สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

มาตรฐาน ขอคำแนะนำจากสมาชิกหน่อยครับเรื่องคลัชซิ่ง

คือว่าตอนนี้ใส่คลัชหวี2ชั้น ผ้าทองแดง12ก้อนของbk ใส่พลัส

ปัญหาก็คือมันแข็งไปหน่อย ล้วงปั๊มล่างแล้วก็ดีขึ้นมาหน่อย

แต่ชุดคลัชผมใส่แบบไม่ได้ปรับหน้าฟลายวีลครับ

ถ้าเกิดว่าผมจะลองปรับหน้าฟลายวีลดูมันจะนิ่มขึ้นมั้ยครับ

แล้วอาการที่แป้นเหยียบคลัชเด้งสุดบ้างไม่สุดบ้าง

มันเป็นที่เราล้วงปั๊มล่างหรือป่าวช่วงฟรีเยอะเหลือเกิน

คืออยากให้มันคอนโทรลง่ายๆหน่อยครับ

ถ้าจะปรับฟรายวีลให้ปรับเยอะหรือป่าวครับ ขอข้อมูลหน่อย

ถ้าไม่ดีสงสัยคงต้องย้ายค่ายซะแระ คลัชจับอยู่ดีจริงๆ

ตอนเย็นจะเข้ามาดูอีกที ถ้าปรับแล้วดีขึ้นก็ค่อยยังชั่ว

จะได้ไม่ต้องเสียตังค์เพิ่ม อิอิอิ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำจากสมาชิกหน่อยครับเรื่องคลัชซิ่ง

ปูเสื่อนอนรอเก็บข้อมูลด้วยคนครับ

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำจากสมาชิกหน่อยครับเรื่องคลัชซิ่ง

ปูเสื่อรอข้อมูลด้วยโคนนน....

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigben ดูโพส
    คือว่าตอนนี้ใส่คลัชหวี2ชั้น ผ้าทองแดง12ก้อนของbk ใส่พลัส

ปัญหาก็คือมันแข็งไปหน่อย ล้วงปั๊มล่างแล้วก็ดีขึ้นมาหน่อย

แต่ชุดคลัชผมใส่แบบไม่ได้ปรับหน้าฟลายวีลครับ

ถ้าเกิดว่าผมจะลองปรับหน้าฟลายวีลดูมันจะนิ่มขึ้นมั้ยครับ

แล้วอาการที่แป้นเหยียบคลัชเด้งสุดบ้างไม่สุดบ้าง

มันเป็นที่เราล้วงปั๊มล่างหรือป่าวช่วงฟรีเยอะเหลือเกิน

คืออยากให้มันคอนโทรลง่ายๆหน่อยครับ

ถ้าจะปรับฟรายวีลให้ปรับเยอะหรือป่าวครับ ขอข้อมูลหน่อย

ถ้าไม่ดีสงสัยคงต้องย้ายค่ายซะแระ คลัชจับอยู่ดีจริงๆ

ตอนเย็นจะเข้ามาดูอีกที ถ้าปรับแล้วดีขึ้นก็ค่อยยังชั่ว

จะได้ไม่ต้องเสียตังค์เพิ่ม อิอิอิ
    น้าน่าจะปรับหน้าฟลายวิลด้วยนะครับ ไม่งั้นคลัทชืมันจับอยู่ก็จริง แต่มันจะไม่จากอ่ะครับ หรือที่เค้าเรียกกันในภาษาช่างว่า คลัทช์มันอมอ่ะครับ เวลาปั๊มออก มันจะมีอาการหอน งื๊ดๆๆ อยู่นิ๊ดนึงอ่ะครับ มันจะไม่สับแล้ว โดดดึ๋งๆ เวลาสับเกียรือ่ะครับ มันจะมีช่วงคลัทช์มันอมอยู่นิดนึงอ่ะครับ ไปปรับหน้าฟลายวิวนิ๊ดเดียวก็หายแล้วครับ แล้วหวีสองชั้นด้วย ถ้าปรับหน้าฟลายวิวดีๆ สับเกียร์กันมันส์ จับดีแน่นอนครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

ถ้าน้าคิดจะเปลี่ยนค่าย ชุดคลัชทั้งชุดทองแดง16ก้อน หวีสองชั้น แลกฟายวินกันไปเลย ไม่ต้องเสียเวลาไปปรับ ยกขึ้นใส่ได้เลย คลัชนิ่มไม่นิ่มไม่คิดตัง
    หมดปัญหาปั้มล่างแตกปั้มล่างเดิม(เอาอยู่ไม่ต้องโม) 10000 บาท รวมค่าแรงไม่รำคาญจิตใจแน่นอน คลัชของ ป.มนตรีเลซซิ่งคลัช สนใจติดต่อได้ ครับ

User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    น้าน่าจะปรับหน้าฟลายวิลด้วยนะครับ ไม่งั้นคลัทชืมันจับอยู่ก็จริง แต่มันจะไม่จากอ่ะครับ หรือที่เค้าเรียกกันในภาษาช่างว่า คลัทช์มันอมอ่ะครับ เวลาปั๊มออก มันจะมีอาการหอน งื๊ดๆๆ อยู่นิ๊ดนึงอ่ะครับ มันจะไม่สับแล้ว โดดดึ๋งๆ เวลาสับเกียรือ่ะครับ มันจะมีช่วงคลัทช์มันอมอยู่นิดนึงอ่ะครับ ไปปรับหน้าฟลายวิวนิ๊ดเดียวก็หายแล้วครับ แล้วหวีสองชั้นด้วย ถ้าปรับหน้าฟลายวิวดีๆ สับเกียร์กันมันส์ จับดีแน่นอนครับ
    ด้วยความเคารพครับ..
    ขอบคุณน้าตั๊วคร้าบผม ผมค่อยๆคิดเรื่อยๆอยู่ครับ ว่าจะเอายังไงดี

ผมก็บ้าใช้มาซะตั้งนาน ไม่รู้ว่าสาวกbkรถเขาแบบไหนถึง

จะเรียกว่าปกติของคลัชซิ่ง ชุดคลัชวิ่งไปเอาเองถึงที่เลยนะน้า

ถ้าปรับแล้วจะใส่คลัชเดิมได้ป่ะเนี่ย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bigben : 04-09-2012 เมื่อ 22:29

User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    ถ้าน้าคิดจะเปลี่ยนค่าย ชุดคลัชทั้งชุดทองแดง16ก้อน หวีสองชั้น แลกฟายวินกันไปเลย ไม่ต้องเสียเวลาไปปรับ ยกขึ้นใส่ได้เลย คลัชนิ่มไม่นิ่มไม่คิดตัง
    หมดปัญหาปั้มล่างแตกปั้มล่างเดิม(เอาอยู่ไม่ต้องโม) 10000 บาท รวมค่าแรงไม่รำคาญจิตใจแน่นอน คลัชของ ป.มนตรีเลซซิ่งคลัช สนใจติดต่อได้ ครับ
    ขอบคุณนน้าโอมมากครับผมสำหรับข้อมูล

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    แจ่มครับ ใช้อยู่ปั้มเดิมอยู่แน่นอน

User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ superman ดูโพส
    แจ่มครับ ใช้อยู่ปั้มเดิมอยู่แน่นอน
    ขอบคุณครับผม

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ไอ้ชุดที่ใส่นี้มันก็วิ่ง 16.0 อยู่นี่หว่า ๆ ทีนี่เปลี่ยนใหม่เวลาจะลงมั้ยเอ่ย

ข้อมูลกระทู้