หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

man u08
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขาวมุกขอบ20เปลี่ยนโช๊คหน้าหลังมีปัญหาครับ

ผมกับลูกชายขาวมุก 4d. ขอบ 20 เปลี่ยนโช๊คมาหน้าหลังแกน20mm. ขับบนถนนไม่ดีแล้วรูสึกกระด้างมากเลยคนนั่งเบาะหลังสะเทือนมากขับอยู่รู้สึกได้เลยไปเซตโช๊คมาใหม่ก็ไม่ดีขึ้นรู้สึกจะสะเทือนมากกว่าเดิมอีกไม่รู้ของน้าๆเป็นเหมือนผมมั้ยรบกวนน้าๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน Re: ขาวมุกขอบ20เปลี่ยนโช๊คหน้าหลังมีปัญหาครับ

ใช้ยางของอะไร โช๊คของอะไรครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ขาวมุกขอบ20เปลี่ยนโช๊คหน้าหลังมีปัญหาครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ...น่าจะยี่ห้อเดียวกะน้าเอกนะ ยังไงน้าMAN U08ลองเช็คดูลมยางก่อนนะครับ ว่ามันแข็งไปรึปล่าว...

...อ้อ อีกนิดครับ ถ้าขอบ20 ยาง 265/50 มันทำยังไงก็ไม่นิ่มครับ เพราะหน้ายางมันกว้าง แก้มยางมันเล็กครับ ยังไงก็กระด้างถ้าวิ่งทางอย่างที่น้าบอกมา...

man u08
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ผมใช้ยาง nitto โช๊คของ WINNER ครับ

man u08
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...น่าจะยี่ห้อเดียวกะน้าเอกนะ ยังไงน้าMAN U08ลองเช็คดูลมยางก่อนนะครับ ว่ามันแข็งไปรึปล่าว...
    ผมเติมลมยาง 35 หน้าหลังครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

plus cab ยาง hankook 285/60/18 ปี 07 โช๊ค winner set เอาแบบแน่น หนึบ อาการกระด้างมีอยู่แล้วแต่ไม่มาก รถวิ่งเฟิร์มดีครับ

อาการสะเทือนนี่ มันมากเลยหรือครับ คงต้องลดลมยางดูนะครับ แต่ของผมเติม 35 4 ล้อเหมือนกัน

man u08
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MAN U08 ดูโพส
    ผมกับลูกชายขาวมุก 4d. ขอบ 20 เปลี่ยนโช๊คมาหน้าหลังแกน20mm. ขับบนถนนไม่ดีแล้วรูสึกกระด้างมากเลยคนนั่งเบาะหลังสะเทือนมากขับอยู่รู้สึกได้เลยไปเซตโช๊คมาใหม่ก็ไม่ดีขึ้นรู้สึกจะสะเทือนมากกว่าเดิมอีกไม่รู้ของน้าๆเป็นเหมือนผมมั้ยรบกวนน้าๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ
    เพิ่มเติมครับ ใส่ยาง NITTO 265/50 โช๊คของ WINNER เติมลมยาง 35 หน้าหลังครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ต้องเซ็ทสปริงแผ่น(แหนบ)ด้วยครับน้า
    โช๊คมีหน้าที่หน่วงเวลาครับ
    สปริงแผ่น(แหนบ)มีหน้าที่ดีดดิ้นค๊าบ คริๆๆๆ

ttc-01450 TTC-Member
    User ID
    8926
    Status
    โพส
    187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส

...อ้อ อีกนิดครับ ถ้าขอบ20 ยาง 265/50 มันทำยังไงก็ไม่นิ่มครับ เพราะหน้ายางมันกว้าง แก้มยางมันเล็กครับ ยังไงก็กระด้างถ้าวิ่งทางอย่างที่น้าบอกมา...
    ตามทื่น้าหนุ่มว่าครับยังไงก็ไม่นิ่มหรอกครับของผมเพิ่งไปโดนมาเหมือนกันยางยี่ห้อเดียวกัน เบอร์เดียวกันเป๊ะเลยเวลาเจอคลื่นเจอหลุมก็ต้องเบาครับเพื่อแลกกับความงามครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อืม.. วินเนอร์ๆ

User ID
    2548
    Status
    โพส
    63

นุ่ม สวนทางกับ หนึบ ครับ
    นุ่มที่ความเร็วต่ำ วิ่งหลุม ลูกรัง ดี แต่ความเร็วสูงจะย้วยครับ
    ในเชิงกลับกัน
    ความเร็วสูง เข้าโค้งจะหนึบ แบบไม่หลุดครับ แต่เจอหลุมละก็...

เน้นนะครับ นุ่ม สวนทางกับ หนึบ ครับ

TTC-000935 TTC-Member
    User ID
    9454
    Status
    โพส
    442

ส่วนผมเติมหน้า30 หลัง 30 มา2ปีแล้วครับ นุ่มหนึบครับ

ความกระด้าง กับ ความชอบ บวก ลบ คูณ หาร คุ้ม ไม่คุ้ม ดี ไม่ดี เปลี่ยนดีมั้ย เอ่ เอาไงหว่า ทำยังไงต่อนะ มันน่าจะเพิ่มนั่นอีกนิด นี่อีกหน่อย อะ เอ่อ เงินเราละ คนโน้นเค้าทำแบบนั้นก็ว่าดี เอ๊ะ คนนี้ก็ว่าแบบโน้นเข้าท่า ยังไงน๊าาา

ขับเดิมๆ จากโรงงานก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร คนอื่นๆ เค้าก็ยังขับได้ หรือถ้าขับไม่ได้ก็ลองไปดูที่กระทู้ "ไทรทันพลัส 4x4" ฉันไม่จบง่ายๆ หรอก อิอิ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ความกระด้าง กับ ความชอบ บวก ลบ คูณ หาร คุ้ม ไม่คุ้ม ดี ไม่ดี เปลี่ยนดีมั้ย เอ่ เอาไงหว่า ทำยังไงต่อนะ มันน่าจะเพิ่มนั่นอีกนิด นี่อีกหน่อย อะ เอ่อ เงินเราละ คนโน้นเค้าทำแบบนั้นก็ว่าดี เอ๊ะ คนนี้ก็ว่าแบบโน้นเข้าท่า ยังไงน๊าาา

ขับเดิมๆ จากโรงงานก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร คนอื่นๆ เค้าก็ยังขับได้ หรือถ้าขับไม่ได้ก็ลองไปดูที่กระทู้ "ไทรทันพลัส 4x4" ฉันไม่จบง่ายๆ หรอก อิอิ

...สรุปให้หน่อยครับน้าหยามที่กล่าวมา(555555) สับ และสน เป็นงง และงงอย่างยิ่ง อะไรที่จะคู่ควร และอะไรที่จะควรคู่...

สรุปลำบากครับ บทสรุปอยู่ที่ตัวเราครับ ในเว็บคลับเราเนี่ย มีสิ่งละอันพันละน้อย คล้อยตามเป็นหมื่น ตื่นมาเสียเงินแสน เพราะไม่ไตร่ตรองก่อนที่จะเสียเงิน อย่างที่ผมกำลังเป็น 555

User ID
    4344
    Status
    โพส
    266

ผมใช้ยาง Yogohama + โช้ค Amanda 20 mm

เติมลม 35 เหมือนกันครับ เติมแข็งไว้ก่อนกลัวล้อดุ้ง(ขับไม่ค่อยระวัง)

ความกระด้าง กระเด้ง ผมก็เป็นครับ จะเทียบกับยางเดิมๆไม่ได้หรอกครับ

แต่เวลาเข้าโค้ง หรือวิ่งเร็วเนี่ย รู้สึกเกาะถนน ไม่ยวบยาบ

ตอนนี้ชินแระ..เพราะมันสวย

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ตามน้าโจ้บอก ครับได้ผลชัดเจนสุด

1.set แหนบ จัดให้แหนบรับน้ำหนัก กับแหนบบรรทุกห่างกันนิดนึงครับ ให้ได้ตัวมากขึ้นหน่อย วิธีนี้ใช้การดัดไฮดรอลิค ราคาประมาณ 700 บาท ทำคืนได้ แต่เปลืองเงินหน่อย (700+700=1400)

2.เอาโช้ค winner คู่หลังออกครับ ลองใส่ของเดิมดู ได้ผลเป็นยังไง ดีเลว ในทางไหน จะได้เป็นความรู้กับตัวเราครับ แต่น่าจะนุ่มขึ้น แบบง่ายๆ พอเบื่อๆ อยากได้หนึบๆก้อใส่ winner

3.ลมยาง เพิ่ม-ลดดู 32-40

4.เปลี่ยนโช้คหลังใหม่ หาแบบ monotube ครับ มีในเวปเรา นุ่มแน่นอน

ae_ae11
    ผู้เยี่ยมชม

ของเดิมยังไงก็ไม่ดี

ผมเปลียนอะไรใหม่จะบอกกับแฟนแบบนี้ครับ

เปลียนมาใหม่ดีที่สุด 5 5 5 5 5

ขอบ 20 ขับรถของเพือนเป็นเหมือนกันครับ
    ใช้แบบเดียวกับของน้าเลย แข็ง สุด ๆ ลม 34 ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

โช๊คอะไรก็ช่างจะเดิมรึจะเปลี่ยนที่เจอกะตัวคือ ขอบ 20 มีความกระด้างมากกว่า 18 หรือเดิมแน่นอนครับ เติมลมมากก็กระด้างมาก ขอบ 18-22 ไม่น่าเกิน 32-35 Psi ไปได้ทุกเส้นทาง
    โช๊คอยู่ที่การขับขี่ ไม่มีอันไหนตอบโจทย์ได้ดีเท่าความรู้สึกของท่านเองทั้งลองทั้งถามคนใช้มามากมาย และลองขับมาหลายๆคัน อยู่ที่ท่านผู้ใช้จริงๆครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

ได้อย่าง เสียอย่าง เป็นสัจธรรม
    สาธุ!

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้