สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

TTC-05557 TTC-Member
    User ID
    21583
    Status
    โพส
    430

มาตรฐาน สอบถามน้าๆเรื่องต่อประกันภัยปีที่ 2 ครับ

ถามน้าๆหน่อยครับรถป้ายแดงออกศูนย์ประกันภัยศรีเมืองเราตกราคาเป็นเท่าไหร่ สองหมื่นกว่าๆไหมครับ พอดีพมไม่ทราบ และพอดีวันนี้มี callcenter จาก http://thailand.kurnia.com/Home/Default.aspx เค้าได้ข้อมูลประวัติรถพมจากไหนไม่ทราบสงสัยจะมีการขายข้อมูลเครดิตของศูนย์มิตซูอีกแน่ให้กับประกันภัยคือเรื่องมีอยู่ว่าธรรมดานะครับคนอยากขายประกันภัยก็ต้องพูดโน้มน้าวทุกอย่างเพื่อให้ลูกค้าทำประกันภัยกับคนเค้าบอกของเค้าดีราคาก็ 17700 มันแพงไปไหมครับน้าๆ แต่แบ่งจ่ายเป็นง่วดๆได้ 5 งวดไม่มีดอกเบี้ยครับประกันครอบคุ้มทุกอย่างเลยคือส่วนตัวพมแล้วพมใช่รถในจังหวัดไม่ค่อยออก ตจว. และส่วนใหญ่จะจอดมากกว่าใช่ไมล์ก็แค่ 7000 เองพมเองอยากมองหากราคาที่ไม่แพงมากครับแต่เน้นเกี่ยวกับเครมง่ายซ่อมกับอู่ที่มีคุณภาพหน่อยพมไม่ทราบว่าน่าๆคิดอย่างไรบ้างช่วยแชร์ข้อมูลเพื่อเป็นวิทยาทานหน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามน้าๆเรื่องต่อประกันภัยปีที่ 2 ครับ

ผมเคยเช็คเบี้ยประกันของศรีเมืองปีที่2 อยู่ประมาณ18000 กว่า(ซ่อมห้าง)เคยเคลม 1ฝ่ายผิด และได้เช็คเบี้ยกับกรุงเทพฯ ประมาณ 17000 เลยตัดสินใจเอากรุงเทพฯ
    กรณีที่ประกันบริษัทอื่นโทรมาธรรมดา เพราะเขามีฐานข้อมูลพวกนี้อยู่แล้ว เขาจะรู้ว่าเราประกันหมดช่วงไหน ของผมโทรมาบ่อยแต่ไม่คล้อยตาม..

ข้อมูลกระทู้