หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 33

rmassilee
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน แหนบดัง ทำงัย อยากได้คำแนะนำครับ

ผมใช้ PLUS อยู่แหนบดังมาตั้งแต่ซื้อได้ ประมาณ 2-3 วัน เข้าศูนย์ให้แก้ก็หายไปได้ซัก 2 วัน ตอนนี้แก้ไป 4 รอบแล้ว ก็ยังคงดังเหมือนเดิม ผมควรทำไงดีครับ

ขอความเห็นกับเพื่อนๆด้วยนะครับ เบื่อมากแล้ว เสียความรู้สึกอ่ะ

ขอวิธีแก้ไขอ่ะครับ

มันน่ารำคาญมากเลย

หมี ครับ

pae@gingerfashion.com
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: แหนบดัง ทำงัย อยากได้คำแนะนำครับ

หมั่นหยอด Sonax หรือไม่ก้อน้ำมันเครื่องค่ะ เป็นบ่อยเหมือนกัน แต่ตอนนี้เริ่มชินล๊ะ

weera2515
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: แหนบดัง ทำงัย อยากได้คำแนะนำครับ

น้ำมันเครื่องก้นๆกระป๋องแร่ะดี ไม่ต้องซื้อด้วย ราดแหนบไปเลย (แค่พอเปียกนะ เด๋วมันหกเรื่ยราด)

แล้วก็มั่นล้างฝุ่นด้วยแชมพูที่เหลือจากล้างรถนั่นแล ทำอย่างนี้สลับกันไป ทุกๆเดือน

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ก็เคยดังครับตอน1000กว่าโล ไม่ดังมากแค่เสียงหนูกระซิบเอง หุหุ เหมือน2ท่านแหระครับเอากาน้ำมันเครื่องหยอดทุกที่ที่เป็นบรู๊ชและยางปลายแหนบ ตอนนี้ปีแระไม่มีเสียงเลยคราบบบบบ....ทำเองเลยฟรีทั้งปี...

momo_mo
    ผู้เยี่ยมชม

เหนียบดังกับเจ้าเหมียวเป็นของคู่กันครับ อยากคิดมาก แรกผมก็เครียด แต่เชื่อเหอะถ้าแหนบยัังดังแสดงว่าเหนียบเรายังไม่หล่นหายไปไหนครับ 555+ ล้อเล่นครับ ทำตามความเห็นท่านข้างบนเลยครับ แต่ผมชินแระ 555+

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ไปให้ 0 แก้ครับ ไม่หายก็แก้ใหม่

ของผมแก้ครั้งเดียว หายขาดเลยครับ เป็นตอน 500 โล ตอนนี้ 8700 โล ไม่มีแล้วครับ

ไม่ก็เปลี่ยนเป็นคอยล์สปริง

yong
    ผู้เยี่ยมชม

แหนบเจ้าตั้นตัวใหม่ผมก้อดังครับเข้าศูนย์ ทำง่ายมากครับ ใช้เหล็กถ่างประกับแหนบด้านหลังให้ถ่างออกแค่นั้นครับ หาย อ้อ ทำที่ มิตซูขอนแก่นรุ่งเรือง

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yong ดูโพส
    แหนบเจ้าตั้นตัวใหม่ผมก้อดังครับเข้าศูนย์ ทำง่ายมากครับ ใช้เหล็กถ่างประกับแหนบด้านหลังให้ถ่างออกแค่นั้นครับ หาย อ้อ ทำที่ มิตซูขอนแก่นรุ่งเรือง
    ร้านพี.พี.ยานยนต์ขอแนะนำให้แก้ไขเพียง2จุดรับประกันว่าได้ทั่งความนุ่มและเสียงของแหนบก็หายสนิทเลยครับ
    # แก้อันดับแรกทางร้านใช้วิธีถอดแหนบออกทุกแผ่นง่ายๆครับแล้วเอาแผ่นพลาสติกรองแหนบเดิมออกแล้วเปลี่ยนเป็นลูกแบบยูรีเทนยางจะหนากว่าของเดิมเล็กน้อยแต่มีความยืดหยุ่นได้มากกว่าเดิมแหนบทุกแผ่นจะไม่ขยับตัวมากจนเกินไปเสียงเงี่ยบขึ้นแน่นอนครับ
    # วิธีแก้อันดับที่2แนะนำให้ติดตั้งชุดโตงเตงแหนบซ้อนคู่อัจฉริยะเพื่อช่วยให้ระบบแหนบขยับขึ้น-ลงได้อย่างอิสระแหนบจะไม่ฝืนและยังทำให้แหนบไม่เกิดอาการล้าและยังสปริงตัวได้ตามจังหวะขึ้น-ลงได้อย่างนิ่มนวลครับทางร้านได้ติดตั้งกับรถของลูกค้าจริงมาแล้วหลายคันครับทดสอบรถของทางร้านดูก่อนก็ได้ครับมีรูปชุดโตงเตงที่ติดรถมาให้ชมด้วยครับ

notting
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ทราบว่าพี่ออกรถที่ไหนครับ ของผมก็ดังอยู่ได้ระยะหนึ่ง พาไปเข้าที่ศูนย์(วิภาวดี) เค้าแก้ปัญหาให้เรียบร้อยตอนนี้ไม่ดังอีกแล้วครับทีเดียวจบ ลองเข้าไปใช้บริการที่ศูนย์นี้ดู ส่วนตัวผมเค้าบริการดีมากครับทั้งเซลล์และช่างดีครับใช้ได้ ลองดูครับ หรือไม่ก็ลองแบบที่พี่ๆเค้าแนะนำกันมาน่ะครับ

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ notting ดูโพส
    ไม่ทราบว่าพี่ออกรถที่ไหนครับ ของผมก็ดังอยู่ได้ระยะหนึ่ง พาไปเข้าที่ศูนย์(วิภาวดี) เค้าแก้ปัญหาให้เรียบร้อยตอนนี้ไม่ดังอีกแล้วครับทีเดียวจบ ลองเข้าไปใช้บริการที่ศูนย์นี้ดู ส่วนตัวผมเค้าบริการดีมากครับทั้งเซลล์และช่างดีครับใช้ได้ ลองดูครับ หรือไม่ก็ลองแบบที่พี่ๆเค้าแนะนำกันมาน่ะครับ
    ศูนย์วิภาวดีเค้าทำอะไรบ้างครับ ผมก็เข้าไปทำที่นั่น เห็นเค้าเอาไขควงปากแบนไปตอกที่ตัวรัดแหนบ 4-5 ทีก็หาย เงียบไปประมาณเกือบเดือนก็ดังอีกแล้วครับ

User ID
    1526
    Status
    โพส
    112

ไม่ได้กวนนะครับ ก็เอารถเข้าศุนย์
    เข้าทุกครั้ง แจ้งทุกครั้ง
    ศูนย์บอก "เดี๋ยวเคลมให้ดีกว่า" แค่นี้เองครับ

ปล.ก็มันดังจริงๆนิ๊ อิิอิ...

smkc
    ผู้เยี่ยมชม

การหยดน้ำมันมันเป็นการแก้ที่ปลายเหตุครับ พอขับรถลุยน้ำหน่อยมันก็ดังอีกนะครับ ต้องเอาเข้าศูนย์ไปให้เค้าแก้นะครับถ้าศูนย์นี้ไม่หายก็เปลี่ยนศูนย์ไปเรื่อยๆหรือไม่ก็ถามทางโทรศัพท์ก็ได้ถ้าศูนย์ไหนเสนอวิธีแก้โดยการฉโลมน้ำมันก็ไม่ต้องไปเข้ามัน ก็เท่านั้น

User ID
    2909
    Status
    โพส
    78

ของผม เอาไปเรียงแหนมใหม่ ใส่บู๊ทยูรีเทน ไม่มีเสียงให้ดังอีกครับ...

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BENZ turbo ดูโพส
    ของผม เอาไปเรียงแหนมใหม่ ใส่บู๊ทยูรีเทน ไม่มีเสียงให้ดังอีกครับ...
    เรียงแหนบ ใส่บูชยูรีเทนสนมราคาที่เท่าไหร่ครับผม และทำที่ไหนครับ

User ID
    2909
    Status
    โพส
    78

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AeA ดูโพส
    เรียงแหนบ ใส่บูชยูรีเทนสนมราคาที่เท่าไหร่ครับผม และทำที่ไหนครับ
    ทำที่ ตู่ ออโต สุพรรณ ครับ เรียงแหนบ + บูช = 6,500 + 1,100 ครับ แต่ผมติด AC Twin Arm กับเปลี่ยนโช็คด้วย เบ็ดเสร็จ 20,600 บาท ครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ราคา 20600 ทำไมมันแพงหูฉี่อย่างนั้นละครับ คงสู้ราคาไม่ไหวแน่เลย ทนๆฟังไปก่อนแล้วกันงานนี้เหอะๆ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ดีน๊ะที่เงียบลงไปบ้างแล้ว ถ้าอยากถูกหน่อยก็ตามนี้ครับเป็นอีกหนึ่งทางเลือกของคนกระเป๋าบางๆอย่างผม ใครสนใจก็ติดต่อ น้า พรต แกโดยตรงเลยครับเพราะรถของผมก็ยังไม่ได้ไปทำเลยไม่รู้รายละเอียดที่แน่นอนครับ ต้องรอให้ น้าแกมาบอกอีกที หรือต้องโทรไปถามราคาเองครับ

วิธีทำของที่ร้าน พีพี ยานยนต์ครับ : คือต้องถอดแหนบในตับออกมาทุกแผ่นเพื ่อเปลี่ยนลูกยางแบบยูรีเทนชนิดนุ่มและหนากว่าเดิมเล็ กน้อยหลังจากนั้นเปลี่ยนน็อตสะดือแหนบใหม่เพื่อเวลาป ระกอบแหนบเข้าที่เดิมจะได้ขันได้แน่นๆจะทำให้แหนบไม่ เคลื่อนที่ในขณะที่รถมีแรงเหวี่ยงหรือเข้าโค้งแรงๆชึ ่งเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้แหนบมีเสี่ยงดังสำหรับค่าใ ช้จ่ายไม่แพงครับรวมค่าแรง+ค่าของไม่เกิน2,5ooบาทครั บใช้เวลาทำประมาณ1ชั่วโมงและอย่าลืมเปลี่ยนลูกยางหูแ หนบหลังแบบยูรีเทนด้วยจะทำให้รถของท่านขับดียี่งขึ้น อีกการันตีเลยครับถ้าไม่หายลูกค้าที่มีปัญหาแบบนี้ทา งร้านแก้ไขไปหลายคันแล้วครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ยูริเทรนหรือซุปเปอร์รีน ก็ได้ครับ เปลี่ยนบู๊ทหูแหนบ+แผ่นกันแหนบแต่ล่ะแผ่นก้จบครับ ไม่น่าจะเกิน1000บาทครับ ถ้าไม่ต้องการประโยชน์อื่นใดแค่นี้พอครับ
    ร้านแนะนำที่รู้บ้างก็... วี วี พี ศรีนครินทร์...ตู่ออโต้ สุ1000...ช่างพรต เอกชัย ครับลองดูนะครับ

User ID
    2909
    Status
    โพส
    78

เออผมพิมพ์ผิดน่ะครับ เรียงแหนบใหม่ 5,500 ยูรีเทรน อีก 1,100 เอาแหนบเก่าออก 3 แผ่น ใช้ของทางร้าน 2 แผ่น ครับ ที่ราคา 20,600 ผมเปลี่ยนโช็คกับติดกันโคลงด้วยน่ะครับ

User ID
    2909
    Status
    โพส
    78

แบบน้าโจ้ ตอบก็ดีครับ... "เปลี่ยนบู๊ทหูแหนบ+แผ่นกันแหนบแต่ล่ะแผ่นก้จบครับ ไม่น่าจะเกิน1000บาทครับ ถ้าไม่ต้องการประโยชน์อื่นใดแค่นี้พอครับ"

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมยังว่าครับ ทำไมเปลี่ยนไม่กี่อย่างแพงขนาดนั้น ถ้าอย่างนี้ ก็ถือว่าราคาถูกมากเลยทีเดียวครับ อิอิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้