สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน เจอเลยเอามาฝากครับ กล้อง+sensor

เจอเลยเอามาฝากครับ กล้อง+sensor สำหรับพลัส จอแถมทั้งหลาย
    พอดีผมหาอยู่ เจอเลยเอามาฝาก รู้สึกจะราคารวม 2,200 แต่ผมกะลังหาทางติดเอง ถ้าไม่ได้คงหาร้านที่ถูกสุด และดูเค้าติดอย่างใกล้ชิด

http://www.auto191.com/index.php?lay...684158&Ntype=2

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

มาตรฐาน Re: เจอเลยเอามาฝากครับ กล้อง+sensor

อืม ถ้ารวมค่าติดตั้ง ก็ 2800 บาท

phakphum
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เจอเลยเอามาฝากครับ กล้อง+sensor

อยากติดอยู่เหมือนกันครับ ติดเสร็จแล้วผลเป็นไง ก็เล่าให้ฟังบ้างนะครับ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

รอฟังผลครับ
    ถ้าติดตั้งเอง รบกวนบอกวิธีการด้วยนะครับ
    ถ้าไม่ยากเกินไปจะลองทำบ้างครับ

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

ของผมพลัส...ติดมาตั้งแต่ออกรถเลยครับ (ของแถม) แต่ติดแค่สัญญาณถอยครับ ถามว่ามีประโยชน์หรือใช้ดีไหม ตอบได้เลยว่าดีเลยครับ เข้าเกียร์ถอยจะดังเตือน 1 ครั้ง (ให้รู้ว่าระบบยังทำงานอยู่) ถ้าถอยเจอสิ่งกีดขวางในระยะ 1.5 ฟุต ก้อจะเริ่มดังเตือนและจะดังถี่ขึ้นเรื่อย ๆ เมื่อเข้าใกล้ และจะดังยาวในระยะ 1 ฟุต ทำให้มั่นใจขึ้นในตอนถอยครับ แต่สำหรับผมคิดว่า...อย่า่ไปพึ่งพามันมากนัก เผื่อกรณีที่มันเจ็งขึ้นมา แนะนำให้ใช้ความรู้สึกและจิตวิญญาณของตนเองเป็นหลัก ส่วนสัญญาณถอยไว้เป็นรองครับ

และแนะนำว่า...หากใครคิดจะติด จงให้ช่างเก็บสายไฟให้เรียบร้อย ขั่วต่อสายไฟต่าง ๆ ต้องเก็บให้มิดชิด เพราะของพวกนี้แพ้...น้ำ...ครับ เดี๋ยวจะเจ็งเร็วขึ้น...(ช่างเขาแนะนำมา) ลองดูนะครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ถูกต้องนะครับ.....ขอบคุณครับที่ให้ความคิดเห็นเป็นแนวทางที่ดีครับ..แต่ก็ยังอยากติดอยู่ดีแหละ......อิอิ!!!!

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

เรื่องเซนเซอร์ มัันมั่วๆ ครับ เดี๋ยวติดเดี๋ยวไม่ติด ร้องมั่งไม่ร้องมั่ง เซง ครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

น่าสนใจครับ รถสูงๆผมว่าน่าติดไว้เหมือนกันนะครับ แต่ต้องหาข้อมูลเพิ่มเติมสักนิส1ก่อนครับ

delpierobonz
    ผู้เยี่ยมชม

เจอเลยเอามาฝากครับ กล้อง+sensor สำหรับพลัส จอแถมทั้งหลาย
    พอดีผมหาอยู่ เจอเลยเอามาฝาก รู้สึกจะราคารวม 2,200 แต่ผมกะลังหาทางติดเอง ถ้าไม่ได้คงหาร้านที่ถูกสุด และดูเค้าติดอย่างใกล้ชิด

http://www.auto191.com/index.php?lay...684158&Ntype=2

ผมเคยไปติดตั้งที่ร้านนี้มาแล้วครับ บริการห่วยมากๆ ตอนนั้นผมออกรถมาได้วันแรก ช่างเค้าแกะคอนโซล กิ๊ฟคอนโซลหักไป 2 ตัว แถม ไม่บอกเรา สุดท้ายยังคิดตังเพิ่มอีก 200 บอกว่าทางร้านติดตั้งกับร้าน ขายเป็นคนล่ะส่วนกัน ราคาติดตั้งต้องตกลงกันที่ร้านติดตั้งเอง
    ห่วยจริงๆ และหลังจากที่ใช้พบว่า กล้องติดๆดับๆ บางช่วง ถ้าซื้อมาติดตั้งเอง ผมเห็นด้วย หรือ อาจจ้างร้านที่เราไว้ใจติดตั้งให้จะดีกว่า มากๆครับ ผมเห็นกระทู้นี้จึงอยากมาเตือนไว้

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ delpierobonz ดูโพส

ผมเคยไปติดตั้งที่ร้านนี้มาแล้วครับ บริการห่วยมากๆ ตอนนั้นผมออกรถมาได้วันแรก ช่างเค้าแกะคอนโซล กิ๊ฟคอนโซลหักไป 2 ตัว แถม ไม่บอกเรา สุดท้ายยังคิดตังเพิ่มอีก 200 บอกว่าทางร้านติดตั้งกับร้าน ขายเป็นคนล่ะส่วนกัน ราคาติดตั้งต้องตกลงกันที่ร้านติดตั้งเอง
    ห่วยจริงๆ และหลังจากที่ใช้พบว่า กล้องติดๆดับๆ บางช่วง ถ้าซื้อมาติดตั้งเอง ผมเห็นด้วย หรือ อาจจ้างร้านที่เราไว้ใจติดตั้งให้จะดีกว่า มากๆครับ ผมเห็นกระทู้นี้จึงอยากมาเตือนไว้
    โอ.........................
    ถ้าเป็นแบบนั้นแสดงว่าช่างคงฝีมือห่วยมากๆ จะได้ไม่ไปร้านนี้ครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ขอบคุณครับที่นำมาเตือนเพื่อนๆกัน แบบนี้ถ้าใครเลือกร้านนี้ เวลาคุยต้องดักคอไว้ก่อนเลย

เออ มาฝากหน่อย เมื่อคืนไปตลาดมืดมา เิดินในตึกวรจักรชั้น 1 มีร้านนึงขายเป็น set
    กล้อง+sensor 4 จุด + กระจกมองหลังบอกระยะ = 1800 บาท ยังไม่ได้ต่อครับผมว่าถูกมากเลย แต่คราวนี้ผมยังแกะฝาทีวีไม่เป็นเลย ยังไม่เข้้าใจระบบ เลยไม่กล้าซื้อมาต่อเอง

ข้อมูลกระทู้