สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

NiOnG
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อยากถามเรื่องกันแมลงกับฝาครอบกระบะครับ

ตอนนี้มีความอยากอยู่สองอย่างครับคือ
    1.อยากติดกันแมลงเพราะว่าเอารถไปเคลมสีกระโปรงหน้ามีแต่รอยหินกระเด็นใส่บานเลย ช่างบอกติดกันแมลงสิครับกันหินด้วย แต่พอเข้าไปหาข้อมูลในเน็ตก็มีคนบ่นว่าติดแล้วสนิมกินบ้าง เป็นรอยตรงคลิปล็อคบ้าง แต่ว่ามันสามารถถอดได้ใช้มั้ยครับเวลาไม่ใช้ก็ถอดเก็บเวลาวิ่งตจว.ก็ใส่ ใครติดอยู่รบกวนข้อมูลเพื่อใช้ในการตัดสินใจ
    2.อยากติดฝาครอบกระบะด้วย 4D2W ไปลองถามเจ้าของร้านมียี่ห้อ MAX อะไรสักอย่าง คล้ายของ Aero เปิดแง้มได้เฉพาะด้านหลังไม่สามารถเปิดยกชิ้นได้เหมือน Top up Carry boy เขาบอกว่าแบบนี้ดีกว่าเพราะมันจะไม่ครอนเวลาวิ่งเลยอยากรู้ข้อเท็จจริงจากคนที่ใช้อยู่อะคับ ว่ามันหลวมมั่ย เวลาวิ่งมันครอนหรือเปล่า แนะนำให้หน่อยนะครับอยากได้แบบ Manual ก็พอ
    ขอความกรุณาผู้ใช้งานจริงด้วยนะขอรับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    618
    Status
    โพส
    163

มาตรฐาน Re: อยากถามเรื่องกันแมลงกับฝาครอบกระบะครับ

ผมเอาออกแล้สที่กันแมลง ศูนย์ติดมามันไม่แน่น ก็เป็นสนิมอย่างที่ว่าครับ ที่สำคัญไม่ค่อยสวย
    ที่สำคัญอย่าไปจ่อท้ายรถคันหน้าใกล้มาก เลี่ยงได้ก็ดีครับ แซงให้หมดเลย
    2. ก็ดูหลายรุ่น ที่ผมมีงบน้อยเลยไปติด thaitop ครับ ถูกและดูดีไม่แพ้ยี่ห้อดังๆ ใช้แล้วกันน้ำได้ ปิดแน่นสนิท
    www.psthaitop.com

ข้อมูลกระทู้