หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 26

gnome
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน V.3 กับ V.5 อัตราการกินน้ำมันต่างกันเยอะมั้ยครับ

kulwinai
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: V.3 กับ V.5 อัตราการกินน้ำมันต่างกันเยอะมั้ยครับ

V3 เสียงดังรอบจัด แรงซดน้ำมันมากกว่า V5 แต่v5 ติดเครื่องตอนเช้าได้ง่ายกว่ารอบอาจจะลงช้านิดหน่อยแต่เสียงเงียบสบายหูเครื่องยนต์ก็มีกำลังและประสิทธิภาพดี ก็แล้วแต่ครับแต่ถ้าชอบแบบครึกครื้นก็v3ไปถ้าแบบสบายๆเซฟน้ำมันหน่อยก็5คร้าบ

a_hypersony
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: V.3 กับ V.5 อัตราการกินน้ำมันต่างกันเยอะมั้ยครับ

v3 ประหยัดกว่า v5 อันนี้ทดสอบมากับตัว ถามช่างมา2-3ที่แล้ว V3 ประหยัดกว่า
    แต่ V5 เงียบกว่า จะไม่เงียบกว่าได้ยังไง เพราะจ่ายน้ำมันเยอะกว่า ทำให้ไม่มีเสียงเขก
    ของผมใช้มาทุก V 2-3-4-5 V2 น่าจะมีนะเพราะตอนออกรถมา ซัก 4 เดือน v3 เพิ่งมา

jrs_t
    ผู้เยี่ยมชม

Plus 4 Dr ปี 2008 V. อะไรครับ

kulwinai
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนถามหน่อยครับว่าสอบถามช่างที่ไหนมาผมจะโทรไปสอบถามบ้างครับอยากรู้อะ รบกวนด้วย

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kulwinai ดูโพส
    รบกวนถามหน่อยครับว่าสอบถามช่างที่ไหนมาผมจะโทรไปสอบถามบ้างครับอยากรู้อะ รบกวนด้วย
    เท่าที่ผมรู้นะครับ Plus 2008 เป็น V.5 เพราะว่ามันเงียบแล้วก็ซดพอประมาณด้วย แต่ก่อนหน้านั้น ต้องถามที่ศูนย์แล้วอ่ะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    313
    Status
    โพส
    20

ของผมเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอารถเข้าศูนย์ ว่าจะลองเปลี่ยน V5 เป็น V3 แต่ช่างบอกว่าจะไม่ดีกับตัวเครื่อง และต้องมีค่าใช้จ่ายในการอัพ ผมสงสัยจังเลยว่าต้องเสียเงินด้วยเหรอครับ (ศูนย์อยู่เส้นแจ้งวัฒนะ)

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ผมออกมาได้ 1 ปีแล้วครับ
    จนป่านนี้ผมยังไม่รู้เลยว่าผม V อะไร

เพราะผมรู้สึกว่าผมพอใจแล้ว
    เสียงขนาดนี้ ...
    อัตราสิ้นเปลืองขนาดนี้ ...
    ผมรู้สึกว่าไม่รบกวน ไม่สิ้นเปลือง

ลองถามใจตัวเองดูนะครับ

User ID
    83
    Status
    โพส
    553

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ a_hypersony ดูโพส
    v3 ประหยัดกว่า v5 อันนี้ทดสอบมากับตัว ถามช่างมา2-3ที่แล้ว V3 ประหยัดกว่า
    แต่ V5 เงียบกว่า จะไม่เงียบกว่าได้ยังไง เพราะจ่ายน้ำมันเยอะกว่า ทำให้ไม่มีเสียงเขก
    ของผมใช้มาทุก V 2-3-4-5 V2 น่าจะมีนะเพราะตอนออกรถมา ซัก 4 เดือน v3 เพิ่งมา
    ตามนี่ล่ะค่ะ v.3 จ่ายน้ำมันน้อย แต่ดังและเขก v.5 จ่ายมากแต่เงียบสตาร์ทง่าย... เคยเปลี่ยน v.3,v.5 สลับกันมา 3-4 ครั้งแล้ว นี่ก็จะไปเปลี่ยนเป็น v.3 อีก
    ส่วนการอัพนี่เสียไม่เสียอยู่ที่ 0 หรือเปล่าค่ะ เพราะที่เปลี่ยนมาไม่เคยเสียเลยค่ะ ส่วนรถที่เป็นปี 2008 นี่จะเป็น v.5 แล้วค่ะ

nattan
    ผู้เยี่ยมชม

ผม Plus 4D เพิ่งไปเปลี่ยนเป็น V3 เมื่อวันเสาร์ที่แล้ว ไม่เสียค่าใช้จ่าย เสียงดังขึ้นเยอะเลยรู้สึกได้ แถมเครื่องดับหลายครั้งแล้วเวลาเครื่องยนต์เดินเบา ซึ่งเมื่อก่อนไม่เคยเป็น ส่วนประหยัดมากกว่าเดิมหรือเปล่านั้นยังไม่ได้เช็คครับเพราะเพิ่งเติมน้ำมันมา ต้องรอให้หมดถังก่อน
    อีกอย่างก่อนหน้านี้วิ่งเกียร์2 เครื่องมักกระตุก/สะอึกหลายครั้งเหมือนเครื่องจะดับ เป็นมาตั้งแต่ตอนออกรถใหม่แล้ว ตอนนี้วิ่งได้หมื่นกว่ากิโลนิดๆ ช่างที่ศูนย์มิตซูชลบุรีบอกว่า รุ่นพลัสห้ามเติมไบโอดีเซล (ผมเติมมาแล้ว 2 ครั้ง) แต่ดีเซลธรรมดามันก็สะอึกครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตกลงว่าพลัส มันดาวน์มาวี 3 ได้ด้วยหรือ (ผมไม่เรียกว่าอัพนะ เพราะมันดาวน์เกรดลง)

รถปี 2008 เป็นวี 5 ผมเช็คมาแล้ว เสียงเงียบ ขับสบาย กินอร่อย..

แต่รุ่น 2006 ปลายปี ไม่รู้วีอะไร แต่สตาร์ทนานมากตอนเช้า (ลากยาว) กว่าจะติด..

แตคันปี 2006 วิ่งได้เนียนกว่ารถผมครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

3ประหยัดกว่าแน่นอน

tee99cu
    ผู้เยี่ยมชม

เข้ามายืนยันอีกคนครับ V3 ประหยัดกว่า v5 ครับ

บั๊ม
    ผู้เยี่ยมชม

วี 3ประหยัดกว่าครับแต่ข้อเสียคือเครื่องจะมีเสียงเคกครับ

redtag
    ผู้เยี่ยมชม

ผมรับรถต้นเดือนเมษา 06 เช็คชิ้นส่วนในรถเกือบทั้งหมดผลิตเดือนมีนา 06 รถผมน่าจะเป็น V. ใหนครับ แล้ว V.2 ได้ข่าวว่าค่อนข้างจะมีปัญหาทางศูนย์เรียกรถไป Up V.ใหม่ใหมครับ

User ID
    3070
    Status
    โพส
    34

Thumbs up Re: V.3 กับ V.5 อัตราการกินน้ำมันต่างกันเยอะมั้ยครับ

ปัจจุบันหรืออยู่แค่ 2 v ครับ 3กับ5 ช่างที่ศูนย์ปราจีนบุรีบอกครับ เห็นว่าท่าน 3 จะประหยัดกว่า ท่าน 5 นะครับ ของผม ปี2007 ศูนย์คิดค่าแรง 200 บาท

User ID
    491
    Status
    โพส
    869

รุ่น 2006 ปลายปี ไม่รู้วีอะไร แต่สตาร์ทนานมากตอนเช้า (ลากยาว) กว่าจะติด..เพราะรุ่นนี้จะเป็น V4 ครับมันติดยากควันขาวขณะเร่งเครื่องถูกเรียกเก็บหมดแล้วครับแต่อัตราการกินน้ำมันจะประหยัดกว่า V5 เสียงเงียบกว่า V3 ครับ ปัจจุบันหาลงได้ยากครับเคยใช้มาแล้วเพราของผมก็ออกรถปลายปี 2006 ปัจจุบันใช้ V5 ร่วมกับแก๊ส Lpg เนียนสุดครับเสียงเครื่องยนต์ไม่มีเขกเดินเรียบต้นจัดปลายมาครับ

User ID
    18745
    Status
    โพส
    56

มาตรฐาน ตอบ: V.3 กับ v.5 อัตราการกินน้ำมันต่างกันเยอะมั้ยครับ

v.2,3,5 คืออะไรคับผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยคับ

wi.sit2009@hotmail.com TTC-Member
    User ID
    18558
    Status
    โพส
    192

มาตรฐาน ตอบ: V.3 กับ v.5 อัตราการกินน้ำมันต่างกันเยอะมั้ยครับ

สมาชิกใหม่ครับผมอยู่แปดริ้วเพิ่งซื้อรถ116มาคับเดิมเดิมใช้เวอร์ชันไหนครับ

User ID
    5077
    Status
    โพส
    96

ผม v3 คับ ขับมันดี ตอนเครื่องเย็น เย็น แช่ แช่ แช่ นานหน่อย ควันขาว เยอะมาก กลิ่นเห็มน ๆๆ สีทนได้

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้