หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 36

MR. PRANITARN RUENGPONG
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เกียร์พัง

Triton 3200 CC เกียร์ AUTO 4WD

เข้าศูนย์ Mitsubishi ทางศูนย์แจ้งว่าเกียร์พัง ต้องเปลี่ยนเกียร์ใหม่
    ค่าใช้จ่ายประมาณ 270,000 บาท

>>>>>นำมาซ่อมที่อู่ใกล้บ้าน โดยเปลี่ยนใช้เกียร์มือสอง หมดไป 80,000 บาท
    ขับได้ 2 วัน กลับมาพังเหมือนเดิม ติดต่ออู่ซ่อม ทางอู่ซ่อมแจ้งว่าไม่รับ
    ผิดชอบ อ้างว่าเราขับไม่ดีเอง (น่าจะโดนหลอกแล้วล่ะรา)

>>>>>ต้องการทราบซื่ออู่ซ่อมเจ๋งๆ ในการเปลี่ยนเกียร์มือสอง ครั้งที่ 2
    และให้ช่วยประมาณการค่าใช้จ่ายในการซ่อม อยากได้ชื่ออู่ที่มีการรับประกัน
    หลังการซ่อม อย่างน้อยสัก 6 เดือนก็ยังดี

>>>>>กรณีถ้าผมจะเปลี่ยนจากเกียร์ Auto โดยเปลี่ยนไปใช้เกียร์ Manual แทนจะได้ไหม?
    และจะมีปัญหาอย่างอื่นตามมาหรือไม่ และจะต้องดัดแปลงเพิ่มเติมเยอะไหม?

ไครพอมีข้อมูลช่วยบอกที จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    491
    Status
    โพส
    869

มาตรฐาน Re: เกียร์พัง

เปลี่ยนได้ครับแต่จะลำบากตรงหาฟลายวีนซึ่งต้องหามาพร้อมกับชุดเกียร์ให้ตรง รุ่นเครื่องยนต์รหัส 4m41 ด้วยและก็ดัดแปลงติดตั้งชุดขาคลัทซ์และแม่ปั๊มคลัทซทั้งชุดเข้าไปในรถและ รื้อเอา ชุดคันเลื่อนเกียร์ออโต้ออกจากรถเจาะตัวถังเพื่อใส่คันเกียร์ธรรมดาทะลุจาก ห้องเกียร์มาในรถก็ได้ครับ ส่วนในเรื่องของเกียร์ออโต้มาเป็นเกียร์ธรรมดา ไม่น่าจะยุ่งยากครับลองโทรคุยกับพี่กาหลง ที่พุทธมณฑล สาย 3 ดูครับพี่แกถนัดเรื่องดัดแปลงและแนะนำอุปกรณ์เชียงกงให้ได้ราคาไม่แรงครับ รับรองว่างานออกมาเนียนครับเบอร์โทร 081-3432431 บอก เต้ย Triton แนะนำมาครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...มันพังได้ไงอ่ะครับ พอจะบอกอาการได้ป่าวครับ ว่าอาการเป็นยังไงบ้างเพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้ใช้ระบบเกียร์ออโต้ อ่ะครับ รวมทั้งตัวผมด้วย...

...แล้วระยะทางน้าใช้มาแล้วกี่กิโลเมตรครับที่พัง...

...ขอบพระคุณครับ...

panya1632
    ผู้เยี่ยมชม

ลองโทร มาหาผมได้ ถ้าต้องการซ่อมเกียร์ ผมมีอุ่ประจำอยู่
    0891605699 โหน่ง ผมจะแนะนำอู่ให้

triton2006
    ผู้เยี่ยมชม

ลองโทรไปศูนย์ใหญ่ดูครับ(รังสิต) คุยกับคุณสุชาติ แดงเจริญ ดูครับถ้าจำชื่อไม่ผิดนะครับ ลองปรึกษาดูครับ ผมว่าน่าจะยกเกียร์ในศูนย์ได้ครับ ค่าซ่อมน่าจะใกล้เคียงกับที่ซื้อมือสองมานะครับ

User ID
    81
    Status
    โพส
    1,073

แปร่งๆ!! ไม่มีที่มาที่ไป ข้อมูลเหมือนก๊อปมา ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยได้มั๊ย
    ผมก็ใช้รุ่นนี้ ไม่เคย ปัญญะ ปัญยัง กับมัน 3 ปีกว่าแล้วไม่เห็นมีปัญหาอะไร

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

โปรดแถลงแจ้งไขด้วยว่ารถท่านเกียร์พังด้วยสาเหตุอะไร เพื่อเป็นวิทยาทานแก่พี่น้องแห่งนี้ด้วย ..........ขอบคุณครับ

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

อะหยา เกียร์ Benz ยังไม่แพงเท่านี้เลยพี่ ขนาดเครื่อง+เกียร์ยังไม่ถึง80000เลยครับ (มือ2นะ)

User ID
    3521
    Status
    โพส
    1,097

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ weerasin.08 ดูโพส
    อะหยา เกียร์ Benz ยังไม่แพงเท่านี้เลยพี่ ขนาดเครื่อง+เกียร์ยังไม่ถึง80000เลยครับ (มือ2นะ)
    เมือกี้อ่านดูใหม่รถคันนี้ ขับเคลื่อน4 ล้อ ตอนที่พังเปลี่ยนยางมาป่าวครับ คือว่าถ้าขับสี่ลัอถ้ายางทั้ง4เส้นซีรี่ส์ยางไม่เท่ากันพังได้ครับ ราคาขนาดนี้คงเป็นทั้งเกียร็เมน และเกียร์ทรานเฟอเคท ใข่ใหมครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เกียร์ออโต้ รุ่นนี้ พังยากมากครับ

สาเหตุของการพัง มาจากการไม่ดูแลรักษษอย่างดี

วิธีดูแลง่ายๆนะครับ

1.ตอนเครื่องเย็น ให้ขับด้วยความนุ่มนวล อย่าขับเกิน 80 ครับ

2.ตอนอุณหภูมิน้ำมันเกียร์ยังไม่พร้อม ไม่ควรใช้รอบเกิน 2000 รตน ครับ

3.เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ทุก 40000 โลครับ (เปลี่ยนแบบเต็มระบบ)

การดูแลเพียง สามข้อข้างบนนี้ ลดการสึกหรอได้มากครับ

ส่วนเรื่องยางต่างขนาดนั้น ในรถขับสี่ ไม่ควรทำเป็นอย่างยิ่งครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา ต้องเปลี่ยนหม้อน้ำเเละ กล่องเกียร์ด้วยคับ
    เกียร์ออดต้ รุ่นนี้อึดจะคับ ปกติผมจะเปลี่ยนที่20000โลคับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ถ้าพังอย่างนั้นไปลงเฟืองท้ายมาป่าวครับ หรือว่าเป็นไปตามธรรมชาตแค่อยากรู้ไว้บ้าง ผมก็ออโตขับ4ครับ.

User ID
    3535
    Status
    โพส
    127

ไปอู่เฮียก่ำเลย(เขตบางกอกน้อย) หรือติดต่อสอบถามที่อู่ 024126866,024126868

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...Up Up Up ครับกระทู้น่าสนใจสำหรับผู้ใช้ออโต้...

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

ตาหนุ่มคงจะเสียวสันหลังแล้วอะดิ...5555 แต่เอะ..แล้วเจ้าของกระทู้ำไปไหนเสียแล้วละ

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...เงียบเจ้าของกระทู้ ไม่มาอธิบายเลย...

TTC 00271 TTC-Member
    User ID
    1686
    Status
    โพส
    251

เขาคือใคร ทำไมหายไปแล้ว อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร

toeylek
    ผู้เยี่ยมชม

ทำไมไม่มาบอกรายละเอียดเลย กระทู้ป่วนปะเนี่ย มาลองเชิงว่ามิตซูเกียร์ใช้ได้นานแค่ไหนปะเนี่ย
    ถ้าไม่ใช่ช่วยบอกรายละเอียดหน่อยครับ เพือ่นๆ จะได้ช่วยกัน

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...Up Up Up เจ้าของกระทู้ รบกวนช่วยชี้แจงด้วยครับ...

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้