สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

yootty
    ผู้เยี่ยมชม

Unhappy มีปัญหาจะถาม น้าน้า หน่อยครับเป็นกังวลมาก

คือเมื่อเช้านี้ตอนผมถอยรถออก แล้วผมจะหยุดรถผมลืมเหยียบคลัช ผมก็คือรถมันกระตุกดับเลย แล้วผมก็สต๊าดเครื่อง 2-3 ที่มันก็ไม่ติดครับเลยต้อง ดึงกุญแจออกรอประมาณ10 วินาทีแล้วสต๊าดใหม่อีกที ติดครับแต่คราวนี้ไฟเครื่องดันโชว์ขึ้นมาดับเครื่องแล้วสต๊าดใหม่ไฟเครื่องมันก็ไม่หาย เบื้องต้นทำไงดีครับไม่รู้ว่าไฟมันโชว์เพราะอะไร ขับแล้วเสียวจริงๆ รถผม 4x2 Glx 2500 Did น่ะครับ รบกวน น้าน้า ช่วยวิเคราะห์ให้ทีนะครับ

เมื่อกี้ออกไปเช็คใหม่ว่ามันกระตุกจนสายวาวแคม(สะกดไม่ถูก) หลุดหรือเปล่าไปดูแล้วก็ไม่หลุด แต่พอไปสต๊าดเครื่องใหม่อีกทีไฟเครื่องดับเป็นปกติแล้วครับ หรือว่าเมื่อกี้มันจะตกใจที่รถกระตุกแล้วดับมันเลยโชว์ไฟ พอทิ้งไว้สักพักให้เครื่องเย็นลงมันก็กลับเป็นปกติเอง เดี๋ยวต้องสังเกตไปเรื่อยๆ เสียวๆนะนี่

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    220
    Status
    โพส
    299

มาตรฐาน Re: มีปัญหาจะถาม น้าน้า หน่อยครับเป็นกังวลมาก

ใจเย็น ๆ ครับ อย่าเพิ่งคิดมาก ถ้าไฟหายแล้วไม่น่าจะมีอะไร แต่ถ้าให้สบายใจ ลองแวะเข้าศูนย์ให้เขา Lernning Program ให้หน่อยก็ดีครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น รอผู้รู้มาตอบอีกที่ละกัน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: มีปัญหาจะถาม น้าน้า หน่อยครับเป็นกังวลมาก

ลองเข้าศูนย์หรือโทรไปสอบถามปรึกษาเกี๋ยวกับปัญหาดูก่อนดีกว่ามั้ยครับ ยังไงก็ขอให้ทราบปัญหาและแก้ไขได้เร็วๆน๊ะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ลองดูพวกสายแว็คคั่ม ต่างๆหลุดหรือหลวมบ้างหรือเปล่า ครับ แล้วไปเข้าศูนย์เลินนิ่งดูครับ

yootty
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับเดี๋ยวต้องลองแวะเข้าศูนย์ไปให้เค้าดูซะหน่อยแล้ว ตั้งแต่พ้นระยะประกันก็ไม่ได้ไปข้องแวะกับพวกศูนย์อีกเลย เพราะผมมีอู่ส่วนตัวอยู่เลยไม่ค่อยได้เข้าศูนย์ แต่พอเกิดกรณีอย่างนี้เลยต้องเข้าไปนั่งกินกาแฟซะหน่อย

ข้อมูลกระทู้