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้