สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: รบกวนหน่อยครับ ..ถ้าเราได้อินเตอร์แต่งหลอดเหลี่ยม 3 นิ้วมาตัวนึง...!!!

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน รบกวนหน่อยครับ ..ถ้าเราได้อินเตอร์แต่งหลอดเหลี่ยม 3 นิ้วมาตัวนึง...!!!

คือผมได้อินเตอร์แต่ง หลอดเหลี่ยม หนา 3 นิ้วมาลูกนึง แต่ตอนนี้ยังไม่สะดวกไปเดินแบบท่อดัดทราย แบบนี้ถ้าผมเอาอินเตอรืลูกใหม่ผมนี้ ยัดแทนอินเตอร์เดิมติดรถเลยได้มั้ยครับ โดยที่ผมจะใช้ท่ออินเตอร์เดิมก่อนอ่ะครับ มันใส่ด้วยกันได้มั้ย และใช้ได้มั้ยอ่ะครับ รบกวนแนะนะนำด้วยครับ พอดีได้แต่อินเตอร์มาอ่ะครับเป้นของใหม่ แต่พวกท่ออ่ะไร เค้าไม่มีมาให้อ่ะครับ แบบนี้สามารถยัดใส่แทนอินเตอร์เดิมติดรถได้เลยมั้ยครับ โดยที่ผมจะใช้ท่ออินเตอร์เดิมอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนหน่อยครับ ..ถ้าเราได้อินเตอร์แต่งหลอดเหลี่ยม 3 นิ้วมาตัวนึง...!!!

ยัดเข้าไปเลยน้า ไม่มีปัญหา ถ้าใหญ่กว่าเดิมไม่มาก
    ถ้าจะรู้สึกได้ก็ มาช้ากว่าเดิม นิด ๆ
    เอาแบบคำนวน บ้าน ๆ ก็ เอาขนาดเดิม คร่าว ๆ >>> กว้าง x ยาว x หนา = ?
    ของใหม่ กว้าง x ยาว x หนา = ?
    สรุปแล้วบวกลบ ไม่เกิน 30 % ไม่ ช้ามากมายครับ
    ท่านอื่นว่างัย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 11-06-2012 เมื่อ 13:59

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนหน่อยครับ ..ถ้าเราได้อินเตอร์แต่งหลอดเหลี่ยม 3 นิ้วมาตัวนึง...!!!

กว้างยาวหนามันเท่าไรแก พักเรื่องท่อไว้ก่อน มาว่ากันที่ขนาดก่อน ของฉัน อีโว 5 หนา 3 นิ้วหน่อยๆ สุงกับกว้างจำไม่ได้ น่าจะ 12*18 นิ้ว วางได้พอดี ในพื้นที่เดิม ปาดกระจังด้านบนนิด แต่จริงๆไม่ต้องปาด ขยับลงลางได้อีกหน่อย แต่ทำจุดยึดไปแล้วขี้เกียจ รื้อ ปาดเลย เรื่องความยาวมันพออยู่แล้ว แต่ความกว้างก็คือความสูงอะแกร มันอาจต้อง ถอดคาน รึปาดทิ้งกันมั่ง

ส่วนเรื่องท่อ มันต้องดูทรงอินเตอแกด้วย เข้าบนออกล่าง เข้ากลางออกบน เข้ากลางออกกลาง คว่ำหงาย สารพัดแบบ ยังไงแกต้องโดนงานท่อแน่ๆสองท่อนแบบชั้นแค่จุดเข้ากับจุดออกของอินเตอเท่านั้นเอง นอกนั้น เดิมๆ

ว่าแต่อีนี่วันๆว่างนั่งโพสสารพัด มาหาข้อมูลแทนที่จะเอาขนาดมาลง รูปก็ไม่ถ่ายมา น้าๆเซียนๆในนี้เยอะแยะเขาเห็น ก็ร้องอ๋อแล้วว่าต้องทำไง

เอาง่ายๆอีกที เตรียมตังไว้ร้าวๆ 2 พัน ลูกยางดีๆเข็มขัด 4 แส้น ท่อ ค่าแรงรื้อชุดหน้าด้วย

Attached Images Attached Images  

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

เฮ่ออ....เหนื่อยแทนพวกนี้จัง

User ID
    13858
    Status
    โพส
    877

อยากใส่มั่งจัง อินเตอร์เนี่ย แนะนำผมหน่อยครับว่าใส่แบบไหนดี โบเดิมกล่อง 2 ใบ งบประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้