สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

กระทู้: เพื่อนผมฝากถามมานะครับ รบกวนน้าๆชี้แนะหน่อยครับ ผมไม่สามารถตอบแทนได้เพราะความรู้น้อยแล้วก็เพิ่งมีเ จ้าตั้นไม่นานเอง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14202
    Status
    โพส
    117

มาตรฐาน เพื่อนผมฝากถามมานะครับ รบกวนน้าๆชี้แนะหน่อยครับ ผมไม่สามารถตอบแทนได้เพราะความรู้น้อยแล้วก็เพิ่งมีเ จ้าตั้นไม่นานเอง

เพื่อนฝากมานะคับ เขาไปโพส ที่ เฟส ครับผม เพื่อนผมชื่อ พลคับ แต่ในเว็บนี้ เพื่อนไม่สมัครทีครับ เขาขอช่วยผมถามให้ครับ

ก่อนอื่น ขอกล่าว สวัสดีน้าๆ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนนะครับ
    ผม ชื่อ พล ครับ
    มีเรื่องคับข้องใจ ครับ สงสัยมานานแล้วครับ
    อยากถามอะไรหน่อยอ่ะครับ เกี่ยวกับ รถ Triton Plus 2011 140 ม้า ( รถคันแรกนะครับ )
    1 ผมอ่ะออก รถตั้งแต่ วันที่ 21 ธันวาคม 2010 ครับ เพิ่งมาสมัครTriton club ตอนนี้ครับ แต่มันเป็นตัวท้ายตรง ของ โมเดล 2011 ครับ สงสัยตรงที่ว่า มีขายตอน ท้ายปี 2010 แต่ทำไม่เพิ่ง มาโปรโมดตอนนี้ครับท้ายตรงอ่ะครับ แล้วสรุป ของ ผม เป็น ตัวเดียว กับ 2011 ปัจจุปันนี้ป่าวครับผม งง
    2 เห็นว่าตัวโมเดล 2011 ได้รับการแก้ไข ปัญหา ต่างๆ แล้วจริงป่าวครับ รวมถึง เฟืองท้ายหอนด้วยครับ เป็นชุดใหม่ป่าวครับ รุ่นผมเนี้ย เห็นเขาบอกๆ กันมาว่า 2011 เป็นเฟืองชุดใหม่อ่ะครับผม
    3 อีกอย่างครับ เฟืองท้ายหอนเนี้ย มันเป็นกับ ปาเจโร่ มากกว่า ใช่ป่าวครับ เท่าที่ผมสังเกตเนี้ยผม ยังไม่เคยเห็น เจ้าตั้นเป็นเลยครับ เห็นแต่ ปาเจโร่ครับ
    ช่วยไขข้อข้องใจของผมทีครับ สับสนกับชีวิตครับ รถคันแรก ด้วยครับ เครียดครับผม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Offside : 15-04-2011 เมื่อ 20:36

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: เพื่อนผมฝากถามมานะครับ รบกวนน้าๆชี้แนะหน่อยครับ ผมไม่สามารถตอบแทนได้เพราะความรู้น้อยแล้วก็เพิ่งมีเ จ้าตั้นไม่นานเอง

ตอบได้ข้อเดียวเองครับ
    1.ถ้ากระบะท้ายตรง ก็เป็น 2011 ชัวร์ครับบบ

User ID
    15947
    Status
    โพส
    143

มาตรฐาน ตอบ: เพื่อนผมฝากถามมานะครับ รบกวนน้าๆชี้แนะหน่อยครับ ผมไม่สามารถตอบแทนได้เพราะความรู้น้อยแล้วก็เพิ่งมีเ จ้าตั้นไม่นานเอง

เท่าที่รู้นะครับ
    โมเดล 2011 ได้รับการแก้ไขในส่วนของ SCV วาล์วเป็นท้ายยาวแล้ว ในตัวเครื่องเดิมและเครื่อง Vg Turbo
    ส่วนเรื่องเฟืองท้ายถ้าเป็น 4x4 เครื่อง VG Turbo จะเป็นตัวใหม่อัตราทดที่ 3.9
    ถ้าเป็นเครื่องเดิมและพลัส ก็ยังเป็น 4.1 เหมือนเดิมครับ

User ID
    14202
    Status
    โพส
    117

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ korn1977 ดูโพส
    เท่าที่รู้นะครับ
    โมเดล 2011 ได้รับการแก้ไขในส่วนของ SCV วาล์วเป็นท้ายยาวแล้ว ในตัวเครื่องเดิมและเครื่อง Vg Turbo
    ส่วนเรื่องเฟืองท้ายถ้าเป็น 4x4 เครื่อง VG Turbo จะเป็นตัวใหม่อัตราทดที่ 3.9
    ถ้าเป็นเครื่องเดิมและพลัส ก็ยังเป็น 4.1 เหมือนเดิมครับ
    ขอบคุณครับ มีผู้รู้ชี้แนะอีกป่าวครับผม

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

แหนบดังยังเป็นอยู่เหมือนเดิมจ้า

User ID
    14202
    Status
    โพส
    117

เหอๆ Triton แท้ ครับ
    แต่ไม่เป็นปัญหาครับ ผมดังตั้งแต่วันที่ออกรถแล้วครับ

ข้อมูลกระทู้