สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2245
    Status
    โพส
    72

มาตรฐาน สอบถามเรื่องต่อภาษีปีที่ 2

รถของเรายังอยู่ที่ไฟแนน อยู่เราสามารถที่จะไปต่อภาษีเองได้หรือไม่
    แล้วถ้าได้ต้องเอาอะไรไปบ้าง แล้วปีที่สอง เนี่ยเสียค่าภาษีเท่าไหร่อะคับ
    ของผม PLUS 4 Door สีดำ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องต่อภาษีปีที่ 2

ได้ครับ ไม่มีปัญหา เอาไปต่อเองได้ ด้วยสำเนารถเดิมครับ

ค่าภาษี 4808 บาทครับ อย่าลืมต่อ พรบ.หรือประกันภัยไปก่อนนะครับ

การต่อประกัน สามารถต่อชั้นไหนก็ได้ ไม่จำเป็นที่จะต้องเป็นชั้นหนึ่งครับ

ราคาประกันชั้นหนึ่งปีสอง ประมาณหมื่นห้าครับ ส่วนถ้าชั้นสาม อยู่ที่ สองพันสี่ครับ

ถ้าสามพลัส หกพันเจ็ดครับ ทำได้ที่ขนส่งทุกแห่ง ถ้าเอกสารพร้อม เข้าช่อง Drive Thru

ได้เลย เรียกว่า เลื่อนล้อ ต่อภาษี เสร็จใน หนึ่งนาทีครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องต่อภาษีปีที่ 2

เสริมน้านุ๊กเรื่องประกันชั้นหนึ่งครับเพราะบางไฟแนนท์เขาจะระบุในสัญญาว่าต้องทำประกันชั้นหนึ่งตลอดระยะเวลาที่ผ่อนชำระกับเขายกตัวอย่างเช่นกสิกรลิสซิ่งจะเป็นแบบนั้นเราก็จำเป็นต้องทำตามสัญญาแต่ถ้าไฟแนนท์ใดไม่ได้ระบุไว้ก็ไม่ต้องทำก็ได้แต่ถ้าไม่ลำบากมากทำไว้ดีสุดครับ

User ID
    212
    Status
    โพส
    227

อีกช่องทางหนึ่งต่อทาง Internet ก็ได้ครับง่ายและสดวกดี
    ..
    แต่ต้องมีหมายเลขกรมธรรม์ของพรบ.ก่อนถึงจะต่อได้
    ..
    https://www.dlte-serv.in.th

User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

มาเก็บข้อมูลครับ...เป็นประโยชน์อย่างมากเลยครับน้า

vw_kwan
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ได้ครับ ไม่มีปัญหา เอาไปต่อเองได้ ด้วยสำเนารถเดิมครับ

ค่าภาษี 4808 บาทครับ อย่าลืมต่อ พรบ.หรือประกันภัยไปก่อนนะครับ

การต่อประกัน สามารถต่อชั้นไหนก็ได้ ไม่จำเป็นที่จะต้องเป็นชั้นหนึ่งครับ

ราคาประกันชั้นหนึ่งปีสอง ประมาณหมื่นห้าครับ ส่วนถ้าชั้นสาม อยู่ที่ สองพันสี่ครับ

ถ้าสามพลัส หกพันเจ็ดครับ ทำได้ที่ขนส่งทุกแห่ง ถ้าเอกสารพร้อม เข้าช่อง Drive Thru

ได้เลย เรียกว่า เลื่อนล้อ ต่อภาษี เสร็จใน หนึ่งนาทีครับ
    รบกวนน้านุ๊กขยายความเรื่องเอกสารครับ คำว่า พร้อม นี่ประกอบไปด้วยเอกสารอะไรบ้างครับ จะได้ไม่ต้องเลื่อนล้อกลับไปเตรียมเอกสารอีกเที่ยวนึงน่ะครับ

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

คลาน ... เข้ามาเสพข้อมูลก่อน เด๋วเดือน พ.ค. 53 ได้ต่อ แร้ว อิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ถ้าไม่ว่างไม่ต้องลางาน ก็วันเสาว์และอาทิตย์เอกสาร+พ.ร.บ.ไปต่อได้ที่คาร์ฟู บางสาขาครับถึง18.00น.( ผมใช้วิธีนี้ละที่สาขาบางประกอก สบายดีครับ )

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Talking Re: สอบถามเรื่องต่อภาษีปีที่ 2

รถยังไม่เกิน 7 ปี ไม่ต้องตรวจสภาพ ต่อผ่านเน็ตก็ได้ครับ

ของผมต่อครั้งที่ 3 เองผ่านเน็ต

ไฟแนนท์โทรมาถามอยู่บ่อยๆ สงสัยกลัวว่ายังไม่ไปต่อทะเบียนให้

ข้อมูลกระทู้