สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

findfineday
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน รบกวนขอความรู้เรื่อง ดอกเบี้ยครับ

ผมกำลังจะออก triton plus cab ออโต้ ราคาเต็ม 675,000บาท
    - ส่วนลด 50,000
    - ประกันภัยชั้น1 กระบะลายเนอร์ พ่นกันสนิม ผ้ายาง แผ่นป้าย
    - บัตรเติมน้ำมัน5000บ.
    ดาวน์ 25% เหลือยอดจัด 468,750 บาท ผ่อน 60 เดือน
    ไฟแนนส์ กสิกรไท ให้อัตราดอกเบี้ย 3.85 %
    อยากรู้ว่าดอกเบี้ยมันแพงไปมั้ยครับ สามารถต่อรองได้มั้ยครับหรือว่าที่ไหนถูกกว่านี้ ผมมีเวลาอีก1อาทิตย์นัดเซลล์เอารถไว้ครับ
    ยังไงรบกวนความคิดเห็นและความรู้ด้วยครับ

tonaka
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รบกวนขอความรู้เรื่อง ดอกเบี้ยครับ

แพงโคตรๆๆๆ เลยครับ

ดาวน์ 25% ดอกเบี้ย 2.8 ยังแพงเลย เผลอแค่นี้ยังเสียดอกเป็นแสนเลย!!!

ของผมเพิ่งออกพลัสสี่ประตูเมื่อเดือนที่่แล้ว ดาวน์ 25% ดอกเบี้ย 0.82 เสียค่าดอกแค่ประมาณ 17000 บาทเองง่ะ ของผมใช้ของ กรุงศรีฯ น่ะ รุ้สึ้กโปรฯ นี้เพิ่งหมดไป

แต่ที่ยังๆๆๆ ตอกเบี้ย 3.85 เนี่ย โคตรแพง!!!

THE PEARL WHITE JIM
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รบกวนขอความรู้เรื่อง ดอกเบี้ยครับ

ใจเย็นๆถ้ายังไม่รีบใช้รถรอช่วงโปรดีๆ ส่วนตัวผมว่าแพงไปครับ

gorgonzola,pkt
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมยื่นเอกสาร เมื่อ 12พค ที่ผ่านมา ดาวน 25%ดอก 1.5%60งวด ครับ ส่วนลดไม่มี แถม ลามิน่ากะไลเนอร เคลือบสีกันสนิม แค่นั้นเอง พลัสสี่ปราตู ครับ

3.85% ผมว่าแพงไปน้ะครับ ลองต่อรองดู น้ะครับ

สินธุ
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมที่กำลังคุยกับเซลดาวน์ 25% ผ่อน 60 ดอก 1.56% เองครับ หาดูที่อื่นก่อนเถิดพี่

ReD
    ผู้เยี่ยมชม

ดอกเบี้ยค่อนข้างแพงครับ รวม ๆ แล้วเกือบแสน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2429
    Status
    โพส
    43

โดยปกติมันจะเป็นแบบนี้ครับ
    1. ถ้าเราเลือกเอาส่วนลดมากๆๆ ดอกเบี้ยมันจะแพง และของแถมน้อย
    2. ถ้าเราเลือกส่วนลดน้อย ดอกเบี้ยจะได้ถูก และของแถมมักจะมาก

ต้องลองพิจารณาปอกรกันน่ะครับว่าเราชอบแบบไหน
    ส่วนตัวผมเลือกดอกเบี้ยน้อยครับเพราะคำนวนออกมายังไงก็ดีกว่าได้ส่วนลดมากๆ

แต่อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับการจีบเซลล์เอาอ่ะครับ จีบเก่งก็อาจได้ทั้งส่วนลดมากแถมดอกเบี้ยถูกๆครับ

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

บอกเซลล์ไปเลย ให้หาถูกที่สุดมาให้ครับ ดาวตั้ง 25 % จิงๆ มันมีช่วงนึงโปร ดอก 0.8 อ่ะ แต่เลยมาแล้ว
    ของผม ดาว 20 % ยังได้ 2.35 อ่า

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

เมื่อมอเตอร์โชว์ที่ผ่านมา ดาวน์ 25% ผ่อน 48 เดือน ดอกเบี้ย 1% เอง ครับ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมเรื่อยๆ ครับ เซลส์แต่ละคน มีลูกล่อลูกชนไม่เหมือนกัน
    หมายเหตุ - Triton Plus D/C A/T ( 768,000 Bath ) ส่วนลดเงินสด 20,000 บาท / แถมค่าจดทะเบียน / ล็อคเทค / เซ็นเซอร์ถอยหลัง / ฟิลม์ลามิน่า / ลายเนอร์ อื่นๆ

User ID
    25
    Status
    โพส
    402

บอกได้คำเดียวว่า " โค-ตะ-ระ " แพงเลยครับ ลองหาที่อื่นๆดูครับ.......

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Question Re: รบกวนขอความรู้เรื่อง ดอกเบี้ยครับ

แพง แพง โดน ฟัน ฟันธง sureeeeeeeeee...

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

ตอนนี้ไทรทัน ดอกเบี้ยถูก เป็นบางรุ่นครับ
    เช่น 4 ประตู เกียร์ ออโต้
    4 ประตู เครื่องเบนซิน

ส่วนรุ่นอื่นๆ ดอกเบี้ยประมาณ 3.5 % ครับ มากน้อยขึ้นอยู่กับระยะเวลาผ่อนและเงินดาวน์
    สอบถามเซลล์ได้เลยครับ

ส่วนของคุณ ถ้าดอกขนาดนี้นะครับ
    ขอส่วนลดเงินสดไปเลย 90,000 - 100,000

ของผม พลัส 4 ประตู เกียร์ออโต้
    ดาวน์ 30 % ผ่อน 48 เดือน ดอกเบี้ย 1.00 % (ถ้าผ่อน 60 เดือน ดอกเบี้ย 1.65 %) (อันที่จริง ดาวน์ 25 % ก็ได้ดอกเบี้ย 1.00 % แล้ว แต่ทะเบียนบ้านอยู่ ตจว. ไฟแนนซ์เลยขอเงินดาวน์เพิ่มเป็น 30%)

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MTTS_2534 ดูโพส
    เมื่อมอเตอร์โชว์ที่ผ่านมา ดาวน์ 25% ผ่อน 48 เดือน ดอกเบี้ย 1% เอง ครับ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมเรื่อยๆ ครับ เซลส์แต่ละคน มีลูกล่อลูกชนไม่เหมือนกัน
    หมายเหตุ - Triton Plus D/C A/T ( 768,000 Bath ) ส่วนลดเงินสด 20,000 บาท / แถมค่าจดทะเบียน / ล็อคเทค / เซ็นเซอร์ถอยหลัง / ฟิลม์ลามิน่า / ลายเนอร์ อื่นๆ
    ง่า
    ทำไมของผมมันไม่แถมค่าจดทะเบียนให้ด้วยล่ะครับ????
    ให้แค่ส่วนลด 20,000 ประกันฟรี ล็อคเทค เซ็นเซอร์ถอย ไลน์เนอร์ ฟิล์มลามิน่า เคลือบสี พ่นกันสนิม10 ครั้ง

สงสัยโดนเค้าจัดฉากเล่นละครหลอกซะแร้ว
    ผู้จัดการฝ่ายขาย โทรหาเจ้าของโชว์รูมเลยนะ แล้วขอร้องเจ้านาย เพื่อจะให้ค่าจดทะเบียนผม แต่ทางปลายสายไม่ยอมให้ อะไรประมาณนั้น

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eahichi ดูโพส
    ง่า
    ทำไมของผมมันไม่แถมค่าจดทะเบียนให้ด้วยล่ะครับ????
    ให้แค่ส่วนลด 20,000 ประกันฟรี ล็อคเทค เซ็นเซอร์ถอย ไลน์เนอร์ ฟิล์มลามิน่า เคลือบสี พ่นกันสนิม10 ครั้ง

สงสัยโดนเค้าจัดฉากเล่นละครหลอกซะแร้ว
    ผู้จัดการฝ่ายขาย โทรหาเจ้าของโชว์รูมเลยนะ แล้วขอร้องเจ้านาย เพื่อจะให้ค่าจดทะเบียนผม แต่ทางปลายสายไม่ยอมให้ อะไรประมาณนั้น
    ผมคิดว่าน่าจะอยู่ที่ เจ้าของศูนย์ & เซลส์ ครับ วันงานมอเตอร์โชว์ เสาะแสวงหาตั้งหลายคน ส่วนใหญ่จะได้ลดเงินสด 20,000 บาท แต่ไม่ให้ ค่าจดทะเบียน ครับ

อารี
    ผู้เยี่ยมชม

โค..ต..ร แพงเลยคุณเอ๋ย
    พลัสทั้งสองแบบ ดาวน์ 25% จะผ่อน 48 งวด ดอก 0.98 ถ้าผ่อน 60 งวด ดอก 1.25 % ต้องเช็คใหม่แล้ว มีเพื่อนๆในเวปแล้ว อย่าเสียเปรียบไฟแนนซ์มากนัก

findfineday
    ผู้เยี่ยมชม

กรรม กรรม กรรม ครับ ผมต้องไปออกรถวันนี้แล้ว เช็คจากคนในมาว่าตามส่วนลดที่ได้ ผมสามารถลดดอกเบี้ยได้ต่ำสุดไม่เกิน 3.5 เนื่องจากที่ดอกเบี้ยต่ำตามโปรต่างๆนั้น ทางศูนย์ทำโปรโมชั่นร่วมกับไฟแนนช์ เอาส่วนลดมาตัดกับอัตราดอกเบี้ย คือดอกน้อย ส่วนลดน้อยของแถมน้อย
    อย่างนี้ ผมสามารถ ต่อรองได้ขนาดไหนไม่รู้ครับ โหหหหห ผมซื้อกับเซลล์ที่สนิทกับคนรู้จักด้วยครับ ลูกเกรงใจมันล้นคอที่เดียว

BLACK HIPPO
    ผู้เยี่ยมชม

ดอกเบี้ยแพงจัง ผมพลัส4ประตู ออโต้ ดาวน์100,000 (ตังค์มีน้อย) ผ่อน60เดือน เซลล์เขายังให้ดอกเบี้ยผมแค่ 2%เองนะคับ ของแถมก็ได้ครบ ส่วนลด 30,000 ฟรีค่าจดทะเบียน

ข้อมูลกระทู้