สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29514
    Status
    โพส
    300

Unhappy โอ๊ยนานจัง

วันนี้เซลโทรมาบอกว่าอาจได้รับรถเดือนพฤจิกายนโดยระบุวันไม่ได้ ผมจอง31/8/12ครับ
    เขาบอกว่ามีลูกค้าจองเดือนมิถุนายนตอนนี้ก็ยังไม่ได้รับรถเลยมีน้าน้ารอนานเหมือนผมไหมครับ
    หรือไทรทันเราขายดีมาก(พลัสแคปดำกระปุกดีเซล)ถ้านานเกินเราเปลี่ยนเซล+0ได้ไช่ไหมครับ

User ID
    11303
    Status
    โพส
    169

มาตรฐาน ตอบ: โอ๊ยนานจัง

น้าจองที่ไหนไว้ครับ
    แล้วผมจะได้ป่าวหว่าวันที่ 5 อ่ะ

User ID
    29514
    Status
    โพส
    300

สมุทรปราการครับ คลองด่านครับ

User ID
    18866
    Status
    โพส
    282

ลองถาม 0 อื่นดูครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wit1673 ดูโพส
    วันนี้เซลโทรมาบอกว่าอาจได้รับรถเดือนพฤจิกายนโดยระบุวันไม่ได้ ผมจอง31/8/12ครับ
    เขาบอกว่ามีลูกค้าจองเดือนมิถุนายนตอนนี้ก็ยังไม่ได้รับรถเลยมีน้าน้ารอนานเหมือนผมไหมครับ
    หรือไทรทันเราขายดีมาก(พลัสแคปดำกระปุกดีเซล)ถ้านานเกินเราเปลี่ยนเซล+0ได้ไช่ไหมครับ
    ของผมจองเซลบอกไม่ใด้ว่าใด้รถวันไหนรอเกือยเดือนผมเปรี่ยน0เลย3วันใด้รถเลยคับ

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

ขอแชร์...แนะนำว่าให้โอกาสครั้งสุดท้าย โดยไปแจ้งเซลเป็นลายลักษณ์เลยว่าขอรับรถในวันที่....เนื่องจากเป็นฤกษ์ออกรถ หรือเหตุผลอะไรก็ว่าไป หากไม่ได้ก็ขอยกเลิกการจอง .... เท่าที่ทราบไม่รู้จริงเท็จอย่างไร ... เซลอยากขาย และสามารถให้ ผจก.ช่วยดึงรถจากที่อื่นมาได้ แต่จะดึงให้กับลูกค้าที่จะมีโอกาสยกเลิกเท่านั้น ลูกค้าประเภทสบายๆ รอได้ ใจเย็น เซลจะไม่ค่อยรีบให้ ลองใช้วิธีนี้ดู ถ้าไม่ได้จริงๆ เราก็เปลี่ยนศูนย์และได้เงินจองคืน...เอาใจช่วยอ่ะ

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ keamapon ดูโพส
    ขอแชร์...แนะนำว่าให้โอกาสครั้งสุดท้าย โดยไปแจ้งเซลเป็นลายลักษณ์เลยว่าขอรับรถในวันที่....เนื่องจากเป็นฤกษ์ออกรถ หรือเหตุผลอะไรก็ว่าไป หากไม่ได้ก็ขอยกเลิกการจอง .... เท่าที่ทราบไม่รู้จริงเท็จอย่างไร ... เซลอยากขาย และสามารถให้ ผจก.ช่วยดึงรถจากที่อื่นมาได้ แต่จะดึงให้กับลูกค้าที่จะมีโอกาสยกเลิกเท่านั้น ลูกค้าประเภทสบายๆ รอได้ ใจเย็น เซลจะไม่ค่อยรีบให้ ลองใช้วิธีนี้ดู ถ้าไม่ได้จริงๆ เราก็เปลี่ยนศูนย์และได้เงินจองคืน...เอาใจช่วยอ่ะ
    จริงอย่างน้าว่าครับ..ผมเคยจองแคปติว่าตอนแรกเอาสีขาวผ่านไปหนึ่งเดือน
    ไปที่0สอบถามความคืบหน้ากับเซล เซลบอกสีขาวต้องรอนานถ้าสีเทาไม่เกินเดือน
    โอเค เทาก็ได้ ผ่านไปอีกเดือนเซลแจ้งทางgmไม่มีรถส่งให้0.
    ผมโทรไปถามgmเลยว่ารถรุ่นนี้ยังผลิตอยู่หรือเปล่า 0บอกgmไม่มีรถส่งให้
    วันรุ่งขึ้น0โทรมาบอกรถเข้าวันจันทร์ สีขาวตามที่จองตอนแรก...ใครใจเย็น
    ก็รอไปก่อนจริงๆครับ

User ID
    38732
    Status
    โพส
    23

พี่ลองไปดูที่ศูนย์มิตซูรุ่งเจริญที่รังสิตนะ ผมจองที่ชลบุรีนัดรับรถวันที่ 28-9-55 ผมเช็คก่อนประมาณ 1 อาทิด คิดในใจไหวตัวทันผมไม่ได้รถแน่ รีบใช้รถ เลยไปเช็คที่ศูนย์มิตซูรุ่งเจริญที่รังสิตนะ มีรถเลย ผมเลยเปลียนไปเอาที่รังสิตคับ อาทิดเดียวได้เลย เพราะไฟแนนผมผ่านแล้วและเป็นธนชาตเหมือนกัน ลองดูคับพี่ ศูนย์นี้เค้ามีรถในสต็อกเยอะอยู่ ลองเช็คดูคับ

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

[QUOTE=keamapon;787610]ขอแชร์...แนะนำว่าให้โอกาสครั้งสุดท้าย โดยไปแจ้งเซลเป็นลายลักษณ์เลยว่าขอรับรถในวันที่....เนื่องจากเป็นฤกษ์ออกรถ หรือเหตุผลอะไรก็ว่าไป หากไม่ได้ก็ขอยกเลิกการจอง .... เท่าที่ทราบไม่รู้จริงเท็จอย่างไร ... เซลอยากขาย และสามารถให้ ผจก.ช่วยดึงรถจากที่อื่นมาได้ แต่จะดึงให้กับลูกค้าที่จะมีโอกาสยกเลิกเท่านั้น ลูกค้าประเภทสบายๆ รอได้ ใจเย็น เซลจะไม่ค่อยรีบให้ ลองใช้วิธีนี้ดู ถ้าไม่ได้จริงๆ เราก็เปลี่ยนศูนย์และได้เงินจองคืน...เอาใจช่วยอ่ะ[/QUOTE
    ของผมก็ทำแบบน้าเหมือนกันครับ ให้ผู้จัดการศูนย์ ดึงรถจากที่อื่นมาครับ

User ID
    29514
    Status
    โพส
    300

โอขอบคุณครับน้าอย่างนี้ต้องไปคุยกับเซลตามน้าแนะนำแล้วอ้อถ้าเราถอนจองสัญญากับไฟแนนจะคงเดิมหรือยกเลิกครับ(อันนี้ไม่รู้จริงครับ)

User ID
    33124
    Status
    โพส
    176

ผมก็เคยไปถามที่คลองด่านเค้าบอกต้องรอสามเดือน เลยไปถามที่รุ่งเจริญสุขุมวิท(ใกล้ๆแยกบางนา)อาทิตย์กว่าๆได้ครับ

User ID
    32314
    Status
    โพส
    117

มิตซูรุ่งเจริญครับ ของผม6วันได้ แต่ถ้าสีขาวต้องรอนิดหนึ่งครับ

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

คุยกับเซล0ใหม่ให้ติดกับไฟแนนท์เลยครับ
    เค้าโคฯกันได้ครับผลประโยชน์ร่วมกัน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Tooktik : 06-10-2012 เมื่อ 20:01

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

เข้าใจครับหัวอกคนรอ ลองหาศูนย์ดูครับ

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

เรื่องไฟแนนซ์เมื่อเปลี่ยนศูนย์...เท่าที่ทราบ ไฟแนนซ์เขามีเขตการดูแลของแต่ละคน แนะนำให้คุยกับไฟแนนซ์เองเลยว่าถ้าเราจะเปลี่ยน 0 ไปที่อื่น และที่อื่นนั้นไฟแนนซ์ดูแลให้ได้หรือไม่ ... ถ้าดูแลให้ได้เงื่อนไขทุกอย่างก็ยังเหมือนเดิม แต่ถ้ามันข้ามเขตเขา เราก็ต้องเริ่มต้นใหม่ กับคนใหม่ แต่ก็ลองขอเงื่อนไขเดิมดูอาจจะได้นะ...

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

คลองด่าน ก็สุธร มอเตอร์อ่ะซิ

User ID
    38087
    Status
    โพส
    29

ของผม ก็สุธรคลองด่านครับ จอง 8/8 ตอนนี้ได้รถแล้ว (10/10)

ข้อมูลกระทู้