สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

tartar
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน สอบถามเรื่องชุดเครื่องเสียงครับ

ผมใช้ triton 4D a/t ครับ อยากติดเครื่องเสียง ผมใช้front เดิมจอเดิม ที่ร้านเค้าแนะนำลำโพงหน้าแยกชิ้น rockford ,ลำโพงหลัง rockford แกนร่วม ,bassbox 10 นิ้วดับเบิ้ลวอยส์ performanceหรือ ทริปเปิ้ลวอยส์ prism ,amp 4 channel ของ ฟีนิกซ์ โกลด์ ,แดมป์ประตู 4 บาน , สายสัญญาณสตรีทไวร์ ราคารวมติดตั้งเค้าบอกไม่เกิน 35000 บาท ราคาทั้วไปรวมติดตั้งประมาณนี้หรือเปล่าครับ (เค้าบอกว่าถ้าใ้ช้ลำโพงหลังแยกชิ้นราคาไม่เกิน 40000 บาท) ร้านนี้ผมเคยทำมาตอนใช้รถคันเก่า งานเค้าก็ดีครับ แต่ตอนนั้นผมแค่เปลี่ยนฟร้อนท์กับลำโพง แต่คราวนี้ลงทุนเยอะเลยอยากหาข้อมูลหน่อยครับ ผมไม่อยากตีตู้ ไม่อยากเจาะรถนะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7522
    Status
    โพส
    464

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องชุดเครื่องเสียงครับ

ชื่อ:  IMG_0363.JPG
ครั้ง: 487
ขนาด:  30.7 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_0517.jpg
ครั้ง: 439
ขนาด:  212.5 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_0577.jpg
ครั้ง: 424
ขนาด:  153.7 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_0646.JPG
ครั้ง: 452
ขนาด:  11.4 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_0404.jpg
ครั้ง: 433
ขนาด:  246.7 กิโลไบต์
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tartar ดูโพส
    ผมใช้ triton 4D a/t ครับ อยากติดเครื่องเสียง ผมใช้front เดิมจอเดิม ที่ร้านเค้าแนะนำลำโพงหน้าแยกชิ้น rockford ,ลำโพงหลัง rockford แกนร่วม ,bassbox 10 นิ้วดับเบิ้ลวอยส์ performanceหรือ ทริปเปิ้ลวอยส์ prism ,amp 4 channel ของ ฟีนิกซ์ โกลด์ ,แดมป์ประตู 4 บาน , สายสัญญาณสตรีทไวร์ ราคารวมติดตั้งเค้าบอกไม่เกิน 35000 บาท ราคาทั้วไปรวมติดตั้งประมาณนี้หรือเปล่าครับ (เค้าบอกว่าถ้าใ้ช้ลำโพงหลังแยกชิ้นราคาไม่เกิน 40000 บาท) ร้านนี้ผมเคยทำมาตอนใช้รถคันเก่า งานเค้าก็ดีครับ แต่ตอนนั้นผมแค่เปลี่ยนฟร้อนท์กับลำโพง แต่คราวนี้ลงทุนเยอะเลยอยากหาข้อมูลหน่อยครับ ผมไม่อยากตีตู้ ไม่อยากเจาะรถนะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ตอบ: ช่วยหน่อยคับ พอดีอยากจะฟังให้ได้อรรถรสบ้าง
    ชุดA. 23000จบ ทุบเจาะช่องใส่ดอกลำโพงที่แผงประตู
    คู่หน้า แยกชิ้นJBL 6.5 CS6C.
    คู้หลัง. AudioQuart 6.5 888
    amp 4ch AudioQuart TM100.4 2ตัว
    ซับ1ดอก AudioQuart 10" 108HC+ตู้สูตรREDHz
    แถม Capa+fuse+สายสัญญาน+ค่าแรง

แนะชุดB. 17000จบ แผงประตูเดิมๆไม่ทุบไม่เจาะ
    เพิ่มคู่หน้า AudioQuart 6.5 653 แยกชิ้น3ดอก
    ใช้4ประตูดอกเดิม
    amp 4ch AudioQuart TM100.4 1ตัว
    ซับ1ดอก AudioQuart 10" 108HC+ตู้สูตรREDHz
    แถม Capa+fuse+สายสัญญาน+ค่าแรง

แนะนำตามนี้ครับ เสียงดีกว่าเบสบล็อคเยอะครับ

tartar
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องชุดเครื่องเสียงครับ

ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้