สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21381
    Status
    โพส
    17

มาตรฐาน มีใครดูดวงจากทะเบียนรถเป็นมั่งครับ

อยากรู้ว่าเลขนี้ดีไหม

ฆค 8260

^^

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

มาตรฐาน ตอบ: มีใครดูดวงจากทะเบียนรถเป็นมั่งครับ

เข้าเช็คผ่านเวปได้นะครับ หาจาก google ได้เลยครับ มีอธิบายไว้เยอะครับ

User ID
    3283
    Status
    โพส
    626

มาตรฐาน ตอบ: มีใครดูดวงจากทะเบียนรถเป็นมั่งครับ

มีหลายตำราหลายสำนัก ดีไม่ดีคงแล้วแต่ความเชื่อและความสบายใจของแต่ละบุคคลอะครับน้า .....

หรือ0tลองดูอันนี้ก็ดูง่ายดีนะครับ >>> http://www.tabiendee.com/article_01.php

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lordzubzero ดูโพส
    ฆค 8260
    ^^
    ผมมีข้อมูลพอเป็นแนว ดังนี้ครับ
    ฆค = เป็นอักษรที่เป็นกาลกิณีกับวันเกิดของตัวเองหรือเปล่า ถ้าเป็นก็เลี่ยงอย่าเอา(ดูตำราตั้งชื่อประกอบด้วย)
    8260 = ถ้าดูเผิ่ญๆ จะมีก็แต่เลขศูนย์(0) ที่ไม่ค่อยจรัสมากนักน่ะ แต่มาดูที่เลขรวมแล้วเป็นหลักเดียวว่า
    ได้เลขอะไร8,2,6,0 ได้=16 แล้วก็ 1,6 บวกกันแล้ว= 7 (เลข7ไม่สู้ดีนักน่ะครับ)
    สรุป 1 เลขที่ควรเลี่ยงสำหรับป้ายทะเบียนรถคือ ห้ามมีเลข1หน้า-หลัง(เป็นเลขโลงศพ)
    **เมื่อก่อนไม่เชื่อมาทีหลังผมก็ไปชนคนตายปีที่แล้วนี่เอง ทะเบียน 181 ขายไปแล้ว
    2 ไม่ควรใช้เลข 0, 3, 6, 7 นอกนี้เลขอื่นได้หมด
    3 เลือกอักษรที่เป็นมงคลสอดคล้องกับวันเกิดของตัวเอง(ไม่เป็นอักษรกาลกิณีสำหรับตัวเอง)
    ด้วยประการฉะนี้แลฯ

TTC-05557 TTC-Member
    User ID
    21583
    Status
    โพส
    430

เลขทะเบียนรถเสริมดวง
    เลขรถที่ขับมีผลต่อชีวิตและอุบัติเหตุต่อชีวิต ขึ้นอยู่กับอำนาจดวงดาวของตัวเลขรถต่อผู้นั้นได้มีผู้วิเคราะห์ไว้ว่า เลขนี้ส่งผลอย่างไรต่อผู้ขับ มีผู้ได้มาทดสอบและได้ความจริงของเลขที่มีผลต่อคุณ ดังนี้
    ตัวอย่างหมายเลขทะเบียน ศว 1212
    คือ 1 + 2 + 1 + 2 = 6
    ให้ดูความหมายเลข 6
    ตัวอย่างหมายเลขทะเบียน ศศ 5959
    คือ 5 + 9 + 5 + 9 = 28
    แปลง 2 + 8 = 10
    แปลง 1 + 0 = 1
    ให้ดูความหมายเลข 1

ความหมายเลขทะเบียนรถ
    เลข 1หมายถึง มีตำแหน่งใหญ่ มีโลกส่วนตัว ชีวิตครอบครัวไม่ยุ่งเกี่ยวกับใคร ส่งผลให้ทำเพียงผู้เดียว อยู่กับครอบครัว
    เลข 2หมายถึง ผู้หญิง ความสุข ความสบาย การมีคู่ช่วยเหลือ และนำพาความสะดวกมาให้รถคันนี้มากมาย
    เลข 3การมีชีวิตอยู่อย่างมีการให้กำเนิดและการเริ่มต้นที่ดีเป็นเลขพระ บ่งบอกการเริ่มต้นสำเร็จต่างๆและกำไรต่างๆ และอาจหมายถึงอุบัติเหตุ
    เลข 4คดีความ ทะเลาะ มีปัญหา ไม่ดี แก้นำทองแผ่น 3 แผ่นแปะให้พระเจิม เป็นสิริมงคลแก่รถ และขอพรเทพให้ช่วยคุ้มครองให้ปลอดภัย
    เลข 5หมายถึงการซ่องแซม การติดขัดเรื่องเงิน แก้โดยนำพวงมาลัยถวายแม่ย่านาง ทุกวันเกิดตนเองให้แคล้วคลาดและโชคดีขึ้น
    เลข 6หมายถึง แสดงถึงคนช่วยเหลือมากมาย คนให้เงินและมีความเจริญรุ่งเรือง แคล้วคลาดจากอันตราย
    เลข 7หมายถึงต้องเสียเงินกับการเดินทาง อุบัติเหตุแก้ให้นำดอกไม้ถวายพระในรถขอพรให้ทุกวันเกิดตนเองจะทำให้ตนเองมีเงินมากขึ้นและแคล้วคลาด
    เลข 8หมายถึง ความรุ่งเรือง ความมั่งมี และสมหวังด้านการงานและสุขภาพ สมบูรณ์ดี
    เลข 9หมายถึง ความสำเร็จนิรันดร ความก้าวหน้า ความสุขต่อไป แคล้วคลาดปลอดภัยดี
    จึงควรเลือกเลขให้มีโชค เพราะจะทำให้ตัวคุณพบกับสิ่งทำให้ตัวเองดีขึ้นต่อไป
    เช่นหมายเลขทะเบียน ศว 1212
    - แปลงค่าตัวอักษร ศ=7, ว=6 ได้ผลรวม หมวดตัวอักษร คือ 7 + 6 = 13
    -
    ผลรวมหมายเลข 4 ตัวหลัง คือ 1 + 2 + 1 + 2 = 6
    -
    นำผลที่ได้มาบวกกัน ได้ดังนี้ 13 + 6 = 19 ให้ดูความหมายเลขศาสตร์ 19 ตัวอย่าง
    ตัวเลขในทะเบียนรถให้สังเกตจาก เลขทะเบียนตัวสุดท้ายก็พอ
    *อย่าให้เป็นตัวเลขที่เป็น บาปพระเคราะห์ คือ 1, 3, 7, 8
    ยกเว้นตัวเลขที่เป้นพระเคราะห์เป็น เดช เป็นศรี และมนตรี ในวันเกิด
    *เลขทะเบียนตัวสุดท้ายที่เป็นศุภะเคราะห์ ถือว่าดี เช่น 2, 4, 5, 6
    ยกเว้นตัวเลขเหล่านี้ ห้ามเป็นกาลกิณี ในวันเกิดของเจ้าของรถ เช่นคนที่เกิดวันอาทิตย์ ตัวเลขทะเบียนตัวสุดท้าย ห้ามเป็นเลข 6

เช่นหมายเลขทะเบียน ศศ 5959
    - แปลงค่าตัวอักษร ศ=7, ศ=7 ได้ผลรวม หมวดตัวอักษร คือ 7 + 7 = 14
    -
    ผลรวมหมายเลข 4 ตัวหลัง คือ 5 + 9 + 5 + 9 = 28
    -
    นำผลที่ได้มาบวกกัน ได้ดังนี้ 14 + 28 = 42 ให้ดูความหมายเลขศาสตร์ 42

ค่าตัวอักษร ที่แปลงได้เป็นตัวเลข
    ก ด ถ ท ภ ฤ = 1
    ข บ ป ง ช = 2
    ต ฑ ฒ ฆ = 3
    ค ธ ร ญ ษ = 4
    ฉ ณ ฌ น ม ห ฮ ฎ ฬ = 5
    จ ล ว อ = 6
    ซ ศ ส = 7
    ย ผ ฝ พ ฟ = 7
    ฏ ฐ = 9
    กลุ่มหมายเลขที่ให้คุณ
    -
    เลขผลรวมที่ให้คุณ ระดับดีมาก à2, 4, 5, 6, 9, 14, 15, 19, 23, 24, 36, 41, 42, 45, 46, 50, 51, 54, 55, 56, 59, 63, 64, 65
    -
    เลขผลรวมที่ให้คุณ ระดับดี à20, 32, 40, 44, 69, 79

TTC-05557 TTC-Member
    User ID
    21583
    Status
    โพส
    430

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lordzubzero ดูโพส

ฆค 8260

^^
    ขอตอบตามตรงหนะครับ ทะเบียนนี้ไม่เหมาะครับ ลองบวกดูหนะครับ (ความเห็นส่วนตัว)ครับ
    ส่วนทะเบียนพมเอง พมไปขอจาก ขนส่ง เองเลยครับได้ดังใจอยาก ทะเบียนนี้ครับของพม กน - 9872
    กน = ก้าวหน้า ส่วน 9872 = เลข 8 คือ ความรุ่งเรือง ความมั่งมี และสมหวังด้านการงานและสุขภาพ สมบูรณ์ดี

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อยู่ที่เจ้าของรถครับ หากจะเจิมหรือรถน้ำมนต์ที่เจ้าของรถดีกว่า
    แล้วแต่ความเชื่อนะครับ ไม่มีอะไรเลิศที่สุดหรือแย่ที่สุด เค้าเป็นคู่ของเรายังไงก็ต้องเป็นคู่เราครับ เลขประมูลต่างๆก็มีเคราะห์ได้ครับ หากเราประมาท

ถ้าเชื่อแล้วสบายใจก็เชื่อได้นะครับ แม่ย่านางรถขาดไม่ได้ก็คือดอกไม้หรือพวงมาลัยที่มีกลิ่นหอม (แม่ชอบดอกมะลิ) ครับ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ถ้าน้าเกิดวันที่6 มีคนมาบอกน้าว่าเลข6ไม่ดี.........น้าจะไปเกิดใหม่มั้ยครับ

ถ้าเชื่อเรื่องแบบนี้ ทำไมไม่ไปเลือกเลขทะเบียนซะก่อนล่ะน้า.........

ผมเข้ามาเตือนสติน้า ด้วยความเคารพครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

เลขทะเบียนให้เป็นมงคลแค่ไหน
    ก็ช่วยอะไร ไม่ได้หรอกคร้าบบ
    ถ้าน้าไม่มี สติ , สมาธิ อยู่กับตัวเองน่ะ....

User ID
    27234
    Status
    โพส
    24

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    เลขทะเบียนให้เป็นมงคลแค่ไหน
    ก็ช่วยอะไร ไม่ได้หรอกคร้าบบ
    ถ้าน้าไม่มี สติ , สมาธิ อยู่กับตัวเองน่ะ....
    เห็นด้วยครับ

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

ทุกอย่างล้วนแล้วแต่วิจารณญาณน่ะครับ ส่วนหนึ่งผมก็เป็นคนหนึ่งที่เชื่อเรื่องนี้น่ะ แต่ไม่ถึงกับซีเรียดมากครับ

ข้อมูลกระทู้