หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

jmttplus
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ใส่ D กระตุกไหม

รบกวนถามหน่อยครับ
    เวลาเลื่อนเกียร์ A/t มาที่ตำแหน่ง D จะเกิดอาการกระตุก ปกติหรือป่าวครับ
    (ไม่เคยขับกระบะ A/t ครับเลยอยากถามผู้รู้หน่อยนะครับ)
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jmttplus : 27-02-2011 เมื่อ 21:59

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: ใส่ D กระตุกไหม

มีคับมาจากเเรงบิตตัวvgนะ คับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ไม่มากครับ นิ่มๆเนียนๆมีให้รู้สึกจิ๊กเดียว แทบไม่รู้สึก

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13858
    Status
    โพส
    877

มีพอให้รู้สึกว่าเข้าเกียร์ครับ แต่ไม่ถึงกับครึกๆคร๊ากๆ อะไรแบบนั้น ครับผม

jmttplus
    ผู้เยี่ยมชม

ขอรบกวนอีกเรื่องคิดขึ้นได้พอดี
    ทำไมเวลาขับไปเจอทางที่ไม่เรียบแล้วมีอาการสะเทือนมาถึงพวงมาลัย พวงมาลัยสั่นเลยครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jmttplus ดูโพส
    ขอรบกวนอีกเรื่องคิดขึ้นได้พอดี
    ทำไมเวลาขับไปเจอทางที่ไม่เรียบแล้วมีอาการสะเทือนมาถึงพวงมาลัย พวงมาลัยสั่นเลยครับ
    น้าสูบยางเท่าไหร่ครับ? แข็งไปรึเปล่า

เรื่องเกียร์ ของผมใส่ D ไม่รู้สึกกระตุกเลย อาจเป็นเพราะเหยียบเบรคไม่แน่น ลองเหยียบเบรคแน่นๆก่อนใส่เกียร์ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TOM3 : 27-02-2011 เมื่อ 22:05

jmttplus
    ผู้เยี่ยมชม

30 เองนะครับ

ส่วนเกียร์ก็เหยียบเบรคแน่นนะครับ แต่กระตุกทุกครั้งเลยครับ

ตอนแรกผมก็คิดว่ารถเก๋งกับกระบะมันคงต่างกัน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jmttplus : 03-03-2011 เมื่อ 20:42

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

ของผม vg ถ้าจาก p มา d กระตุก ถ้าจาก n มา d ไม่เท่าไหร่ ครับ

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เช็ดลมยางคับเหลือหน้า 30 หลัง 31 คับเผื่อ ศูนยืเติมมาให้ 60ปอน หน้าหลัง

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เข้าเกียร์ติดไฟแดงเนินเอียง 40องศาปล่อยเบรคปล่อยคันเร่ง อยู่ที่เดิมนิ่งกิ้บไม่ขยับแน่นมากเลยแตะคันเร่งโดดดึ๋งไหลหลืดๆๆ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jmttplus ดูโพส
    30 เองนะครับ

ส่วนเกียร์ก็เหยียบเบรคแน่นนะครับ แต่กระตุกทุกครั้งเลยครับ

ตอนแรกผมก็คิดว่ารถเก่งกับกระบะมันคงต่างกัน

ยางแท่นเครื่อง-ยางแท่นเกียร์-ยอยกากะบาทเพลากลาง อย่างใดอย่างหนึ่งแน่นอน รถใหม่เข้าศูนย์เคลมเลยน้า รถเก่าหมดประกันเช็คตามนี้ หายแน่ครับ (ยืนยันรถผมใส่เกียร์ไหนก็ไม่กระตุก)

jmttplus
    ผู้เยี่ยมชม

แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า ผมแจ้งอาการไปแล้ว แต่ช่างบอกว่าตรวจดูแล้วไม่มีอะไรผิดปกติ
    (แถมยังมาบอกว่า เครื่อง Vg มันแรงเลยทำให้กระตุก) ผมก็เลย งงๆ มันเกี่ยวกันตรงใหน
    ตอนนี้ก็เลยไม่รู้จะทำไง ไม่เจอความผิดปกติก็ไม่รู้จะแจ้งเคลมยังไงดี ช่วยแนะนำด้วยครับ

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

ขออนุญาติตอบครับ ผมใช้ 2500 /116 ตัวเตี้ย ขอบอกว่า กระตุกครับ
    แล้วอาการที่เจอเนี่ย พอเข้าdมันกระตุกพุ่งไปข้างหน้าอย่างรุนแรงเลยหรอครับ
    ถ้าตอนออกตัวเข้าเกียร์dพร้อมเหยียบแป้นเบรครถผมก้อกระตุกเป็นเรื่องปกติครับ
    ถ้าไม่กระตุกผมว่ามันผิดปกติ อย่ากังวลครับ ทำตัวให้ชิน ขับให้สนุก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตอนใช้อยู่ก็ไม่เป็นครับ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

พอเราใส่เกียร์รถเลยพยายามจะเคลื่อนตัวน่ะครับ แต่เราเหยียบเบรคไว้ ก็เลยมีอาการต้านเล็กๆ ไม่น่าจะใช่ปัญหานะครับ

User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า ผมแจ้งอาการไปแล้ว แต่ช่างบอกว่าตรวจดูแล้วไม่มีอะไรผิดปกติ
    (แถมยังมาบอกว่า เครื่อง Vg มันแรงเลยทำให้กระตุก) ผมก็เลย งงๆ มันเกี่ยวกันตรงใหน
    ตอนนี้ก็เลยไม่รู้จะทำไง ไม่เจอความผิดปกติก็ไม่รู้จะแจ้งเคลมยังไงดี ช่วยแนะนำด้วยครับ

ตอนผมไปเทสรุ่นใหม่ Vg พร้อมกับสมาชิกในคลับก็ไม่กระตุกนะครับ หรือท่านอื่นที่ไปเทสด้วยกันว่าไงครับ ช่างมิตซูก็แบบนี้แหละ สมัยก่อนผมขับ Galant Sigma Supersaloon ออกใหม่ป้ายแดง กินน้ำมันเครื่องเดือนละครึ่งลิตร ช่างก็บอกว่า เป็นปรกติของรุ่นนี้ (ปัจุบันรถผมปี 2010 4D) เพื่อความสบายใจน้าลองเข้าศูนย์อีกที แล้วขอไปลองสตาร์ทแล้วเข้าเกียร์รถรุ่นเดียวกันที่มาเช็คในศูนย์ ซัก 2-3 คันหรือรถ test drive ถ้าอาการเดียวกันก็สบายใจได้ว่าเป็นทุกคัน แต่ถ้าคันอื่นไม่กระตุก ดูซิช่างจะตอบว่าไง?
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TOM3 : 02-03-2011 เมื่อ 11:04

BlackStormRider TTC-Member
    User ID
    14050
    Status
    โพส
    272

ผมใช้ตัวนี้อยู่ก็เกิดอาการเดียวกันครับ แต่ตอนนี้ปรับตัวซะจนชินเลยไม่รู้สึก เดี๋ยวเข้าเชค 1000 km ลองถามช่างดูว่าจะตอบเหมือนกันมั้ย

User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ตัว vg มีนิดเดียวคับตอนเปลี่ยน nไป d

User ID
    14623
    Status
    โพส
    139

ไม่ทราบคับ แต่ 2 ออกฉลุย

User ID
    15905
    Status
    โพส
    57

ของผมก็กระตุกนะ แบบจิ๊ดๆ อะครับ ผมว่าส่วนใหญ่น่ากระตุกนะครับ

อีก 1 เสียงเพื่อความสบายใจ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้