สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

Red face 4X2 2500cc อยากสูง

สวัสดีครับพี่ ๆ

ผมน้องใหม่ครับ อยู่ลำพูน อยากขอคำแนะนำ และร้านด้วยครับ
    คือน้องไทรทันผม สีดำ สี่ประตู 2500 cc ซื้อเดิม ๆ จากศูนย์ ก่อนไทรทัน พลัส ไม่กี่อาทิตย์ (เสียดาย แต่รถใหม่จะออกมา คนขายไม่ยอกบอกเรย สงสัยอยากปล่อยรุ่นเก่าให้หมด เซ็ง) คือว่าครับ ผมอยากสูงเท่า หรือ ใกล้เคืองน้องพลัส ต้องเอารถไปทำอะไรบ้าง ยางเดิม ๆ จาก 0 ผมควรจะเปลี่ยนเป็นแบบไหน เท่าไร รบกวนพี่ ๆ ด้วยคร๊าบ

จาก คนรักไทรทัน รถสวยที่สุด ประหยัดน้ำมัน และเข้าโค้งหนึบ น้องโก้ น้องแลน น้องร่า หลบปายยยยยยยยยยยยยย อิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: 4X2 2500cc อยากสูง

เพียบเลยครับลองเข้าไปดูตามกระทู้ในห้อง4x2นี่ละครับ.....เรื่องยกสูง
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=10014
    หรือที่กระทู้ต่อๆไปเลย...

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: 4X2 2500cc อยากสูง

โหลเทส... everybody quite 555 เงียบจางเรยยย ไปไหนกันหมดน๊าาา อยากสูง ๆๆๆ แง๊ ๆๆ มาตอบด้วย พลีซซซซซซซซซซซซซซซซ

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

ตามไปอ่านแล้วฮับ ยังไม่กระจ่าง ท่านพี่ท่านใดพอจะมีอะไรมาแนะนำอีก ขอเชิญให้ความกระจ่างทีเถิด ...อามิตาทาทายัง..55

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ลองคุยกับคุณ ชาญวิทย์ ดูครับ สูงเท่า Plus เลย

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    ลองคุยกับคุณ ชาญวิทย์ ดูครับ สูงเท่า Plus เลย
    เอ่อ ขอโทษน๊ะครับ who are, charnvit

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

เข้ามาตอบ คุณ ticky ครับ

รถที่ผม ทำนั้น ไปทำร้านคุณ พรต พีพี ยานยนต์ บนถนน เอกชัย - บางบน ครับ งบประมาณ 20000 บาท รวมเปลี่ยนยางอีก 10000 ก็ สุทธิ 30000 บาท ครับ (ยังไม่เปลี่ยน แมกส์) รายการดังนี้นะครับ

เปลี่ยน ชุดกช่วงล่าง ทั้งหมด ประกอบด้วย ช้อคหน้า และ สปริง ยาวขึ้น แล้วเสริม สแปรเซอร์รองเบ้าช้อคหน้า ส่วนด้านหลัง ก็เสริมแหนบยกสูง เปลี่ยน ช้อค + สปริง ยาวขึ้น สุงขึ้นอีก 3 นิ้ว ติดตั้ง ซูปเปอรฺ อาร์ม ช่วยในการทรงตัว ด้านหลัง ครับ เท่านั้น ครับ ในการ ยกตัวรถ นอกนั้นก็ ยาง ที่ใส่ ขนาด 31 นิ้ว รวมๆแล้วก็ สูง กว่า พลัส เล็กน้อย ครับ ส่วน ยี่ห้อ สปริง และ ช้อค ผมไม่ได้เขียนไว้ เพราะ แล้วแต่ เจ้าของรถ ชอบใจนะครับ มีหลายรุ่น หลายราคา ดีดีทั้งนั้น ของผม เป็นแบบ ปรับออโต้ ด้านหลัง 5 ระดับ ข้างหน้า รู้สึก จะเป็น ของ F-1 ครับ นี่ก็ถือว่า คุณภาพระดับกลางๆ นะครับ แต่ก็ ดีกว่า มาตราฐาน ติดรถ พอสมควร เหมาะสำหรับ รถที่เขาดัดแปลง มาลุย หรือ ดัดแปลงไว้ แข่ง แต่ผม ขับธรรมดา ในเมือง ไม่โลดโผน ครับ แต่ถ้าออกต่างจังหวัด เจอทาง ไม่ดี ก็เคยผ่านมาได้ ครับ ส่วนความรู้สึก นุ่มนวล ดีพอสมควร ครับ คือดีกว่าเดิมที่ ยังไม่ได้ไป ดัดแปลงมา

***นี่เป็นลิ้ง ของ คุณพรต ครับ ยังไง ลองติดต่อ พูดคุยสอบ ถาม ทางร้านดู นะครับ***

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13537

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanwit_st ดูโพส
    เข้ามาตอบ คุณ ticky ครับ

รถที่ผม ทำนั้น ไปทำร้านคุณ พรต พีพี ยานยนต์ บนถนน เอกชัย - บางบน ครับ งบประมาณ 20000 บาท รวมเปลี่ยนยางอีก 10000 ก็ สุทธิ 30000 บาท ครับ (ยังไม่เปลี่ยน แมกส์) รายการดังนี้นะครับ

เปลี่ยน ชุดกช่วงล่าง ทั้งหมด ประกอบด้วย ช้อคหน้า และ สปริง ยาวขึ้น แล้วเสริม สแปรเซอร์รองเบ้าช้อคหน้า ส่วนด้านหลัง ก็เสริมแหนบยกสูง เปลี่ยน ช้อค + สปริง ยาวขึ้น สุงขึ้นอีก 3 นิ้ว ติดตั้ง ซูปเปอรฺ อาร์ม ช่วยในการทรงตัว ด้านหลัง ครับ เท่านั้น ครับ ในการ ยกตัวรถ นอกนั้นก็ ยาง ที่ใส่ ขนาด 31 นิ้ว รวมๆแล้วก็ สูง กว่า พลัส เล็กน้อย ครับ ส่วน ยี่ห้อ สปริง และ ช้อค ผมไม่ได้เขียนไว้ เพราะ แล้วแต่ เจ้าของรถ ชอบใจนะครับ มีหลายรุ่น หลายราคา ดีดีทั้งนั้น ของผม เป็นแบบ ปรับออโต้ ด้านหลัง 5 ระดับ ข้างหน้า รู้สึก จะเป็น ของ F-1 ครับ นี่ก็ถือว่า คุณภาพระดับกลางๆ นะครับ แต่ก็ ดีกว่า มาตราฐาน ติดรถ พอสมควร เหมาะสำหรับ รถที่เขาดัดแปลง มาลุย หรือ ดัดแปลงไว้ แข่ง แต่ผม ขับธรรมดา ในเมือง ไม่โลดโผน ครับ แต่ถ้าออกต่างจังหวัด เจอทาง ไม่ดี ก็เคยผ่านมาได้ ครับ ส่วนความรู้สึก นุ่มนวล ดีพอสมควร ครับ คือดีกว่าเดิมที่ ยังไม่ได้ไป ดัดแปลงมา

***นี่เป็นลิ้ง ของ คุณพรต ครับ ยังไง ลองติดต่อ พูดคุยสอบ ถาม ทางร้านดู นะครับ***

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13537
    ขอขอบคุณท่านสามาชิกที่ช่วยแนะนำต่อให้นะครับทางร้านพีพียานยนต์ยินดีให้คำแนะนำเกี้ยวกับช่วงล่างรถกระบะทุกรุ่นครับโดยไม่ต้องดัดแปลงให้เสียรถไม่ว่าจะเป็น ระบบโช้คอัพ-กันโคลงSUPER-ARM-แหนบเสริม ADD-A-LEAF-โตงเตงแหนบซ้อนคู่อัจฉริยะ-สปริงยกหรือโหลดเตี้ยและยังมีสินค้าอื่นไว้บริการท่านสมาชิก

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณ พี่ ๆ ที่มาแนะนำร้านดีดี แต่อยู่ไกลมากเลยครับ ผมอยู่ลำพูน อาจจะต้อง แพค ใส่กล่องส่งทางไปรษณีย์ (อิอิ ล้อเล่น ๆ)
    ผมไปทำมาแล้วจ่ะ แถว ๆ ลำพูนนี้แหล่ะ อิอิ ผลออกมาเป็นไงรู้มั๊ยจ่ะ ผมโดนหลอกฟันตังค์ซะเพียบเรยจิครับ ไม่แนะนำอะไรสักอย่าง จับใส่ ๆๆ หน้าลอย หลังต่ำ ผมจะเอาไปเปลี่ยน มันจุกจิก กวนทีนมาก เออ จำไว้ บอกกันปากต่อปาก ร้านไหนไม่ดี มิได้ขายของแน่ๆ บริการไม่ได้เรื่อง ชาร์ทสุด ๆ ถามเรื่องยาง ไม่มีให้เราเลือก จับใส่เลย เจ็บใจ เด๋วไว้เงินเดือนออกเดือนหน้านี้ ผมจะขับไปร้านที่พี่แนะนำ ที่กทม. ซึ้ง ๆๆ

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีครับ คุณ Ticky

ผมแนะนำ อย่างนี้ ครับ ไปทำอะไร แล้ว ผลเป็นยังไง ถ่ายรูปลงด้วยยิ่งดี ครับ แล้ว ตั้งกระทู้ ถาม คนในนี้ หลายคน น่าจะ ให้คำตอบ ที่ดี ครับ ไม่ก็ ลองปรึกษา ช่างผู้ชำนาญงาน ช่างพรต ดู ผมมั่นใจว่า ช่างจะสามารถให้ความชัดเจนได้ ในการแก้ไข ให้สมบูรณ์ และสบายใจ ลองโทรไปคุยดูก่อน ครับ ในส่วนตัวผมเอง ตัวรถ ที่จะยกสูง การ ลอง สแปรเซอร์ และ โตงเตง นั้น จะมีผลต่อการขับขี่ อยู่เหมือนกัน ควรทำทั้ง ระบบ ครับ ไม่ควรรีบร้อน ศึกษา หาข้อมูล ละเอียด ก่อน ครับ มั่นใจ แล้ว ค่อยไปดัดแปลง เพราะทำแล้ว เอาคืน หรือ กลับมาเป็น รูปเดิม ยาก (ได้เหมือนกัน แต่คงขับขี่ไม่ดีเท่าเดิม ตามความคิดผม) ร้าน ช่างพรต อาจอยู่ไกล ไม่สะดวก แต่ ช่างคงให้คำแนะนำ ที่จะเกิดความสะดวก และสบายใจ คุณticky ได้นะครับ สำคัญ คือ ใจเย็นๆ ครับ ผมเนี่ย รอตั้ง 2 ปี ครับ กว่าจะ ตัดสินใจ ทำ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanwit_st ดูโพส
    สวัสดีครับ คุณ Ticky

ผมแนะนำ อย่างนี้ ครับ ไปทำอะไร แล้ว ผลเป็นยังไง ถ่ายรูปลงด้วยยิ่งดี ครับ แล้ว ตั้งกระทู้ ถาม คนในนี้ หลายคน น่าจะ ให้คำตอบ ที่ดี ครับ ไม่ก็ ลองปรึกษา ช่างผู้ชำนาญงาน ช่างพรต ดู ผมมั่นใจว่า ช่างจะสามารถให้ความชัดเจนได้ ในการแก้ไข ให้สมบูรณ์ และสบายใจ ลองโทรไปคุยดูก่อน ครับ ในส่วนตัวผมเอง ตัวรถ ที่จะยกสูง การ ลอง สแปรเซอร์ และ โตงเตง นั้น จะมีผลต่อการขับขี่ อยู่เหมือนกัน ควรทำทั้ง ระบบ ครับ ไม่ควรรีบร้อน ศึกษา หาข้อมูล ละเอียด ก่อน ครับ มั่นใจ แล้ว ค่อยไปดัดแปลง เพราะทำแล้ว เอาคืน หรือ กลับมาเป็น รูปเดิม ยาก (ได้เหมือนกัน แต่คงขับขี่ไม่ดีเท่าเดิม ตามความคิดผม) ร้าน ช่างพรต อาจอยู่ไกล ไม่สะดวก แต่ ช่างคงให้คำแนะนำ ที่จะเกิดความสะดวก และสบายใจ คุณticky ได้นะครับ สำคัญ คือ ใจเย็นๆ ครับ ผมเนี่ย รอตั้ง 2 ปี ครับ กว่าจะ ตัดสินใจ ทำ
    ก่อนทำผมแนะนำว่าต้องได้ข้อมูลของสินค้าและอุปกรณ์ในการติดตั้งด้วยพร้อมรายละเอียดรวมถึงผลที่ท่านจะได้รับเพื่อจะได้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีครับ พี่ ๆ ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ พรุ่งนี้ผมจะเอารูปมาโพสให้ดูครับ
    หลังจากที่รอง spacer 1 inch และ The TongTheng 8 inch (5555) ยาง 225/75/15Rสูงอีกนิดหน่อย ทดสอบที่ 120 ทางตรง โอเคไม่ออกซ้ายและขวา ตรงดีมาก ตอนเข้าโค้ง 80-100 มันจะแปลก ๆ กว่า ก่อนยกนิดนึง เหมือนมันยวบ ๆ โคลงเคลงไงไม่รุ บอกไม่ถูก 555 พี่ ๆ ช่วยพิจารณาด้วยครับ.

akeengineer
    ผู้เยี่ยมชม

รอดูด้วยคับ

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

มาแว้วครับ พี่ ๆ ตามสัญญา สวยใช้ได้มั๊ยครับ สูงก่า hilander นิดหน่อยอ่ะ ดูกันเอาเองล๊ะกัน อิอิ

User ID
    6574
    Status
    โพส
    461

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ticky ดูโพส
    สวัสดีครับ พี่ ๆ ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ พรุ่งนี้ผมจะเอารูปมาโพสให้ดูครับ
    หลังจากที่รอง spacer 1 inch และ The TongTheng 8 inch (5555) ยาง 225/75/15Rสูงอีกนิดหน่อย ทดสอบที่ 120 ทางตรง โอเคไม่ออกซ้ายและขวา ตรงดีมาก ตอนเข้าโค้ง 80-100 มันจะแปลก ๆ กว่า ก่อนยกนิดนึง เหมือนมันยวบ ๆ โคลงเคลงไงไม่รุ บอกไม่ถูก 555 พี่ ๆ ช่วยพิจารณาด้วยครับ.
    สวยครับ ทำที่ไหนครับ แล้วช่วงล่างเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ถ้าต้องการความหนึบไม่โคลงและนุ่มนวน โทรมาคุยได้ครับมี ของดีๆแนะนำให้ครับ น้าตี๋ครับ081-9434887

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ticky ดูโพส
    มาแว้วครับ พี่ ๆ ตามสัญญา สวยใช้ได้มั๊ยครับ สูงก่า hilander นิดหน่อยอ่ะ ดูกันเอาเองล๊ะกัน อิอิ
    สวย ครับ
    แต่ลอง ติดต่อสอบถาม น้า นนท์ คนดังแห่ง เมือง สุพรรณ ดู ครับ แล้ว น้า จะอึ้ง 555555555

ข้อมูลกระทู้