สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

TTC-01947 TTC-Member
    User ID
    11850
    Status
    โพส
    320

มาตรฐาน ใครใส่กล่องคันเร่งไฟฟ้าบางครับแนะนำหน่อย

จริงๆก็กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ครับว่า กล่องคันเร่งไฟฟ้าเนี่ยมีประโยชน์อย่างไร เท่าที่ทราบคือถ้าติดแล้วเวลาเหยียบเนี่ยมันไม่ต้องรอรอบ และออกตัวเร็วขึ้น ช่าย...ไหมครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ถ้าผมจะติด มีกล่องยี่ห้อไหนน่าใช้บ้างครับ และราคาเท่าไหร่ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน Re: ใครใส่กล่องคันเร่งไฟฟ้าบางครับแนะนำหน่อย

ตามความเข้าใจถูกต้องตามนั้นครับ เพราะกล่องจะไปหลอกสัญญาณที่กล่องหลักครับทำให้รถออกตัวได้ดีขึ้น แต่ผมไม่แนะนำ ที่ไม่แนะนำเพราะว่าราคามันสูงซึ่งใกล้เคียงหรือพอ ๆ กับกล่องดันรางเลย จึงแนะนำว่าใส่ดันรางดีกว่าครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...711#post379711

ตามนี้เลยครับ คุยกับน้าวุฒิแกดู

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

มาตรฐาน Re: ใครใส่กล่องคันเร่งไฟฟ้าบางครับแนะนำหน่อย

น้าวุฒิ ขายของหน่อยคร๊าบบบ ลูกค้ามารอแร้ววว...........

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ตามความเข้าใจถูกต้องตามนั้นครับ เพราะกล่องจะไปหลอกสัญญาณที่กล่องหลักครับทำให้รถออกตัวได้ดีขึ้น แต่ผมไม่แนะนำ ที่ไม่แนะนำเพราะว่าราคามันสูงซึ่งใกล้เคียงหรือพอ ๆ กับกล่องดันรางเลย จึงแนะนำว่าใส่ดันรางดีกว่าครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...711#post379711

ตามนี้เลยครับ คุยกับน้าวุฒิแกดู
    ฉันใส่ของเพื่อนว่ะ ตาเอก แรงก่อน จ่ายทีหลัง....อิอิ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Omaoey ดูโพส
    จริงๆก็กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ครับว่า กล่องคันเร่งไฟฟ้าเนี่ยมีประโยชน์อย่างไร เท่าที่ทราบคือถ้าติดแล้วเวลาเหยียบเนี่ยมันไม่ต้องรอรอบ และออกตัวเร็วขึ้น ช่าย...ไหมครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ถ้าผมจะติด มีกล่องยี่ห้อไหนน่าใช้บ้างครับ และราคาเท่าไหร่ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ครับในส่วนของกล่องคันเร่งไฟฟ้าทำหน้าหลอกตามที่น้าเอกบอกครับ
    มีหลายยี่ห้อให้เลือก
    โปรสปีด(ผม) เพาเวอร์สปีด(น้าเต้ย) ขอโทษท่านอื่นที่ไม่ได้เอ่ย(ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว)
    ดูตัวแทน ยี่ห้อ สินค้า และฟังชั่น
    ยกตัวโปรสปีด คอนโทล 5 ฟั่งชั้น กล่องคันเร่งที่มีตารางจูนถึง 5 หน้าให้เลือก ว่าต้องการแบบไหน ราคาของผมถือว่าแรง 8000 บาท(ไม่หักส่วนลดสมาชิกคลับ)
    เพาเวอร์สปีด ท่านสามารถกดเองในรถได้เลย ลองคุยกัยน้าเต้ย
    เงินอยู่ที่น้า ศึกษา ข้อมูลก่อนตัดสินใจครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ดันรางแรงกว่า ได้แรงม้าเพิ่มเห็นๆ 70 ตัว จากโปรสปีด จูนได้ 2 หน้าตารางจูน แต่ทำไมต้องเอาขนาดนั้น เอาแค่ใช้งาน ขับสบายๆเร่งแซงได้เนียนๆ รถไม่ต้องออกแรงมาก ราคา ตามตัวแทนท่านอื่น 10000 บาทครับ ตอนนี้สำหรับสมาชิกยังมีโปรให้อยู่ครับ(หมายเลข ttcxxx) มาแลกครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    รอน้าวุฒิ มาแจ้งล่ะกันครับ ออกตัวดีกว่าเดิมเห็นๆ ครับ
    ในส่วนของน้าเมทรถใหม่ป้ายแดง พลัสขาวมุก กับกล่องคันเร่ง จูนได้ ตามใจชอบ สินค้ารับประกัน 5 ปี ครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Omaoey ดูโพส
    รอน้าวุฒิครับ
    ครับผม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ romeoking ดูโพส
    น้าวุฒิ ขายของหน่อยคร๊าบบบ ลูกค้ามารอแร้ววว...........
    ครับน้า เราได้แค่มานำเสนอของที่ตัวเองคิดว่าดีครับ ส่วน สมาชิกจะให้ความไว้วางใจหรือไม่อีกเรื่องนึงครับ (ว่างๆมานั่งดริงค์กันนะครับน้า)

ข้อมูลกระทู้